• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

illusi0n

Cho mình hỏi mình muốn xài bản rom này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1315961 .Mình đã up được nhưng lâu lâu người khác gọi đến nó hay bị đứng máy.Lúc mình up rom mình ko flash radio hay cài hboot cm7 gì hết.Không biết rom này có cần hboot cm7r2 không?mình cũng thử up hboot theo bác Phamquang hướng dẫn nhưng không được chỉ chạy đến fastboot.exe flash hboot hboot.img rồi đứng im luôn.Có ai biết giúp mình với!!!

love108

Cho mình hỏi mình muốn xài bản rom này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1315961 .Mình đã up được nhưng lâu lâu người khác gọi đến nó hay bị đứng máy.Lúc mình up rom mình ko flash radio hay cài hboot cm7 gì hết.Không biết rom này có cần hboot cm7r2 không?mình cũng thử up hboot theo bác Phamquang hướng dẫn nhưng không được chỉ chạy đến fastboot.exe flash hboot hboot.img rồi đứng im luôn.Có ai biết giúp mình với!!!
tốt nhất bác nên up theo hướng dẫn của nó, mình vừa up rom này buổi chiều nay, khá mượt nhưng tốn pin kinh, giao diện 3D mà, đòi hỏi của rom này là hboots Cm7r2 hoặc stock hboot, bạn có thể down file hboot dạng .img về và flash bằng android flasher, sau đó bạn cài recovery, link đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1154221, rồi phân vùng thẻ nhớ ext4 1G (bản rom đòi hỏi thế, nếu ít hơn e là bị lag)
sau đó down rom về và up thôi, nhớ là down bản rom phù hợp với hboot nhé. còn đâu bạn google tiếp ha. mình cũng là gà thô i>:)

illusi0n

tốt nhất bác nên up theo hướng dẫn của nó, mình vừa up rom này buổi chiều nay, khá mượt nhưng tốn pin kinh, giao diện 3D mà, đòi hỏi của rom này là hboots Cm7r2 hoặc stock hboot, bạn có thể down file hboot dạng .img về và flash bằng android flasher, sau đó bạn cài recovery, link đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1154221, rồi phân vùng thẻ nhớ ext4 1G (bản rom đòi hỏi thế, nếu ít hơn e là bị lag)
sau đó down rom về và up thôi, nhớ là down bản rom phù hợp với hboot nhé. còn đâu bạn google tiếp ha. mình cũng là gà thô i>:)
Bạn xài có bị tình trạng người khác gọi đến nó đứng máy ko?Minh up 1 vài bản rom khác như Cool3D cũng hay bị tình trạng đó.Không biết lỗi cái gì...Ah cho mình hỏi rom nào buộc mình phải phân vùng ext4 hả?Mình phân ở ext2 được không?

troly

Well-Known Member
Bạn xài có bị tình trạng người khác gọi đến nó đứng máy ko?Minh up 1 vài bản rom khác như Cool3D cũng hay bị tình trạng đó.Không biết lỗi cái gì...Ah cho mình hỏi rom nào buộc mình phải phân vùng ext4 hả?Mình phân ở ext2 được không?

Bạn qua dùng thử thằng này xem bị không nhé. Mình đã dùng qua 1 thời gian thấy rất tốt.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=20184241#post20184241

love108

phân vùng thế nào thì mỗi rom yêu cầu 1 khác bạn ạ, bạn nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi up, mình dùng ổn định, không có bất kỳ lỗi gì, cũng k bị FC, chỉ có điều ngốn pin quá thôi. bạn phải phân vùng thẻ nhớ và cài hboot đúng với yêu cầu của rom, nếu không là lỗi ngay. bạn có thể up rom Leedroid 3.3.5 cũng khá ổn định. rom này là sense 2.1 up lên 3.0 nên cũng đỡ ngốn pin. chứ dùng 3D tốn pin quá. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1170633

love108

Bạn có thể cho mình xin link down ko?HBoot cm7r2.Mình dùng radio 5.17.05.23 và ext2 được không bạn?hay phải là ext3 or ext4?Và cho mình hỏi các bản recovery có ảnh hưởng gì đến việc up rom ko bạn?
hình như rom này bạn phải up hboot oxygen thì phải, tốt nhất là bạn nên phân vùng ở ext3, và cài 4EXT recovery để convert qua lại giữa ext3 và ext4 được, các bản recovery theo mình biết thì không ảnh hưởng đến việc up rom, chỉ là thêm những phần giúp tiện cho việc up rom thôi.

