• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

haimap12

Never Partition, tớ đã phải rất vất vả vì cái vụ này, nó gây tùm lum lỗi. Có 1 lần thẻ nhớ của tớ không thể nào format để hủy phân vùng EXT được luôn, mà không hủy được thì khi up bất kỳ ROM nào đi nữa nó cứ tự động bị các lỗi y như cũ hoặc không cho up ROM luôn, mày mò mãi tớ mới tìm được phần mềm nhỏ chuyên dụng cho thẻ SD. Bây giờ việc đầu tiên tớ làm khi up xong Rom cook là vô hiệu hóa (hoặc gỡ bỏ luôn) tất cả các ứng dụng có tính can thiệp hệ thống, tớ cũng chỉ app2sd bằng tính năng application chính thống khi cần thiết mà thôi nên desire của tớ rất ok.
Mình up thử LeeDroid 2.0b thấy tài nguyên hệ thống dư ra kha khá nhưng sóng không ổn định nên chuyển qua NexTsense 7.6.1. Tuy tài nguyên dư không nhiều nhưng giao diện, tiện ích, độ ổn định ... đều như tớ mong muốn. Có lẽ tớ sẽ tạm dừng bước up iếc tại 7.6.1 radio 32.44.00.32U :ar!
Bạn này mình đang dùng LeeDroid 2.c noA2SD đó,bạn up cái này đi rất ít hao pin và tài nguyên dư nhiều hơn.Mình đợi chờ cái này lâu lắm rồi, nhiều phần hỗ trợ được Lee cho vào để tăng khả năng của máy lắm,Mình cũng format thẻ lại hết rồi,dùng vô tư lắm,Với LeeDroid 2.c nhớ là phải dùng bản Radio mới nhất nhé thì sẽ báo là update successfull

theminhbk

Member
Mình có dùng LeeDroid 2.0 nhug mà bản room này ko có map thì ko hay lắm ko hiều thế nào mà ko có map ,place ,latilute

theminhbk

Member
Anh em cho biet banL LeeDroid 2.0c noA2DS va A2DS khac nhau j vay?(thog cam minh up bag dt nen ko go tv dc)

sexyboyk53c

Member
Anh em cho biet banL LeeDroid 2.0c noA2DS va A2DS khac nhau j vay?(thog cam minh up bag dt nen ko go tv dc)

Hình như có tích hợp thêm công cụ spare_part cho phép cấu hình phone hay thẻ nhớ làm nơi cài đặt default.
Dùng điện thoại thì nên cài thêm bộ gõ tiếng việt vào để sử dụng mỗi lần post bài , rất tiện

Kokichi1989

Never Partition, tớ đã phải rất vất vả vì cái vụ này, nó gây tùm lum lỗi. Có 1 lần thẻ nhớ của tớ không thể nào format để hủy phân vùng EXT được luôn, mà không hủy được thì khi up bất kỳ ROM nào đi nữa nó cứ tự động bị các lỗi y như cũ hoặc không cho up ROM luôn, mày mò mãi tớ mới tìm được phần mềm nhỏ chuyên dụng cho thẻ SD. Bây giờ việc đầu tiên tớ làm khi up xong Rom cook là vô hiệu hóa (hoặc gỡ bỏ luôn) tất cả các ứng dụng có tính can thiệp hệ thống, tớ cũng chỉ app2sd bằng tính năng application chính thống khi cần thiết mà thôi nên desire của tớ rất ok.
Mình up thử LeeDroid 2.0b thấy tài nguyên hệ thống dư ra kha khá nhưng sóng không ổn định nên chuyển qua NexTsense 7.6.1. Tuy tài nguyên dư không nhiều nhưng giao diện, tiện ích, độ ổn định ... đều như tớ mong muốn. Có lẽ tớ sẽ tạm dừng bước up iếc tại 7.6.1 radio 32.44.00.32U :ar!

Bạn phân vùng thẻ nhớ bằng ROM manager trong rom AuraxSene nhé. vào đso bạn sẽ thấy Partion SDcard. bạn để wrap 32mb, ext là 512Mb. bảo đảm ko bị Brick sdcard và USB. m đã làm và thành công :D

Kokichi1989

đang tính chuyển sang dùng thử leedroid nhwung mà nó lại yêu cầu ext3 mà mình đang xài ext 2 chả biết có đc ko?
bác nào cho ý kiến :-?

