• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

nguyenlongmk

Bạn Ninhnd Thân mến

- Mình đang sử dụng room MiUI-2.1.13, Andrioi vesion: 2.3.7, mình lấy room này từ trang của Miui. Up qua Recovery
Hboot-6.93.1002
Radio-5.17.05.23

mình muốn sử dụng room này theo như bạn nói là rất ổn định và pin lâu: NeoPhyTe Mod v1.8 Sense-FroYo 2.2 - [ FRF91 l Fast l 720p |

Mình thực hiện như sau: Vào Recovery---> Wipe Factory reset ---> Partion SD Card --->1024MB--->Sawp file 128MB.

sau đó khởi động lại máy vào win copy 2 file vào SD Card gốc: NeoPhyTe Mod v1.8 Sense-FroYo 2.2 - [ FRF91 l Fast l 720p...Zip Và Radio-32.43.00.32U_5.09.00.20.Zip.
Tiếp tục tắt máy vào lại Recovery cài đặt file radio nhưng ko được, cài file room cũng ko được, máy toàn báo huỷ cài đặt

Ps: Mình không hiểu radio của mình ở trên đã là mới nhất chưa. có cần phải cài Radio-32.46.00.32U...., như lời bạn nói nữa ko, cách cài như thế nào.

Bạn có thể hướng dẫn mình được ko ?

Thanks

hoang2601

Bạn làm theo các bước này:
1. Make sure your device is rooted. You can root it by following our HTC Desire rooting guide.
2. Download the ROM , and copy it to the root of your SD card.
3. Power your device off and reboot it in recovery.
4. To backup all the contents of your previous OS, perform a nandroid backup.
5. Wipe all data, clear cache and then from the advanced options in recovery, clear dalvik cache.
6. Choose the ‘install zip from sd card’ option, select the ROM’s zip file that you copied to the SD card in step 2 and wait patiently while the new ROM is flashed to your device.
7. Once the flashing is done, reboot your device.

Chỉnh sửa cuối:

eoi775

Pro nào cho hỏi tí,mình sai HTC desire hàn quốc thì mỗi lần muốn mở màn hình lên phãi bấm phím nguôn mới đc,còn bấm mấy phím ở như manu,home,search,black thì màn hình nó ko hiện lên.Pro nào có cách nào làm cho bấm mấy phím đó màn hình nó hiện lên ko.Thanks

troly

Well-Known Member
Pro nào cho hỏi tí,mình sai HTC desire hàn quốc thì mỗi lần muốn mở màn hình lên phãi bấm phím nguôn mới đc,còn bấm mấy phím ở như manu,home,search,black thì màn hình nó ko hiện lên.Pro nào có cách nào làm cho bấm mấy phím đó màn hình nó hiện lên ko.Thanks

Bạn flash file này thử xem sao:
Phím menu: http://www.mediafire.com/?540oigoo6o7i1z8

Phím giữa : http://www.mediafire.com/?9f5hz4z4ac2075v

Chú ý: Chỉ được phép chọn và flash 01 cái thôi nhé!

dangkikhowa9

cho mình hỏi tí , ở đây có ai từng sử dụng qua bản rom gì mà có android 2.3.5 và htc sense 3.5 + 3D chưa , nếu rồi thì cho mình cái review dc ko , có nên xài bản này ko , mình xem ở utube mà kết cái htc sense 3.5 3D quá :)
nhân tiện có topic nào hướng dẫn hak , root 1 cách nhanh chóng thì share mình với :)
thx

eoi775

Bạn flash file này thử xem sao:
Phím menu: http://www.mediafire.com/?540oigoo6o7i1z8

Phím giữa : http://www.mediafire.com/?9f5hz4z4ac2075v

Chú ý: Chỉ được phép chọn và flash 01 cái thôi nhé!

