• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

quockhanh21

mày mò mãi e cũng up thành công rum này rùi bác ạ. v10 mới ra nhưng máy chậm và giật tưng bừng nên quay về rum cũ thui ạ. muốn trải nghiệm sense 3.0 tý mà thấy desire yếu rùi.hi
Mình cũng đang bị tình trạng rết này.
Bạn share cho minh cách fix được không....

quockhanh21

mÌNH ĐANG GẶP TÌNH TRANG FULL DUNG LƯỢNG TRONG DATE HỆ THỐNG.... cÓ CÁCH NÀO VÀO RECOVERY XÓA BỚT APP KHÔNG.. GIÚP MÌNH VỚI...HIỆN TẠI KHÔNG THỂ LOAD ĐƯỢC MÀN HÌNH CHÍNH CỦA CON HTC...CỨ BÁO FORCE CLOSE...CHÁN

kbjobotay

Angry ░█░ [ROM][28/06] ✰.Reflex S v2.1.7 Gingerbread 2.3.3· ░█░ · |SenseGingerB 2.1+3.0|
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1054435
Mình đã up nhiều rom khác nhau, nhưng kết lại thì có bản này chạy ổn định và ngon nhất, pin tốt. Các bạn thử xem.
m đã up được rùi nhưng mỗi tội cứ chuyển app sang thẻ nhớ là lại restart lại. và cái clockcreen thì chẳng nhìn thấy gì hết, trắng xóa.

quockhanh21

cool 3d sense 3.5..bị bug wifi hiện tại mình down v2 của dòng sense cool 3d 3.5 bên xda vẫn chưa fix được. Các bạn có ý kiến gì không.

Chỉnh sửa cuối:

action8

hq mình download về flash không được, mình sd CM Hboot, wipe khá nhiều lần...:D, thôi để khi nào nó ngon hẳn thì thử.

quockhanh21

Hiện tại đang dùng Rom [STABLE][Sense2.1+3.0GB]InsertCoin 1.1.4 . thấy pin sử dụng tốt_ giao diện sense 3.0+ không có tiếng việt . Chưa check được bug.
LeeDrOiD HD V3.3.3-Port-R5 còn Rom này thì pin uống như film...chắc chạy trên nề Froyo 2.2... Giao diện sense 3.0.. --> Ngon + hao pin
Ai rãnh thì chia sẽ Rom đảng sử dụng nha . Thân

vitaminhd1

các bác cho e xin cách hướng dẫn úp radio nhé e tìm mãi trên diễn đàn mà ko thấy ạ . trc e nhờ thằng bạn nó hách và úp rom hộ . bản radio của e là 32.44.00.32U_5.09.05.30_2 ạ . ai biết giúp e với nha híc