• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

DUYAT

có ai biết trang cook rom nằm ở đâu trong diễn đàn ko? lúc trước có thấy nhưng bây giờ tìm mãi chẳng ra, ai iết nó nằm ở đâu chỉ giúp mình với, thank

lvt

Roms Miui 1.6.17 của mình bị lỗi camera không chạy, lấy ở 1.6.3 cài sang không được, anh em nào biết cách khác phục xin giúp với.

thexteen

Roms Miui 1.6.17 của mình bị lỗi camera không chạy, lấy ở 1.6.3 cài sang không được, anh em nào biết cách khác phục xin giúp với.
Bạn dùng tạm những app camera khác như Camera360, Little Photo, Photaf pro đi, tuyệt lắm

Corleone

Theo mình các bản ROM bên XDA dần dần đều hoàn thiện , tuỳ theo sở thích mỗi người chọn dùng . Mình muốn tìm hiểu cùng các bạ xem bản nào pin trâu nhất.

venusian

Moderator
máy htc desire có thể cài được rom GingerBread 2.3.5 aosp/cm7 k ạ.e up thành công khi bootload vào để sử dụng mà toàn báo "com.android.phone has stopped unexpectedly" là sao ạ.thanks
bản rom đó đây ạ:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=880465

Rom đc làm ra là để dùng cho DISIRE thì chắc chắn là dùng đc bạn ạ. Trường hợp của bạn chắc là bạn còn thiếu bước này " Wipe before installing Full Rom (if not already on GV) ! ". Nên nó mới bị lỗi Rom như vậy. Còn nếu như bạn Full Wipe rùi mà Up vẫn bị như vậy thì Bản Rom đó bị lỗi rùi bạn ạ. Bạn nên tìm bản khác để Up

tuanlong_vt3

vẫn k được bạn ơi.có ai giúp mình với.mình đã down bản khác rồi nhưng vẫn thế.có phải phân vùng thẻ nhớ k ạ.minh bật chế độ máy bay thì dùng bình thường còn khi tắt chế độ máy bay thì lại bị hiện tượng này ạ.no báo "com.android.phone dừng khẩn cấp" là sao ạ.thanks

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

có thể do chưa phân vùng thẻ nhớ để có phân vùng ext rồi :)

P/s: nhận chỉnh sửa + up rom theo yêu cầu ở HN đây ^^

Chỉnh sửa cuối:

tuanlong_vt3

bản rom chỉ dùng được mạng mobifone mà không dùng được viettel ạ.bác nào giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

bản rom chỉ dùng được mạng mobifone mà không dùng được viettel ạ.bác nào giúp mình với
úp rom khác xem thử thế nào bạn , mình úp nhiều rom thấy bình thường mà , mạng nào cũng dùng đc hết . nếu up và gắn sim vào máy hok nhận thì bạn ra cửa hàng làm lại sim thử

tuanlong_vt3

ai có rom 2.3 Gingerbread k cho mình xin với.dùng cho htc desire nha.dùng được cho mạng viettel nhé.mình dơn trên xda mà k dùng được

Kenji1992

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=880465
máy bạn có dùng được bản này cho mạng viettel k.hay bạn có bản rom nào dùng được cho mình xin nhé.thanks

ai có rom 2.3 Gingerbread k cho mình xin với.dùng cho htc desire nha.dùng được cho mạng viettel nhé.mình dơn trên xda mà k dùng được
cứ bản này mà quất thôi 2 bạn à

DUYAT

cái này bạn dùng thử data+ chưa? mình chỉ dùng được a2sd thôi, mặc dù phân vùng đủ cách và dùng đúng hboot mà vẫn ko chạy được