• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

ducthang

Cài cái này từ sáng, sóng chập chờn.
Để test mấy hôm nữa xem thế nào.
Đang dùng bản radio 32.44.00.32U_5.09.05.30_2

rom này không liên quan j tới việc sóng chập chờn đâu nhé.bản rom này kết hợp với radio mới nhất dùng hơi bị sóng sánh đây lúc nào cũng căng mặc dù thời tiết đang bão đấy nhé.
pin tốt chưa mod miếc gì cả
có 2 bản 1 bản là NexTSense Theme

bản này Original Theme + Transparent Lockscreen (nguyên gốc+thay đổi khóa màn hinh)

Chỉnh sửa cuối:

huutrung2102

dùng 7.0 mà hơi giật chán đang tính quay lại ship 2.2 đây!bao hy vọng rồi lại thất vọng buồn

huutrung2102

Thôi chào các pác nhé!khi nào có cách cài ứng dụng vào thẻ nhớ cho 2.2 ship thì nhắn em nhé!em lên lại 2.2 ship vậy chứ suốt ngày hy vọng rồi lại buồn thế này mệt lắm!Chúc mọi người vui vẻ!

ducthang

dùng 7.0 mà hơi giật chán đang tính quay lại ship 2.2 đây!bao hy vọng rồi lại thất vọng buồn

rom khởi động chậm và trong quá trình sủ dụng giật và chậm chạp là do nếu bạn không có một phân vùng ext nên kiểm tra lại vấn đè này nhé lúc up rom bạn nên wipe full sẽ tốt hơn.rom này dùng tốt hơn ship2.2 nhiêu (vẫn còn lỗi nhiều lắm)

huutrung2102

đã làm tất cả những thứ đó rồi mà!chiều vừa lên 2.2 ship rồi lại về dùng đến tối lại thấy chậm quá lại vòng lại ship mệt quá!thế mới chán!

ducthang

đã làm tất cả những thứ đó rồi mà!chiều vừa lên 2.2 ship rồi lại về dùng đến tối lại thấy chậm quá lại vòng lại ship mệt quá!thế mới chán!

mình up rom này chạy rất là mượt chẳng lỗi j hết.bạn chạy phần mềm j mà kêu là chậm nhỉ??????????sau khi up rom bộ nhớ máy của bạn là bao nhiêu vậy???????
up rom là một phần hay nhất của android mà bạn kêu chán thì potay

vangok

cho minh hoi minh mua em htc desire hang sach tay minh thay co email cua htc bao co fm 2.2 va minh up len bang hifi thi thay moi thu chay tot nhung vao mang bang 3g thi mot luc thi no tat may va tu khoi dong lai den 3 lan moi duoc co cach gi giup minh voi.thank. nhieu????

ninhnd

cho minh hoi minh mua em htc desire hang sach tay minh thay co email cua htc bao co fm 2.2 va minh up len bang hifi thi thay moi thu chay tot nhung vao mang bang 3g thi mot luc thi no tat may va tu khoi dong lai den 3 lan moi duoc co cach gi giup minh voi.thank. nhieu????

bạn ko chịu tìm hiểu gì cả, đã rất nhiều người trên dễn đàn bị rồi mà ko chịu rút kinh nghiệm, đừng dùng rom ship bây giờ, bạn up rom cook đi là sẽ khắc phục được

cho minh hoi ban radio,la gi vay.thank

bạn hỏi câu khó quá, radio là gì, thế bạn hỏi 1 triệu là bao nhiêu tiền cho xong, hehe...đùa tí nhé. radio nó đi kèm cùng rom, nó sẽ ảnh hưởng đến phần sóng đt của bạn, các rom mới thường sẽ đi liền với radio mới. như 1 kiểu đồng bộ ấy.

vd như bạn xem phim HD phải có đầu HD với tivi chuẩn HD ấy, mình giải thích thế cho bạn dễ hiểu, tiện thể nói luôn, radio thì up như up rom. mà rom up ntn thì trên diễn đàn nhiều lắm, chịu khó lục lọi tí nha

*** chú ý lần sau viết bài có dấu nha. thank

freeze28

sao mình up lên bản NexTSense v7.0 Sense-FroYo2.2Official_RADIO32.44.00.32U_5.09.05.30_2 thì ko thấy quickoffice đâu nữa cả :(

theminhbk

Member
Mình up lên ROM NexTSense v7.0 Sense-FroYo2.2Official_RADIO32.44.00.32U_5.09.05.30_2 được mấy hom. Mà cài cái Carbon_EspressoMod_ala_BrightSilence_2.0 này vô ko dược. Máy cứ báo thiếu file E:htc music.apk ko biết có anh em nào bị chưa nhỉ

caneon

Cho mình hỏi giờ bản rom nao chay ổn định nhất với radio mới nhất, và quay phim âm thanh tốt không bị rè, Mong anh em cho mình ý kiến tốt nhất. Cảm ơn anh em.