• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

NG_NHI

mình muốn dùng nhạc mp3 làm nhạc chuông,bạn nào có soft hỗ trợ cho mình xin với!thanks nhìu!

mwgsving

sao mình làm không được hê. Vào send, nó chỉ cho mình gửi qua SMS, MMS,... Mình phải nhờ đến phần tạo shortcut của SPB mới cho ra màn hình chính của SPB đc, còn đưa ra màn hình today thì chịu. Mình xài WM6.1

DHD194

Banned
sao mình làm không được hê. Vào send, nó chỉ cho mình gửi qua SMS, MMS,... Mình phải nhờ đến phần tạo shortcut của SPB mới cho ra màn hình chính của SPB đc, còn đưa ra màn hình today thì chịu. Mình xài WM6.1

bạn phải dùng resco explorer mới có chức năng sent to shortcut tớ́i start menu. chúc bạn thành công

yeu_doi

các bạn có phần mềm nào khóa ứng dụng muốn chạy phải có pass không cho tôi với. cảm ơn các bạn trước nhé.

mokujin

Bạn nào có biết cách chuyển máy của mình từ ngôn ngữ France sang tiếng Anh không? Mình dùng bản 6.1, máy X1, France Language. Giờ muốn chuyển sang tiếng Anh cho dễ dùng mà không biết cách.
Xin cám ơn

PhongQuang

Super V.I.P
Bạn nào có biết cách chuyển máy của mình từ ngôn ngữ France sang tiếng Anh không? Mình dùng bản 6.1, máy X1, France Language. Giờ muốn chuyển sang tiếng Anh cho dễ dùng mà không biết cách.
Xin cám ơn
Bạn muốn chuyển sang tiếng Anh thì phải up bản rom tiếng Anh vào.
Mọi vấn đề về up rom mời bạn qua đây
Lưu ý: Bạn phải hạ HardSPL mới up được rom khác, hướng dẫn ở đây

Hadola

"BlueAnt V1" - Tai nghe Bluetooth điều khiển bằng giọng nói
Hình ảnh nó ở đây ==>
http://www.itgatevn.com.vn/index.aspx?u=nws&su=d&cid=310&id=21537
có bac nào biết chỉ giúp nhé.

Theo như trong hình thì hình như tai nghe của bác chỉ là tai nghe đàm thoại thui. Bác phải kiếm tai nghe nào nghe đc 2 bên và có hổ trợ A2DP thì mới nghe nhạc qoa bluetooth đc. Còn phần mềm, thì với các máy đời mới sau này hầu hết đều có A2DP nên phần mềm mặc định theo máy đều có thể cho nghe nhạc qua bluetooth hết .
Chúc vui!

PDAmember

Ngoài cách chạy các chương trình bằng cách click vào các shortcut trên menu Program thì có cách nào kín đáo hơn 1 chút cho người ngoài đỡ táy máy vào máy ko các bác? (cho WM 6.1)

Có nghĩa là mình có cách nào xóa shortcut thông thường và tạo shortcut ẩn sâu hơn hoặc run bằng lệnh trực tiếp như trên Win PC ko ạ?

Không thấy bạn nào giúp mình vụ này với.
HELP!!!

Mua máy Vi tính xài đi!! PPC mà đòi xài từ dòng lệnh!! Bạn thử cài Dos cho PPC xem!!

Last edited by a moderator:

yokelsg

Last edited by a moderator:

Jojo

Có một soft cho ppc dùng để kiểm tra xem tình trạng điện thoại của ai đó đang bật hay tắt máy bằng cách gửi tin nhắn, lâu quá không dùng ppc nên mình ko nhớ là gì & tìm mãi ko đc. Có ai nhớ nhắc giúp mình với. Mình muốn tìm 1 app tương tự cho iphone. Thx.

Có một soft cho ppc dùng để kiểm tra xem tình trạng điện thoại của ai đó đang bật hay tắt máy bằng cách gửi tin nhắn, lâu quá không dùng ppc nên mình ko nhớ là gì & tìm mãi ko đc. Có ai nhớ nhắc giúp mình với. Mình muốn tìm 1 app tương tự cho iphone. Thx.

Chẳng cần dùng soft gì đâu, bạn cứ gửi 1 tin nhắn bất kỳ và nhớ tick vào Request Message delivery notification. Nếu máy kia đang on thì sẽ có thông báo là đã nhận dc, còn nếu off thì ko có thông báo đó, khi nào mà máy kia mở lên thì bạn cũng sẽ nhận dc thông báo.

0988456766

Well-Known Member

Mình hiểu ý bạn rồi! Hi! Phần mềm đó là: "Hush SMS" ;)

tiny1990

Mình muốn phần mềm giả lập Pc trên PPC
Hoặc phần mềm có thể viết và chạy C++ trên PPC
bác biết xin chỉ giáo ạ!
Xin cảm ơn!

6798877

Cho em hỏi có flash player hỗ trợ cho opera Diamond không vậy ?
Nếu có thì cho em xin nha
Thanks!!

Status
Không mở trả lời sau này.