Mình đang sài rom nighlys 2.3.7 thấy ngon rồi,flash file Zip như bạ chĩ bị lỗi,giớ đt mình bấm màn hình sáng = nút nguồn và nút cảm ứng trackbol thôi,còn 4 phím cứng kia bấm ko sáng lên đc,mình sài ốp lưng hơi dày nên bấm nún nguồn toàn = móng tay 1 ngày k biết bấm bao nhiêu lần ,còn nút traclbol cảm ứng thì lún sâu quá khó bấm quá,tính kiếm phần mềm nào mà có thể sữ dụng nút menu hay home,black ,search bấm nó phát đễ nó sáng màn hình.Lên google search thì có pm wake all,agile lock,anyunlock.Mình cài qua hết rồi k phần mềm nào mà mở = phím như mình nói đc,thây mấy HTC desire thường mở bằng nút nào cũng đc hết mà sao htc desire hàn quốc kì quá,mong mấy pro giúp

sliver2990

mình mới cái ICS be ta 0.4.4 mà cái camera bị lỗi, vảo ko thấy gì luôn, có ai bị ko, có ai có bản ICS nào xài ngon ngon ko

chào các bác, con desire của tôi từ trước đến nay vẫn sử dụng bình thường, tự nhiên hôm qua cắm sạc sáng dậy thấy máy nóng ran và màn hình treo như lúc khởi động (màn có chữ HTC ), làm thế nào cũng không vào đc, tôi vào Hboot rồi recover lại nhưng vẫn không đc, vẫn bị treo ở màn HTC. Giờ làm sao để cứu e nó đây các bác ? tôi ít vọc vạch, chưa cài rom bao giờ, đọc mấy bài hướng dẫn up rom mà thấy khó hiểu quá :( mong các bác giúp đỡ, cảm ơn các bác trước :)

sliver2990

chào các bác, con desire của tôi từ trước đến nay vẫn sử dụng bình thường, tự nhiên hôm qua cắm sạc sáng dậy thấy máy nóng ran và màn hình treo như lúc khởi động (màn có chữ HTC ), làm thế nào cũng không vào đc, tôi vào Hboot rồi recover lại nhưng vẫn không đc, vẫn bị treo ở màn HTC. Giờ làm sao để cứu e nó đây các bác ? tôi ít vọc vạch, chưa cài rom bao giờ, đọc mấy bài hướng dẫn up rom mà thấy khó hiểu quá :( mong các bác giúp đỡ, cảm ơn các bác trước :)

bạn cài HTC diriver cho máy tính, xong cắmcap1 vào,tải ROM SHIP ( có thề dùng bản này : http://shipped-roms.com/download.ph...0.32U_5.11.05.27_release_151783_signed.exe)về, đưa máy về Fastboot ( nhấn nút Back+ nguồn) sao nó chạy ROM SHIP ( có định dạng là .exe) xong chờ. Máy sẽ khởi động lại bt

nhoc_votink

các bác giúp em flash lại rom ship 2.2 của desire với huhu

chả là em đang dùng 2.2 thì cài đc tiếng việt bằng morelocale2..hôm qua em tò mò up lên 2.2.2 qua OTA giờ ko cài đc tiếng việt nữa..hic hic mà mama em lại hay dùng..tiếng anh mù tịt..các bac giúp em flash lại với hic hic.. máy em chưa làm gì cả..như lúc mới mua các bác giúp em flash lại rom ship 2.2 của desire với huhu hoặc là có phần mềm nào cài đc tiêng việt cho bản 2.2.2 thì giúp em :(( cảm ơn ạ

quangloiat

Các bạn có thể chỉ cho mình bản rom nào free ram nhiều ko. Mình chơi game hay bị đơ đơ quá, không mượt!

dactung9a

tốt nhất bác nên up theo hướng dẫn của nó, mình vừa up rom này buổi chiều nay, khá mượt nhưng tốn pin kinh, giao diện 3D mà, đòi hỏi của rom này là hboots Cm7r2 hoặc stock hboot, bạn có thể down file hboot dạng .img về và flash bằng android flasher, sau đó bạn cài recovery, link đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1154221, rồi phân vùng thẻ nhớ ext4 1G (bản rom đòi hỏi thế, nếu ít hơn e là bị lag)
sau đó down rom về và up thôi, nhớ là down bản rom phù hợp với hboot nhé. còn đâu bạn google tiếp ha. mình cũng là gà thô i>:)

Cho em hỏi cái :(. e down cai 4ext recovery update ve nhưng ko thể update ddc vì cái này nó ko nhận ra máy của em hợp vs bản 4EXT nào.:(.e ko cài ddc 4EXT recovery touch. vậy e phải làm tees nào để cài ddc. mong các bác giúp e với. cài bản giao diện sense 3.5 này ạ, vs cho e hỏi thêm là khi cài xong bộ nhớ trong của máy còn bao nhiêu ạ.

