• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

gooderlp

Khóa phím trong WM6.5

Sau khi mình uprom 6.5 cua chú PhamQuang xong, có 1 thắc mắc là khi mình Lock thì làm sao để power off luôn giống như S2U power off sau bao nhiu giây. Xin hỏi có cách nào không hay phải ấn nút Power:-??

AngelLe

Em đang dùng Dopod M700, Máy em mỗi lần reset là nó báo lên dòng chữ "O2 Custom is designed for installation O2 devices only". Kể cả là đã hardreset lại máy rồi vẫn báo lỗi này. Mà từ hôm đó máy em cũng chẳng đồng bộ được vơi máy tính nữa( không phải do cáp hay phần mền đồng bộ vì em đã thử thay nhiều cáp và trên thử nhiều máy tính cài phần mền ActiverSync 4.5 mới download). Mà vào phần ActiveSync trên trên điện thoại thì nó hiện ra một bảng có rất nhiều chữ và có chữ "setup your device to sync with it" em kick vào dòng chữ này thì ra một ô có chữ" Server address:" em điền bừa chữ bất kì vào ô này rồi em bấm next thì ra 3 ô bắt điền: User name; Password; Domain. đến đây em chịu!
Em ra quầy hỏi thì họ bảo máy hỏng chân này rồi, nhưng em không tin lắm vì em không muốn máy bị tháo và vì máy em vẫn sạc và nghe tai nghe bình thường.
Nhờ các bác tư vấn xem máy em bị làm sao và chỉ em hướng khắc phục với. Em muốn cài lại WM nhưng không đồng bộ được thì cũng chịu.

Theo như thông báo thì có lẽ bạn đã up nhầm bản ROM của O2 rồi. Cần tìm ROM của Dopod M700 và up lại đi

blackdoor

Manager
Theo như thông báo thì có lẽ bạn đã up nhầm bản ROM của O2 rồi. Cần tìm ROM của Dopod M700 và up lại đi

Bạn nên xem lại điều này, Dopod M700 thuộc dòng HTC Love, nó hoàn toàn có thể dùng được ROM của Artemis (gồm HTC P3300, Dopod P800W, O2 XDA Orbit, T-Mobile MDA Compact III, Orange SPV 650...) nên nếu có up ROM của O2 Orbit vào vẫn dùng được bình thường. Chỉ có Artemis là không dùng được ROM được thiết kế cho riêng HTC Love mà thôi.
Chi tiết xem thêm ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=10862

nguyenlonganh

Hướng dẩn sử dụng New Opal PhoneCavas Phiên bản mới

Dialer New Opal PhoneCavas Phiên bản mới!

Hổ trợ cho các loại màn hình PPC

Các pác ơi cho mình hỏi: New Opal PhoneCavas Phiên bản mới sau khi nhập số ĐT vào thi nhấn vào đâu để gọi đi ? cái này có hổ trợ HTC BLUE ANGEL không ?
tks

AngelLe

Các pác ơi cho mình hỏi: New Opal PhoneCavas Phiên bản mới sau khi nhập số ĐT vào thi nhấn vào đâu để gọi đi ? cái này có hổ trợ HTC BLUE ANGEL không ?
tks

Nhấn và giữ ở ô thể hiện số đc gọi. HTC dùng ok.

boydeptrai

cho mình hỏi làm cách nào để vào mạng đc trên PC thông qua PPC (có kết nối GPRS). Mình đã kết nối PPC với PC qua Á rồi mà ko đc. Thanks

thuongson

Bác nào cho mình xin cái phần mềm hẹn giờ để nhắn tin cái nhé. Search mãi không thấy cái nào:((

Thẻ nhớ máy bị lỗi quái đản, xin chỉ giáo!!!