illusi0n

Mình đã up và đang xài rom rcmix. Lúc đầu mình phân vùng ext2 thì bị lỗi cuộc gọi.phânvùng lại ext3 và up lại rom thì giờ chạy ổn rồi.hi.thank nha.à bạn cho mình hỏi chuyển qua lại giữa ext3 và ext4 có bị mất dữ liêu ko bạn

langson35

có ai hướng dẫn giúp cách up [ROM] LeeDrOiD HD V3.3.3-Port-R5 |11th August| Ginger Sense 2.1 | FAST | STABLE | WWE cho mình với, minh map mãi không được, vừa rồi mình úp bản rom sen 3.0 cool 3d nhưng chạy giật quá, không sài được, thấy diễn đàn nói là rom của LeeDroid chay ổn định, nhưng tớ úp k đc. cảm ớn

love108

có ai hướng dẫn giúp cách up [ROM] LeeDrOiD HD V3.3.3-Port-R5 |11th August| Ginger Sense 2.1 | FAST | STABLE | WWE cho mình với, minh map mãi không được, vừa rồi mình úp bản rom sen 3.0 cool 3d nhưng chạy giật quá, không sài được, thấy diễn đàn nói là rom của LeeDroid chay ổn định, nhưng tớ úp k đc. cảm ớn
bạn xem lại xem hboot của máy mình là gì rồi down bản rom cho phù hợp, rom A2SD là dành cho stock hboot, còn data++ là dành cho hboot CM7r2, data++, sau đó phân vùng thẻ thớ với ext3 là 1G, đừng ít hơn vì bản rom yêu cầu thế. nhớ wipe full trước khi up nhé và cài các addon nó post lên nữa là okie. chúc bạn thành công

love108

Mình đã up và đang xài rom rcmix. Lúc đầu mình phân vùng ext2 thì bị lỗi cuộc gọi.phânvùng lại ext3 và up lại rom thì giờ chạy ổn rồi.hi.thank nha.à bạn cho mình hỏi chuyển qua lại giữa ext3 và ext4 có bị mất dữ liêu ko bạn
convert giữa ext3 và ext4 bị mất dữ liệu, vì phải format lại, nhưng bạn chỉ convert khi up bản rom mới mà nó yêu cầu phải chuyển đổi, khi đó bạn cũng phải wipe full rồi nên chẳng đáng lo ngại, bạn cứ dùng titanium backup sao lưu lại hết là okie thôi

illusi0n

convert giữa ext3 và ext4 bị mất dữ liệu, vì phải format lại, nhưng bạn chỉ convert khi up bản rom mới mà nó yêu cầu phải chuyển đổi, khi đó bạn cũng phải wipe full rồi nên chẳng đáng lo ngại, bạn cứ dùng titanium backup sao lưu lại hết là okie thôi
Mình ko biết máy mình có vấn đề gì mà mình up rom nào cũng bị 1 lỗi là lâu lâu có ai gọi tới là nó đứng máy luôn không cho trả lời hay từ chối.Mình đã up rom đúng với HBoot và đúng cách rồi.hixhix.có ai biết giúp mình với:((

danh_thuan269

rom này yêu cầu ext4 chứ ko phải 3 nhé rom này chạy ổn nhưng nhiều khi vẫn giật

illusi0n

rom này yêu cầu ext4 chứ ko phải 3 nhé rom này chạy ổn nhưng nhiều khi vẫn giật
Bạn có biết lỗi khi có người gọi đến máy hay bị đứng là do đâu không?Do rom,radio hay phân vùng không đúng? Còn radio thì mình cứ up bản mới nhất là được hả bạn hay tùy theo rom yêu cầu?

danh_thuan269

Bạn có biết lỗi khi có người gọi đến máy hay bị đứng là do đâu không?Do rom,radio hay phân vùng không đúng? Còn radio thì mình cứ up bản mới nhất là được hả bạn hay tùy theo rom yêu cầu?

mình chưa gặp lỗi đó bao giờ bạn tải rom gốc về test xem có bị như vậy ko
nếu còn bạn có thể đi bảo hành
radio thì cứ bản mới nhất dùng lỗi phân vùng chỉ tạo ra lỗi foreclose thôi

illusi0n

Mình thử đổi sim mobifone của thằng bạn qua máy thì ko bị tình trạng trên.Còn sim mình là viettel thì bị.hixhix.Mình nghĩ là do bản radio ko tương thích với mạng Viettel.Có bác nào xài viettel không cho mình xin bản radio ổn định với...:(

Thanhxdcd

Mình thử đổi sim mobifone của thằng bạn qua máy thì ko bị tình trạng trên.Còn sim mình là viettel thì bị.hixhix.Mình nghĩ là do bản radio ko tương thích với mạng Viettel.Có bác nào xài viettel không cho mình xin bản radio ổn định với...:(
cứ bản radio mới nhất mà tương thôi bạn. trước mình dùng desire flash radio mới nhất, việt teo hay môbi đều ngon hết:D

illusi0n

Máy mình đang chạy rom RCMIX Hboot CM7r2.Mình muốn up lại rom ship thì cần phải làm những gì(như là up lại Hboot stock)?hay chỉ cần chạy rom .exe

quoc_vu

Máy mình đang chạy rom RCMIX Hboot CM7r2.Mình muốn up lại rom ship thì cần phải làm những gì(như là up lại Hboot stock)?hay chỉ cần chạy rom .exe

bạn nên Hboot về phiên bản gốc rồi chay rom.exe