• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Các bạn giúp mình với.
Mình rất cần 1 phần mềm Chặn cuộc gọi và chặn tin nhắn tốt.
Mình đã thử qua Black List và Call FireWall đều có 1 nhược điểm là báo 1 chuông rồi mới tắt.
Các bạn có thể gợi ý cho 1 phần mềm nào chặn mà k báo gì ko? càng ít làm thông báo càng tốt, ko cần log luôn càng tốt. Miễn là chặn sao cho nó nháy mình k bị phiền.
Các bạn help nhanh với, hic, đến chết vì nháy máy mất.
À quên, đang dùng TyTN rom 6.5 V13 của Taisw
Bạn thử tìm và dùng thử PM Call SMS Blocker xem sao,khi trước mình có dùng qua và thấy nó khá ổn,người gọi đến không nghe báo gì,cứ như máy đang bận...

xuandung11a2

Well-Known Member
Có soft nào mà tùy chọn được các soft đặt trên system Tray không các bác ( không dùng soft System Tray gõ đường link vào nhé vì như thế phức tạp quá mà em muốn chương trình sẽ load các shorcut trên Programs và mình chọn các chương trình tùy ý. Thanks các bác.

Em đã đặt được 1 số cái lên nhưg mà là tùy chọn của chương trình chứ vẫn chưa vừa ý lắm.

Dùng thêm WA3 cũng rất được đó bác,thay luôn cả WKtask và Quick Menu.

ChuHai

Các Bác cho em xin link tới phầm mềm từ điển anh việt với, em tìm mãi mà không thấy. Em đang xài con Touch Viva. Em cám ơn ah !!

xuandung11a2

Well-Known Member
Có soft nào mà tùy chọn được các soft đặt trên system Tray không các bác ( không dùng soft System Tray gõ đường link vào nhé vì như thế phức tạp quá mà em muốn chương trình sẽ load các shorcut trên Programs và mình chọn các chương trình tùy ý. Thanks các bác.

Em đã đặt được 1 số cái lên nhưg mà là tùy chọn của chương trình chứ vẫn chưa vừa ý lắm.
WA3 là Wisbar advance 3 đó bác,quen hông? :D;):D
-Ps:Bác Hải Đăng tán gái vô đối:))>:)>:) không cho nhận thư từ các thành viên khác à?:-??

WA3 là Wisbar advance 3 đó bác,quen hông? :D;):D

Soft đó tạo các icon trên thanh Tray rất tốt nhưng nó chiếm khá nhiều Ram và có nhiều chương trình đi kèm nó quá. Mình muốn có 1 soft nào nhẹ làm được việc đó thôi. Cảm ơn XUANDUNG nhiều.

PS: MÌnh vẫn nhận thư tốt mà, nếu ko gửi được bạn thử tick vào ô Send message to users even if they are not on your contact list xem.;)

saviola

cần giúp đỡ font ppc !!!

mình ko vào down đc ở trong pda, bạn nào down đc thì mang ra đây cho mình với, máy mình trước cài font để coi web tiếng việt. thanks !!!

legaiazz

tui mới mua o2xda2i nhưng sử dung chưa thành thạo lắm có vài câu hỏi.o2xda2i dùng windown2003 có thể nâng cấp lên windown 5.0 được ko và có bị lỗi gì ko.hàng đài loan;có sách hướng dẫn sử dung nào bằng ebook tiếng việt cho xin link với.cho xin link smart movie đã việt hóa và đã crack chạy trên win 2003 với.cảm ơn

thanhviet

HTC 8125 ko vô được net

Mình mới mua con HTC 8125. Không hiểu sao mình vô quán cafe connect wifi ok rồi, mở IE ra đánh vô (vd: www.gmail.com) thì nó lại báo ko vô web được. Cả IM cũng ko vô được. Dù xài wifi hay GPRS cũng vậy. Có ai biết lý do tại sao, vui lòng chi dùm mình nhé. Cám ơn rất nhiều

xuandung11a2

Well-Known Member
tui mới mua o2xda2i nhưng sử dung chưa thành thạo lắm có vài câu hỏi.o2xda2i dùng windown2003 có thể nâng cấp lên windown 5.0 được ko và có bị lỗi gì ko.hàng đài loan;có sách hướng dẫn sử dung nào bằng ebook tiếng việt cho xin link với.cho xin link smart movie đã việt hóa và đã crack chạy trên win 2003 với.cảm ơn
O2 XDA IIi, là dòng ALPINE chứ không phải là dòng Himalaya đâu bạn à,cẩn thận kẻo up nhầm rom là đi đấy, lưu ý là Hima và Alpine có ngoại hình khá giống nhau,không cẩn thận là nhầm,và dòng này hiện tại chỉ có rom wm2003 mà thôi,chưa có rom wm6 cho nó.Bạn vào ĐÂY tham khảo thêm nhé.

