• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC

lipiter3

mình mới mua htc touch pro 2 ( đang sai wm6.5), không biết nhiều về dòng wm , mong các bạn giúp đỡ :
1.cài java : mình cài JavaFX Mobile 1.2 => cài đc sòt , nhưng ko cài dc game . cài Esmertec Jbed => cài dc soft+game nhưng chậm quá ,mình cài game minhchau mà đợi rất lâu . cài MIDlet_Manager => cái này mình đang sài , cảm thấy ok nhất , nhưng hình như nó cài game vào bộ nhớ máy thì phải , và mình cũng không biếy cách xoá game ở soft này . các bạn có thể chỉ giúp mình soft java nào chạy tốt trên dòng này đc ko ? cái nào mà cài soft+game trên thẻ ........
2.về cái giao diện bên ngoài của HTC ( mình đang cài cái giao diện "HTC BLACK" , cái mà có cái đồng hồ nó lật lật đó ) thì dùng cái mặc định nó có tốn nhiêù pin không ( so với nhũng giao diện còn lại ) , vì pin mình dùng chỉ khoảng đc 1 ngày mà thôi ......
3.Mình không biết nhiều về rom cock , nhưng hình như TP2 có 1 bản rom cock giúp tăng thời lượng sử dụng pin phài không , so với bản rom ship thì tiết kiệm pin đc nhiều không , dùng có ổn định không
4. HTC touch pro 2 có giả lập đc game psp1 không , mình thấy trên youtube có clip con này chạy rất tốt , trong 4rum có ai sài TP2 đã cài thành công giả lập này chưa ???
5. mình cài SKTools , sau cài nó xuất hiện nhiều soft khác ( cài 1 mà đc 4 sòt luôn ...) , vậy soft này có thể thay thế tốt các soft khác không , có nên xoá soft này hay ko ?
6. Ram máy mình chỉ khoảng 50-85M free , vậy có bình thường không ???
7. mình tháo thẻ , chép nhạc vài folder music , khi lắp thẻ vào máy thì lại không thấy nhạc mình vừa chép đâu cả , mình đã thử không chép nhạc vào folder music nữa , chép lại vào chỗ khácthì nhạc mới hiện ra !!!?????
...........nhờ các cao thủ cho mình biết nhé. mình cám ơn nhiều.

djtrungkien

mình mới mua htc touch pro 2 ( đang sai wm6.5), không biết nhiều về dòng wm , mong các bạn giúp đỡ :
1.cài java : mình cài JavaFX Mobile 1.2 => cài đc sòt , nhưng ko cài dc game . cài Esmertec Jbed => cài dc soft+game nhưng chậm quá ,mình cài game minhchau mà đợi rất lâu . cài MIDlet_Manager => cái này mình đang sài , cảm thấy ok nhất , nhưng hình như nó cài game vào bộ nhớ máy thì phải , và mình cũng không biếy cách xoá game ở soft này . các bạn có thể chỉ giúp mình soft java nào chạy tốt trên dòng này đc ko ? cái nào mà cài soft+game trên thẻ ........
2.về cái giao diện bên ngoài của HTC ( mình đang cài cái giao diện "HTC BLACK" , cái mà có cái đồng hồ nó lật lật đó ) thì dùng cái mặc định nó có tốn nhiêù pin không ( so với nhũng giao diện còn lại ) , vì pin mình dùng chỉ khoảng đc 1 ngày mà thôi ......
3.Mình không biết nhiều về rom cock , nhưng hình như TP2 có 1 bản rom cock giúp tăng thời lượng sử dụng pin phài không , so với bản rom ship thì tiết kiệm pin đc nhiều không , dùng có ổn định không
4. HTC touch pro 2 có giả lập đc game psp1 không , mình thấy trên youtube có clip con này chạy rất tốt , trong 4rum có ai sài TP2 đã cài thành công giả lập này chưa ???
5. mình cài SKTools , sau cài nó xuất hiện nhiều soft khác ( cài 1 mà đc 4 sòt luôn ...) , vậy soft này có thể thay thế tốt các soft khác không , có nên xoá soft này hay ko ?
6. Ram máy mình chỉ khoảng 50-85M free , vậy có bình thường không ???
7. mình tháo thẻ , chép nhạc vài folder music , khi lắp thẻ vào máy thì lại không thấy nhạc mình vừa chép đâu cả , mình đã thử không chép nhạc vào folder music nữa , chép lại vào chỗ khácthì nhạc mới hiện ra !!!?????
...........nhờ các cao thủ cho mình biết nhé. mình cám ơn nhiều.