Tình trạng của thẻ em hơi lạ, máy vẫn nhận thẻ bình thường (HTC Universal), vẫn đọc đc các file trong đó, nhưng nó ko cho chép thêm, cắm cáp activesync thì vẫn cho chép bình thường, nhưng lúc rút cáp ra thì mất hết, rút thẻ ra cắm vào máy tính thì lúc máy nhận ra, lúc ko, nhưng có nhận ra thì nó cũng ko cho mở thẻ, ko cho format; rút thẻ ra cho vô máy chụp hình format thì chỉ đc 50% là báo thẻ lỗi rồi khởi động lại máy ko cho format tiếp. Xin hỏi các bác là thẻ em bị lỗi gì và có cách nào để khắc phục ko ạ?

cutys_123

Thẻ nhớ của bạn bị lỗi rồi bạn ạ. Cách duy nhất là mua thẻ mới thôi. Thẻ mới bây giờ cũng rẻ mà.! :-D

vn72259

Cần giúp đỡ về O2 mini S

mình đang dùng o2 mini S thì tự nhiên lỗi cảm ứng, mắc dù trước đây dùng rất nhạy và chính xác, sau khi hư thỉnh thoảng có lúc vẫn hoạt động tốt còn đa phần cảm ứng ko chính xác, bấm chỗ này ra chỗ kia, hoặc có lúc ko hoạt động gì cả, mình nghi là bị lỗi rom ( do trước khi hư mình remove nhìu chương trình lắm) hoặc là bị thiếu driver của cảm ứng hay từ gì đó chuyên nghanh mình ko biết, xin sự giúp đỡ của các bạn
hoặc bạn nào có bản rom của xda mini S nếu có cho mình xin cái link nha thankx

orange_244

Banned
mình đang dùng o2 mini S thì tự nhiên lỗi cảm ứng, mắc dù trước đây dùng rất nhạy và chính xác, sau khi hư thỉnh thoảng có lúc vẫn hoạt động tốt còn đa phần cảm ứng ko chính xác, bấm chỗ này ra chỗ kia, hoặc có lúc ko hoạt động gì cả, mình nghi là bị lỗi rom ( do trước khi hư mình remove nhìu chương trình lắm) hoặc là bị thiếu driver của cảm ứng hay từ gì đó chuyên nghanh mình ko biết, xin sự giúp đỡ của các bạn
hoặc bạn nào có bản rom của xda mini S nếu có cho mình xin cái link nha thankx

có thể bạn chơi game bằng màn hình cảm ứng lâu ngày ,màn hình bị lệch .bạn thử canh chỉnh màn hình xem sao? bạn vào Start--> settings-->system-->Screen sau đó chọn vào hộp thoại Align Screen màn hình hiện ra bảng canh chỉnh màn hình bạn chỉ cần chọc theo tiêu điểm trên đó là OK !! thử test xem sao kô thì phải dùng phần mềm hổ trợ!!:D

anhducvn2002

Cho mình xin phần mềm cài chương trình tự động nhé!! (cài vào thẻ nhớ)
Mình hay up rom lắm!! mà mỗi lần up rom lại phải cài lại 1 đống chương trình!! hic hic...
:D

Mình dùng chương trình này để cài đặt thì toàn cài vào bộ nhớ trong của máy!! mình muốn cài vào thẻ nhớ!!
bạn có thể hướng dẫn mình cài vào thẻ nhớ được ko??
:D

Nếu soft yêu cầu cài vào main thì bắt buộc phải thế thôi. Sau khi upRom bạn cài soft này vào main rồi cho nó load và chạy các file cab tự động cũng được mà. Đâu cần cài vào thẻ.

anhducvn2002

Nếu soft yêu cầu cài vào main thì bắt buộc phải thế thôi. Sau khi upRom bạn cài soft này vào main rồi cho nó load và chạy các file cab tự động cũng được mà. Đâu cần cài vào thẻ.

Bình thường mình vẫn cài vào thẻ nhớ ấy chứ!!
Do mình còn cài font và bộ gõ tiếng Nhật nữa nên bộ nhớ Main gần full rùi!!
hic hic:-?

Status
Không mở trả lời sau này.