DUYAT

chao bạn mịnh cũng bil lỗi ở phan step2-windows.bat khong chạy được bạn à giúp mình được ko? mình đang sài w7 cảm ơn ban nhieu

ninhnd

qua mấy ngày test thử, thông báo với mọi người chút
rom AuraxTSense v7.6.1 Official HTC 2.2 với radio mới nhất dùng khá ổn nhưng
pin quá lởm, mà mình đã cố tình dùng ít, dùng nhiều để đo thực tế nhưng đáng buồn
là kết quả làm mình thất vọng, ai có ý định dùng rom này thì nên up rom khác hoặc
chờ fix bản sau.
chúc vui vẻ.
thân.

iou2

pin quá lởm, mà mình đã cố tình dùng ít, dùng nhiều để đo thực tế nhưng đáng buồn
là kết quả làm mình thất vọng, ai có ý định dùng rom này thì nên up rom khác hoặc
chờ fix bản sau.
chúc vui vẻ.
thân.

Rom này yêu cầu radio 32.44.00.32U_5.09.05.30_2 khi máy hoạt động đúng là hao pin nhanh hơn các bản Rom khác nhưng Pin chờ rất good (qua 1 đêm chỉ giảm 5% Pin). Mình rất kết giao diện của bản này, sóng cũng ổn nữa.

haimap12

chờ fix bản sau.
chúc vui vẻ.
thân.
Đúng là như vậy vì mọi người trên XDA cũng phàn nàn về pin của nó. Nhưng nó ổn định hơn máy ROM khác xíu, ít bị lỗi. Muôn tiết kiệm pin thì nên dùng LeeDroid nhưng phần Bluetooth lại bị lỗi không kết nối được với PC vì FTP server không tick vào đc

theminhbk

Member
Qua mấy ngày dùng LeeDroid 2.0c. Mình thấy room này củng khá ổn. Bluetooth bị lổi là chính xác. Mình chỉ đánh giá chủ quan thui chắc do mổi máy khác nhau. Mình thấy pin không bằng AuraxTSense v7.6.1 Official HTC 2.2. Mình dùng room này từ ngày đầu xài Desire tới giờ thấy khá ổn định.

ninhnd

Rom này yêu cầu radio 32.44.00.32U_5.09.05.30_2 khi máy hoạt động đúng là hao pin nhanh hơn các bản Rom khác nhưng Pin chờ rất good (qua 1 đêm chỉ giảm 5% Pin). Mình rất kết giao diện của bản này, sóng cũng ổn nữa.

mình đã thử cả radio ấy rồi và kết quả chẳng cải thiện là bao, máy mình hàng FPT
Đúng là như vậy vì mọi người trên XDA cũng phàn nàn về pin của nó. Nhưng nó ổn định hơn máy ROM khác xíu, ít bị lỗi. Muôn tiết kiệm pin thì nên dùng LeeDroid nhưng phần Bluetooth lại bị lỗi không kết nối được với PC vì FTP server không tick vào đc

thì mình cũng đã nói rom dùng ổn định nhưng bị vđ về pin thôi

Qua mấy ngày dùng LeeDroid 2.0c. Mình thấy room này củng khá ổn. Bluetooth bị lổi là chính xác. Mình chỉ đánh giá chủ quan thui chắc do mổi máy khác nhau. Mình thấy pin không bằng AuraxTSense v7.6.1 Official HTC 2.2. Mình dùng room này từ ngày đầu xài Desire tới giờ thấy khá ổn định.

pin còn ko bằng AuraxTSense thì chán wa, biết dùng gì bây giờ

ducthang

thấy bảo là camera ko chạy đc hay sao ấy ... đang download rồi :D

camera chưa có trình điều khiển để nó chạy đang chờ fixx.rom này hỗ trợ âm thanh dolby mobile equalizer trong music khá hay am thanh nghe mạnh hơn.dáng để up.