1. Vấn đề về JaVa bạn tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?115205-Vấn-đề-liên-quan-đến-Game-JAVA
2. Giao diện mặc mà bạn đang dùng không tốn nhiều Pin lắm hơn khoảng 5% so với không sử dụng. Pin bạn sử dụng nhiều mà được 1 ngày là bình thường.
3. Về Rom thì bạn nên vào đây tham khảo: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?327-RHODIUM-(TouchPro2)
4. Giả lập game psp1 chạy trên PPC mượt hay không còn tuỳ thuộc vào bản ROM bạn đang dùng và bộ nhớ RAM trống.
5. Nếu bạn hiểu biết về hệ thống thì phần mềm SKTools là cần thiết đối với bạn theo mình nên để dùng.
6. Ram free nhiều hay ít phụ thuộc vào ứng dụng chạy nền, bạn dùng giao diện HTC Home mà 50-85M free là hoàn toàn bình thường.
7. Bạn chép nhạc vào folder music mà không thấy thì xem lại thư mục music có bị ẩn hay không nếu ẩn thì tạo lại thư mục khác.

lipiter3

cám ơn bạn nhiều nha !!! mới chuyển từ s60v1 sang wm còn nhiều điều chưa rõ lắm , trong quá trình tìm hiểu mình còn làm phiền bạn nhiều ....

phamtinthanh

hi, Em tìm oài trên diễn đàn xem có bản Spb mobileshell 3.5 full kog mà chẳng thấy. Có bác mô co kog cho em xin một bản .cab với, thạk !!

djtrungkien

hi, Em tìm oài trên diễn đàn xem có bản Spb mobileshell 3.5 full kog mà chẳng thấy. Có bác mô co kog cho em xin một bản .cab với, thạk !!

SPB Mobile Shell 3.5.5 Build 10106: [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?08551w55v841o33[/DOWNLOAD]

Phiên bản 3D dành cho các máy có G-sensor: [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?fx8wb9bitr52rtz[/DOWNLOAD]

PolicemanQN

SPB Mobile Shell 3.5.5 Build 10106: [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?08551w55v841o33[/DOWNLOAD]

Phiên bản 3D dành cho các máy có G-sensor: [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?fx8wb9bitr52rtz[/DOWNLOAD]
Có bác nào có bản việt hóa của SPB Mobile Shell 3.5.5 Build 10106 chỉ mình với. Mình rất cần.

hanbaoquan07

ai có phần mềm làm cho lúc mình sạc đầy pin thì nó kêu chuông ý. Đại loại là dùng nhạc chuông báo pin đã sạc đầy. Thanks!

Quên. E dùng O2 ATOM EXEC. Chạy WM6.5

Cho em hỏi thêm một vấn đề nữa. Đó là cái phần mềm nghe nhac của em cứ đang nghe mà đèn màn tắt là nhạc cũng tắt luôn. Làm sao để chỉnh lại được? Hay ai có phần mềm khác thì up cho e.

Chỉnh sửa cuối:
ai có phần mềm làm cho lúc mình sạc đầy pin thì nó kêu chuông ý. Đại loại là dùng nhạc chuông báo pin đã sạc đầy. Thanks!

Quên. E dùng O2 ATOM EXEC. Chạy WM6.5
Có đó bạn, đó là PM BattNotify, bạn sang topic này tham khảo và tải nhé.

gnuhuuh

Cần giúp đỡ: Hướng dẫn về IR Deluxe 4.2

em đang dùng phầm mềm IR Deluxe 4.2 nhưng hok dùng được
em dùng HTC P3300 chạy WM 6.1 cài được IR nhưng lúc sd nó cứ báo lỗi "định dạng mã hex không hợp lệ"
BRO nào biết chỉ giúp em với
cám ơn nhiều nhiều

djtrungkien

em đang dùng phầm mềm IR Deluxe 4.2 nhưng hok dùng được
em dùng HTC P3300 chạy WM 6.1 cài được IR nhưng lúc sd nó cứ báo lỗi "định dạng mã hex không hợp lệ"
BRO nào biết chỉ giúp em với
cám ơn nhiều nhiều

Con này nhớ không nhầm thì không có cổng hồng ngoại thì phải?

vangtuba

Cho em hỏi có phần mềm tạo ghi chú(Note) mà hiển thị ra màn hình Today ?