TO saviola:font Tiếng Việt ở đây bạn ơi:http://www.4shared.com/file/104841904/9e022c1e/PPC_VNFonts.html

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

không có ai quan tâm đến cái này ah : MobileSRC MobileRemote. đây là soft dùng PPC thay cho chuột và bàn phím của PC và 1 số thiết bị điện tử khác nhưng mình không biết sử dụng như thế nào.nghe thì rất hay nhưng ko biết sử dụng mới chán.ai biết bảo mình với. và không có kkk nữa.mình ko hỏi được tác giả nên phải vô đây hỏi xem có ai biết ko:http://www.mediafire.com/download.php?nmtcw1lnmgn
còn cái này là nhận dạng chữ viết và đồ vật bằng camera. cũng rất hay nhưng cũng không biết sử dụng luôn:http://www.megaupload.com/?d=5Q7QJDJ6
có ai biết giúp mình với nhé

thanhviet

em nghĩ của bác bị lỗi AS. bác fix lại lỗi AS lại là được
Em cảm ơn bác nhiều. Nhưng em gà lắm. Bác có thể vui lòng cho em biết AS nghĩa là gì ko? Và nếu ko phiền, bác hướng dẫn sơ sơ dùm em cách fix lỗi, phần mềm cần thiết để fix được ko ạ? Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác

thanhviet

Ko biết ý bác có phải là lỗi Active sync không? Nếu vậy thì làm sao sửa? Mà em sync PPC với PC có thấy báo lỗi gì đâu?

orange_244

Banned
Em cảm ơn bác nhiều. Nhưng em gà lắm. Bác có thể vui lòng cho em biết AS nghĩa là gì ko? Và nếu ko phiền, bác hướng dẫn sơ sơ dùm em cách fix lỗi, phần mềm cần thiết để fix được ko ạ? Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác

Ko biết ý bác có phải là lỗi Active sync không? Nếu vậy thì làm sao sửa? Mà em sync PPC với PC có thấy báo lỗi gì đâu?
nếu dùng win XP thì ko cần cài gì cả củng có thể đồng bộ sync nhưng xài win vista thì phải cài drive update windown mobile mới đồng bộ máy tính được!!

thanhviet

nếu dùng win XP thì ko cần cài gì cả củng có thể đồng bộ sync nhưng xài win vista thì phải cài drive update windown mobile mới đồng bộ máy tính được!!
Cám ơn bác nhiều. Nhưng chủ yếu là em muốn hỏi cái này ạ:
"Mình mới mua con HTC 8125. Không hiểu sao mình vô quán cafe connect wifi ok rồi, mở IE ra đánh vô (vd: www.gmail.com) thì nó lại báo ko vô web được. Cả IM cũng ko vô được. Dù xài wifi hay GPRS cũng vậy. Có ai biết lý do tại sao, vui lòng chi dùm mình nhé. Cám ơn rất nhiều"

orange_244

Banned
Cám ơn bác nhiều. Nhưng chủ yếu là em muốn hỏi cái này ạ:
"Mình mới mua con HTC 8125. Không hiểu sao mình vô quán cafe connect wifi ok rồi, mở IE ra đánh vô (vd: www.gmail.com) thì nó lại báo ko vô web được. Cả IM cũng ko vô được. Dù xài wifi hay GPRS cũng vậy. Có ai biết lý do tại sao, vui lòng chi dùm mình nhé. Cám ơn rất nhiều"

có thể do rom của bạn bị lổi.bạn đã tét lần nào chưa?? nghĩa là bạn bị từ đầu hay bây giờ mới bị?? nếu bị từ đầu thì lổi của rom.(do thiếu chứng chỉ..) nếu mới bị bạn có thể hardset máy để kiểm tra.hoặc dùng phần mềm mới để lướt wed ...như opera..nếu vẩn bị thì hardset máy .. chuc may mắn!!!

Status
Không mở trả lời sau này.