• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về 3G trên các dòng máy S60v5

anhtuan206

Vina mới cung cấp thêm đầu số 19001091 đế chăm sóc khách hàng à bạn?

Posted via Mobile Device

đấy là chăm sóc khách hàng có tính phí 200d/1phut.bạn gọi đến là có nhân viên nghe liền ko phải đợi mấy chục phút như gọi 18001091.:D

anhky

Đăng ký một trong các gói cước Mobile Internet: M25, M50, U1, U7, U30.
Soạn tin: <tên gói cước> on gửi 888
Đăng ký sử dụng đồng thời dịch vụ Mobile TV và Mobile Internet.
Soạn tin: TV ON gửi 888 để đăng ký Mobile TV;
Soạn tin: <tên gói cước> on gửi 888, để đăng ký một trong các gói cước dịch vụ Mobile Internet.
Đăng ký sử dụng đồng thời dịch vụ Mobile Camera và Mobile Internet.
Soạn tin: TC ON gửi 888 để đăng ký Mobile Camera;
Soạn tin: <tên gói cước> on gửi 888 để đăng ký một trong các gói cước dịch vụ Mobile Internet.

Phải đăng kí hết mới ài dc 3G ah mấy bạn? MÌnh đăng kí M25 rồi, lướt wed dc mà ko có sóng 3G. Mình lên Q3 thử mà cug ko có lum

dangminhduc69

các bác cho em hỏi, em đang dùng 5800, đăng ký 3g ngay từ ngày đầu tiên mobifone có 3g, nhưng em gặp phải 1 vấn đề thế này: khi em chuyển sang chế độ dual thì máy không hiện biểu tượng mạng 3g, mà chỉ khi em chuyển sang chế độ umts thì máy mới có biểu tượng và sóng 3g, khi em chuyển từ utms sang dual thì cũng chỉ hiện biểu tượng 3g 1 thời gian ngắn là máy lại mất biểu tượng 3g, em đang ở chỗ ngã tư sở - hà nội

hotmit2

các bác cho em hỏi, em đang dùng 5800, đăng ký 3g ngay từ ngày đầu tiên mobifone có 3g, nhưng em gặp phải 1 vấn đề thế này: khi em chuyển sang chế độ dual thì máy không hiện biểu tượng mạng 3g, mà chỉ khi em chuyển sang chế độ umts thì máy mới có biểu tượng và sóng 3g, khi em chuyển từ utms sang dual thì cũng chỉ hiện biểu tượng 3g 1 thời gian ngắn là máy lại mất biểu tượng 3g, em đang ở chỗ ngã tư sở - hà nội

O che do dual mode thi song cua thang nao manh hon thi may se dung song cua thang do, vi song 3g hien nay luon yeu hon song 2g nen de che do dual mode se k dung 3g dc. Muon dung 3g thi cu de che do umts. Chi o o saigon viettel phu song 3g rong khap nen de dual mode van ok, k bi 2g lan at nhu mobi.

Posted via Mobile Device

llTuyetTinhCocll

Mấy bạn cho mình hỏi chút....từ nào giờ xài mình ít quan tâm 3g...phần vì có gì lên pc cho nó lẹ....ra ngoài thì đã có wifi nên ít va chạm 3g....để bây giờ kiến thức về 3g dường như là MÙ TỊT

-Máy mình lúc nào cũng báo 3,5g dưới cột sóng...
-Lúc mới mua máy thử thì có duy nhất 1 lần đút sim vào thử web thì thấy 3g nó chạy tốt...có nghĩa là 3g nó có hoạt động ..... Khi vào ko thấy nó hiện chỗ nào là 3g....mà toàn hiện gprs...bấm đại dòng " mobi-gprs-wap" thì nó lại chạy bằng 3g.....( ko biết là sao luôn, có phải là 3g chạy trên nền gprs ko ??? ....hixhix...)
-Sau thời gian sim nó còn 0d....mình có để wa 2 ngày....thì gprs mình mất đăng ký trên sim

Bây giờ khi vào web bâm lại chỗ đó nó báo ko có mạng....hixhix....vậy cho em hỏi muốn 3g nó hạot động thì đk làm sao???

LeMyChinh

Mấy bạn cho mình hỏi chút....từ nào giờ xài mình ít quan tâm 3g...phần vì có gì lên pc cho nó lẹ....ra ngoài thì đã có wifi nên ít va chạm 3g....để bây giờ kiến thức về 3g dường như là MÙ TỊT

-Máy mình lúc nào cũng báo 3,5g dưới cột sóng...
-Lúc mới mua máy thử thì có duy nhất 1 lần đút sim vào thử web thì thấy 3g nó chạy tốt...có nghĩa là 3g nó có hoạt động ..... Khi vào ko thấy nó hiện chỗ nào là 3g....mà toàn hiện gprs...bấm đại dòng " mobi-gprs-wap" thì nó lại chạy bằng 3g.....( ko biết là sao luôn, có phải là 3g chạy trên nền gprs ko ??? ....hixhix...)
-Sau thời gian sim nó còn 0d....mình có để wa 2 ngày....thì gprs mình mất đăng ký trên sim

Bây giờ khi vào web bâm lại chỗ đó nó báo ko có mạng....hixhix....vậy cho em hỏi muốn 3g nó hạot động thì đk làm sao???

đăng kí lại thôi
để phân biệt máy đang sử dụng mạng j thì nhìn dưới cột sóng nếu có 3g hoặc 3,5g và 2 mũi tên 2 chiều ở dưới là đang dùng mạng 3g,nếu chữ E và 2 mũi tên là đang dùng EDGE , chữ G và 2 mũi tên là dùng GPRS (cái này chắc ko còn :p)
như trên thì có thể hiểu đơn jan? 3g là nâng cao của của GPRS nên vẫn hiện "...-GPRS" là chuyện đương nhiên :p
nếu sai sót mong mọi người bổ xung:D

llTuyetTinhCocll

đăng kí lại thôi
để phân biệt máy đang sử dụng mạng j thì nhìn dưới cột sóng nếu có 3g hoặc 3,5g và 2 mũi tên 2 chiều ở dưới là đang dùng mạng 3g,nếu chữ E và 2 mũi tên là đang dùng EDGE , chữ G và 2 mũi tên là dùng GPRS (cái này chắc ko còn :p)
như trên thì có thể hiểu đơn jan? 3g là nâng cao của của GPRS nên vẫn hiện "...-GPRS" là chuyện đương nhiên :p
nếu sai sót mong mọi người bổ xung:D

vậy là mình dk gprs đúng hem anh??? em hỏi tổng đài mà nó ko nói rõ.....rốt cuộc ko hiểu nó nói gì luôn.....

Khoaaa

Nếu Nếu chưa đk 3G thì cũng bắt đc sóng 3G nhưng vẫn online đc trên nền Edge (lúc đó mình đang xài sóng edge). Nhìu người lầm tưởng thấy cột sóng hiện 3G thì nghĩ mình đang xài 3G và muốn xài thì phải Đk thôi giống như Gprs vậy

shirooo

cho mình hỏi là nếu đăng ký gói cước M50 của mobifone thì đăng ký xong nó - 50 000 ngay vào tài khoản của mình à ?