Em mới dùng WM mà tìm phần mềm này chưa thấy.Mọi người giúp em cái.
Thanks.

DungNv

Các bạn có phần mềm giả lập WM 6.5 trên PC thì cho mình xin với, và có cách nào chuyển file PIM backup thành file text thì hướng dẫn mình với nhé, thank!

DungNv

Giả lập WM trên PC thì bạn xem ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?18997-GIẢ-LẬP-WINDOWS-MOBILE-6-x-trên-PC
File Pim backup bạn dùng Notepad mở xem cũng được đó!

Cảm ơn Mod, cái giả lập thì mình down về cài được rồi, nhưng cái file PIM backup mình mở bằng Notepad hoặc Word thì không được, nó ra cái ký tự nhằng nhịt không đọc được. Có cách nào khả quan hơn thì tư vấn mình với nhé? Thank..!

djtrungkien

Cảm ơn Mod, cái giả lập thì mình down về cài được rồi, nhưng cái file PIM backup mình mở bằng Notepad hoặc Word thì không được, nó ra cái ký tự nhằng nhịt không đọc được. Có cách nào khả quan hơn thì tư vấn mình với nhé? Thank..!

Thử tìm trong này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?544-CHUYÊN-ĐỀ-CÁC-PHẦN-MỀM-BACKUP-DỮ-LIỆU-TRÊN-PPC có phần mềm backup danh bạ nào mở được ko!

DungNv

Thử tìm trong này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?544-CHUYÊN-ĐỀ-CÁC-PHẦN-MỀM-BACKUP-DỮ-LIỆU-TRÊN-PPC có phần mềm backup danh bạ nào mở được ko!

Thank, mình đã tìm được cái Backup suite để back cái contact ra file .csv sau khi tạo WM6 ảo, vì cái outlook của mình không biết tại sao nó không thể xuất ra file .csv để up lên gmail được, nó cứ báo cái lỗi thiếu translator, down translator về thì không thể nào cài được, nó cứ báo là máy bạn chưa cài Office 2003, mặc dù OF2003 mình đang chạy ầm ầm, chán... Con TP2 bị hỏng nên đổi sang Android (LG P500), lọ mọ mãi mới chuyển được contact... hic

Thank, mình đã tìm được cái Backup suite để back cái contact ra file .csv sau khi tạo WM6 ảo, vì cái outlook của mình không biết tại sao nó không thể xuất ra file .csv để up lên gmail được, nó cứ báo cái lỗi thiếu translator, down translator về thì không thể nào cài được, nó cứ báo là máy bạn chưa cài Office 2003, mặc dù OF2003 mình đang chạy ầm ầm, chán... Con TP2 bị hỏng nên đổi sang Android (LG P500), lọ mọ mãi mới chuyển được contact... hic
Mình toàn lưu vô SIM để khi đổi máy thì chỉ cần Import từ SIM ra là xong.

ohtt

Có bác nào biết cách tăng tốc độ khi nhập liệu qua bàn phím ảo không? E, dùng Resco Keyboar và cả bàn phím hệ thống thì mỗi lần ấn cứ phải đợi 1 lúc mới ấn sang phím khác được, nếu ấn luôn chữ trước và ấn tiếp chữ sau nhanh, nó chỉ hiện chữ sau chứ không hiện chữ trước, độ trễ của nó cao quá, chứ không như Iphone. mặc dù vẫn hiện chữ mình ấn nhưng mà nó chỉ hiện chữ mình ấn sau cùng. Chắc phải có cách nào giảm độ chễ chứ nhỉ?

prodors

1. Cho em hỏi khi mới hard reset máy khi bật lên thì giao diện Today, cái Thời tiết có hiển thị hiệu ứng (vd : trời mưa thì có nước trên màn hình...)

Sau khi set Wallpaper thì hiệu ứng này cũng mất đi, có cách nào lấy lại ko ??

2. e xem trong mục ABOUT thì thấy hiển thị là Win6.5 nhưng khi e dùng tools System Info thì nó lại hiển thị là Win 6.1, vậy thực sự máy em là win 6.5 hay 6.1

3. e có cài Flash Player Mobile - vậy e có thể nghe nhạc trên Zing khi browser bằng IE hay Opera ko, e đã thử 1 lần nhưng ko được,.....

4. Remote Desktop Mobile là gì - có chức năng gì - và cách sử dụng như thế nào ??

MONG CÁC MOD GIÚP ĐỠ