• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

ducthang

Mình up lên ROM NexTSense v7.0 Sense-FroYo2.2Official_RADIO32.44.00.32U_5.09.05.30_2 được mấy hom. Mà cài cái Carbon_EspressoMod_ala_BrightSilence_2.0 này vô ko dược. Máy cứ báo thiếu file E:htc music.apk ko biết có anh em nào bị chưa nhỉ

mình cài dùng rất tốt không bị lỗi như bạn nói xem lại cách cài đặt xem.

caneon

mình đã hroot rồi bây giờ cài bản này được không vậy anh em.(ROM NexTSense v7.0 Sense-FroYo2.2Official_RADIO32.44.00.32U_5.09.05.30_2), giờ bản rom cook có cái nào ổn định và tốt không anh em, thanks.

theminhbk

Member
mình cài dùng rất tốt không bị lỗi như bạn nói xem lại cách cài đặt xem.

Mình vẩn dùng room này từ khi xài Desire tới giờ mà. Khi up lại thấy xài bình thường nhưng khi cài them cái Carbon_EspressoMod_ala_BrightSilence_2.0thì báo lổi không cài được ko hiểu thế nào nưả. Ah cho mình hỏi khi up Room mới mà mình wipe full thì mọi giử liệu trong máy mất hết luôn hả bạn????

theminhbk

Member
mình đã hroot rồi bây giờ cài bản này được không vậy anh em.(ROM NexTSense v7.0 Sense-FroYo2.2Official_RADIO32.44.00.32U_5.09.05.30_2), giờ bản rom cook có cái nào ổn định và tốt không anh em, thanks.

Cái room này chạy khá ổn định dấy bạn ah. Mình dang dùng nó nè.

ducthang

Mình vẩn dùng room này từ khi xài Desire tới giờ mà. Khi up lại thấy xài bình thường nhưng khi cài them cái Carbon_EspressoMod_ala_BrightSilence_2.0thì báo lổi không cài được ko hiểu thế nào nưả. Ah cho mình hỏi khi up Room mới mà mình wipe full thì mọi giử liệu trong máy mất hết luôn hả bạn????

đúng rồi đấy wipe full thì mọi giử liệu mất hết.Carbon_EspressoMod_ala_BrightSilence_2.0 cho vào thẻ nhớ up như up rom nhé nếu vẫn bị lỗi up bản 1.3
dây:http://www.megaupload.com/?d=OSR0WEA5

caneon

mình hỏi mà sao không ai trả lời giúp hết vậy, cho mình ý kiến chút đi.thanks

ducthang

mình hỏi mà sao không ai trả lời giúp hết vậy, cho mình ý kiến chút đi.thanks

đã hack rỏot rồi thì bạn cài bảN nào cũng đc miễn rom đó giành cho desire.đã có bản V7.1 rôi đó.

H

honganhbds

Guest
ai đã up bản v7.1 rồi cho ý kiến đi, mình vừa mới hack root xong đang nghiên cứu xem bản rom nào hay, nhanh và ổn định thì up. Xin mọi người cho ý kiến hộ nhé.
Thanks!

ducthang

ai đã up bản v7.1 rồi cho ý kiến đi, mình vừa mới hack root xong đang nghiên cứu xem bản rom nào hay, nhanh và ổn định thì up. Xin mọi người cho ý kiến hộ nhé.
Thanks!

bản v7.1 tác giả đã quay về 2.09.405.8 và kernel 2.6.32.15 để tốc độ nhanh hơn bản này pin có vẻ tốt hơn nữa đang tes

little_prince

Cá nhân tớ dùng LeeDroid từ đầu đến giờ cảm thấy rất ổn định, chẳng gặp lỗi lầm gì bao giờ, duy nhất có 1 cái là thỉnh thoảng trên market down ứng dụng về ko được, hoặc bị đứt nửa chừng, hoặc down về ko cài được, phải làm vài lần thì mới install đc. Ko biết các bản rom khác có bị vậy ko, anh em report cái

ducthang

Cá nhân tớ dùng LeeDroid từ đầu đến giờ cảm thấy rất ổn định, chẳng gặp lỗi lầm gì bao giờ, duy nhất có 1 cái là thỉnh thoảng trên market down ứng dụng về ko được, hoặc bị đứt nửa chừng, hoặc down về ko cài được, phải làm vài lần thì mới install đc. Ko biết các bản rom khác có bị vậy ko, anh em report cái

bạn kiểm tra lại xem đứt quãng co phải do đương mạng không chứ m dùng rom NexTSense dow từ mảket về cứ vù vù ấy chẳng chịu đứt quãng j hết.

vinhnhi123

mình dùng thử rom mới chiều giờ thấy radio mới ko tốt bằng bản cũ, bản cũ trong phòng mình sóng căn, cái mới thỉnh thoảng mất sóng. Ngộ thệt!

lonebeast

mình dùng thử rom mới chiều giờ thấy radio mới ko tốt bằng bản cũ, bản cũ trong phòng mình sóng căn, cái mới thỉnh thoảng mất sóng. Ngộ thệt!
Cái khổ của những người dùng Android là thường xuyên phải up Radio mới nếu không muốn bị lỗi khi up các bản ROM mới!
Điều này thì tôi không lý giải được cũng chưa có điều kiện tham vấn được cao thủ nào về việc này
Trong khi chờ tìm được câu trả lời thì ta lại up tiếp bản Radio mới nhé (bọn Desire này không hiểu sao mà nó ra lắm Radio thế không biết, cả ROM nữa chứ... mệt quá)

theminhbk

Member
đúng rồi đấy wipe full thì mọi giử liệu mất hết.Carbon_EspressoMod_ala_BrightSilence_2.0 cho vào thẻ nhớ up như up rom nhé nếu vẫn bị lỗi up bản 1.3
dây:http://www.megaupload.com/?d=OSR0WEA5

Đả xừ lý được vấn đề này rui. Dùng Cái recovery ClockWolrd thì vẩn up được Carbon_EspressoMod_ala_BrightSilence_2.0 xài recovery củ ko dùng được

freeze28

mọi người cho hỏi bây giờ có bản leedroid 2.0 rùi thì có nên dùng ko. tại thấy mọi người hay dùng NexTSense nên ko bít leedroid có gặp nhiều lỗi hay ko mà có vẻ bị xa lánh :|