• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về 3G trên các dòng máy S60v5

dat1206

ở khu mình test sóng 3G of vnp full cây lun nhưng hem bik cách vô wed.hem bik 3G of vnp hiện jo có vô mạng đc chưa pà con.ai bik thì chỉ với.pà con cho hỏi thêm tí mình chọn chế độ UMTS để test 3G thì thấy full cây mình gọi dt va nt vẫn ok nhưng sao khi để về chế độ song song thì vẫn còn chữ 3G nhưng mình gọi dt hok đc và khi có cuộc gọi đến thì đổ chuông nhưng nge cũng kô đc.nt thì đc.ai bik lý do chỉ dùm với.

hidenman

Sóng này chỉ được bật trc thôi. Chứ còn chức năng thì vẫn chưa có gì hết nên các lỗi trên sẽ bị. Chưa có cấu hình web cho 3G mà làm sao vào web đc chứ. Còn bạn để chế độ song song thì chắc là 3G của VNP chữa hỗ trợ toàn diện nên sẽ ko gọi đc vì vẫn là Test (Có thể VNP đang test tầm phủ sóng của 3G đến đâu nên mới mở)

dat1206

ủa bình thường là máy để chế độ song song mà bạn,sau khi mình để chế độ UTMS rồi để lại chế độ song song thì k gọi va nge đc.

hidenman

Chắc do nó bị lỗi gì rồi. Bạn để về chế độ GSM đi đỡ hao pin mà ko bị lỗi

Hoden

Super V.I.P
ủa bình thường là máy để chế độ song song mà bạn,sau khi mình để chế độ UTMS rồi để lại chế độ song song thì k gọi va nge đc.

thì bạn dò mạng lại dò bằng tay hoặc tự dộng vì chuyển chế độ có khi nó không nhận mạng.hoặc khởi động lại máy

huongtocem

đó là bản orange mới có thanh công cụ đó ,và cài theme vô thôi

tiện đây bác cho em hỏi luôn, bản fw 3.1 so với 3.0 ngoài giao diện mới còn cái gì mới nữa không bác,?có gì ưu việt hơn nữa ko? để em up với nào?:p

Trời đất,lên tới 3.5 luôn àh, ngộ hen, để test phát xem.

Này còn tùy thuộc vào "đại lý" mạng của bạn có bắt được băng tầng này không, như T-Mobile của Mỹ loại đại lý mạng lớn có tiếng trên toàn cầu mà dùng băng tầng 1700mhz cho 3G, và theo như tài liệu cho thấy trên thế giới không có bao nhiêu công ty đại lý viễn thông dùng băng tầng này cho 3G cả, chỉ có điện thoại của riêng T-Mobile dùng tầng này thôi. Ai ở Mỹ mua mạng viễn thông T-Mobile mà dùng điện thoại quốc tế thì chịu khổ rồi, không dùng được 3G.

Buồn nhất là việc này.

Chỉnh sửa cuối:

insoul

Nếu ở SG thì 1 tuần nay sóng 3G đã bị khóa không cho truy cập nên sẽ không vào được, ở HN chắc cũng vậy vì mai 12/10 là ngày khai trương mà

anhky

Hôm nay có mạng 3G rồi, mình ở Hoc61Mon ko biết Vina có phủ sóng ko nữa

MinAh

hnay có rùi kìa,bạn nào xài vina tét thử rùi cho mọi ng nhận xét zới, mình dùng mobi,háo hức gê =]]

ngocphuc_at

Nói chung là hay lắm, video call, lướt web đều tốt. Mình dùng 5800 đã thử cả tháng nay rồi (mình làm trong vinaphone).
Khi chọn mạng 3G ở phía dưới cột sóng sẽ hiện lên chữ 3.5G. Đây là mức hỗ trợ tối đa của máy này đó.
Mọi người yên tâm giá cước rẻ mà. cuộc gọi video bằng cước gọi thông thường. Với 50.000đ dùng dc 300M dữ liệu/tháng.

anhky

Nói chung là hay lắm, video call, lướt web đều tốt. Mình dùng 5800 đã thử cả tháng nay rồi (mình làm trong vinaphone).
Khi chọn mạng 3G ở phía dưới cột sóng sẽ hiện lên chữ 3.5G. Đây là mức hỗ trợ tối đa của máy này đó.
Mọi người yên tâm giá cước rẻ mà. cuộc gọi video bằng cước gọi thông thường. Với 50.000đ dùng dc 300M dữ liệu/tháng.

Mai mua Sim mới dc :), nhưng Vina phủ sóng ở khu vực nào thế bạn ? mình ở HocMon ko biết có dc ko nưa

hakudo2408

em mua sim 11/10 sao hum nay 12/10 lúc sáng bắt đc 3G sao trưa mất tịt luôn sóng là sao hả các pác :(

MinAh

chắc chỗ bạn sóng yếu,bạn ngocphuc_at làm trong vina nên sóng mạnh test dc,hihi, nghe mà thĩ gê,hên là hồi trc qyết định mua 5800 ko thui ôm 5530 tức tối rùi ^^