hahadodien

Mình vừa mới úp xong bản rom bên xda: 22/08 PINKY Desire 1.8 -=| clean, fast and stable official FROYO SENSE , xài được nửa ngày thấy chạy nhanh và pin xài không tụt xuống nhanh như vài bản rom mình úp đợt trước.
Còn đây là link:
Radio: http://pinky.netlab.cz/ftp/roms/32.43.00.32U_5.09.00.20.zip
http://pinky.netlab.cz/ftp/roms/pinky-desire-1.8_signed.zip

Mình là gà mới nên ko biết cách up radio như nào mong các bạn chi dạy tận tình có hình ảnh minh họa thì càng hot . cảm ơn các bạn rất nhìu.nếu có thể có hướng dẫn luôn up rom thì mình cảm ơn lắm lắm

bboy_pt

HTC DESIRE A8181 ANDROID 2.3.3 LỖI XIN CÁC ANH GIÚP ĐỠ

EM ĐANG XÀI CON HTC DESIRE A8181
MÁY ĐANG CHẠY ANDROID 2.3.3
BASEBAND : 32.56.00.32U_5.17.05.23
KERNEL VERSION: 2.6.35.10-G3F43272

MÁY EM VỪA MUA LẠI THÌ GẶP TRỤC TRẶC
MÁY EM BỊ 3 BỆNH:
+ THỨ NHẤT LÀ MÁY EM DÙNG XONG BẤM NÚT POWER ĐỂ TẮT MÀN HÌNH XONG LÀ KHOẢNG 1 PHÚT SAU KHÔNG CÁCH NÀO MỞ LÊN ĐƯỢC, LẤY MÁY KHÁC GỌI QUA SỐ TRONG MÁY HTC THÌ VẪN ĐỔ CHUÔNG NHƯNG MÁY KHÔNG BÁO GÌ HẾT.
+ THỨ 2 : XÀI LÂU LÂU LÀ CẢM ỨNG BỊ ĐƠ TOÀN BỘ. CÁC NÚT CƠ VẪN ĂN.
+ THỨ 3 : NÚT HỒNG TÂM NẰM Ỡ GIỮA BẤM SAO KHÔNG ĐỘNG TĨNH GÌ HẾT. EM KHÔNG BIẾT LÀ NÓ CÓ CHỨC NĂNG GÌ.
XIN CÁC ANH CÁC CHÚ GIẢI THÍCH VÀ CHỈ DẪN CỤ THỂ GIÚP EM.

EM CÓ THAM KHẢO VÀ ROOT LẠI THEO HƯỚNG DẪN CỦA ANH NÀY
http://thegioigsm.com/ky-thuat-dong-may-co-he-dieu-hanh/android-os-phones/kien-thuc-kinh-nghiem/8851-huong-dan-cu-the-cach-gold-card-va-up-rom-htc-desire.html
THÌ MÁY BÁO LÀ: ROOT FAILED. IS YOUR FIRMWARE NEW TOO . PHIÊN BẢN MỚI QUÁ

EM KHÔNG RÀNH VỀ PHẦN MỀM NÊN CÁC BÁC CHỈ TẬN TÌNH GIÚP EM.
MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ. EM Ở TP HCM

acongdeptrai

nút hồng tâm như bạn nói chính là nút trackpad (có tính năng tương tự như trackpad trên Nokia E72) giúp cuộn trang và enter

pirates30

bạn ơi có rom ship desire hàn quốc file exe ko ? cho mình xin với. tìm mãi ko đc, toàn link die .:( thanks

cuoithu83

Mình đang sài rom nighlys 2.3.7 thấy ngon rồi,flash file Zip như bạ chĩ bị lỗi,giớ đt mình bấm màn hình sáng = nút nguồn và nút cảm ứng trackbol thôi,còn 4 phím cứng kia bấm ko sáng lên đc,mình sài ốp lưng hơi dày nên bấm nún nguồn toàn = móng tay 1 ngày k biết bấm bao nhiêu lần ,còn nút traclbol cảm ứng thì lún sâu quá khó bấm quá,tính kiếm phần mềm nào mà có thể sữ dụng nút menu hay home,black ,search bấm nó phát đễ nó sáng màn hình.Lên google search thì có pm wake all,agile lock,anyunlock.Mình cài qua hết rồi k phần mềm nào mà mở = phím như mình nói đc,thây mấy HTC desire thường mở bằng nút nào cũng đc hết mà sao htc desire hàn quốc kì quá,mong mấy pro giúp

giống mình vậy. không biết cách nào khắc phục cả. ai giúp được thì thanks nhiều nhiều lắm