• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

hoangtumodel

mới up bản 23544.sense2.1.mar.13 của NRGZ28 với giao diện 2.1 nên chạy mượt và nhanh hơn 2.5 rất nhiều, và os 23544 nên dễ sử dụng hơn, hiện vẫn chưa phát hiện lỗi nào hết, nhưng sense2.1 chán bỏ xừ :(

tethien

Active Member
Sáng any tính update lên bản ngày 17/03 để xài 01 thời gian. Vốn chỉ tính up lên bản core 21895 cho nó ổn định. Nhưng lại thấy nó có bản core 23547 mới nên cũng muốn thử. Thế là up luôn lên bản Energy.IMAGIO.23547.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.17, nghĩ bụng bảo để thử xem core 23547 nó chạy thế nào thôi rồi sẽ quay lại bản core 21895 để xài lâu lâu 01 chút. Up ROM hoài mệt quá.
Ai dè up lên xong rồi xài thấy mượt quá. Mượt hơn bản 23544 rất nhiều. Chắc để xài luôn. Chờ khi nào có cái gì thật mới rồi mới up.

kqminh

Đây là phiên bản mình thích nhất http://www.mediafire.com/?sharekey=0cc12278f56ffbe875a4fc82078ae6c8af0ab84c4f7d601c292b492bd5edc68e

bản Rom này chỉ tích hợp sense 2.5 và một vài phần mềm hữu ích chứ không xào nấu quá nhiều gây lỗi như các bản còn lại.

Nói chung mình khoái bản này . :D
mình đồng ý với bạn này , bản này chạy nhanh phê , nhẹ nhàng
mà cái youtube vẫn chưa chạy dc :(( bao giờ fix dc nhỉ, cái google youtube không thích = cái gốc

Chỉnh sửa cuối:

lungtungbeng

Rom Energy.IMAGIO.23547.Sense2.5 bị lỗi hết sức ngớ ngẩn

Mình mới up rom này sáng nay, bản 17/3. Mọi chức năng rất ok: Touch mượt, tốc độ nhanh, theme đẹp.
Tuy nhiên vẫn vướng 1 số lỗi: không auto lock máy khi Suspend device, và lỗi hiển thị khi ấn 1 lúc để gọi menu (cut, copy, paste...), đây là lỗi hiển thị của nó:
Có ai biết cách nào để khắc phục chúng không ạ?

Nhân tiện cho mình hỏi cách để làm cho nền của đồng hồ ở Home tab trong suốt với, nhìn nó cứ đen đen xấu lắm í.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Chắc tác giả bản ROM này thay phiên bản HTC Menu không thích hợp.
Ra ROM nhanh và nhiều quá nên chưa test kỹ.

pro827271

phải chi có bản rom nào giống mấy bản bên box HD hay HD2 nhỉ, pda làm nhìn đẹp phết :(

dần sẽ có thôi bác trong lúc chờ đơi sài tạm máy cái energy cũng ổn mà.có vài lỗi linh tinh chắc do ra rom nhanh quá không test kịp

windows1980

Cộng nhận tethien nói đúng mình cũng dùng bản Energy.IMAGIO.23547.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.M ar.17 từ 2 hôm nay thấy quá tuyệt hơn hẳn các bản khác giờ chỉ còn fix được lỗi youtube là OK.
:-?
bác phamquang không có máy nên không biết đến bao giờ mới co ROM cook main in Vietnam cho Imagio
^_^

tethien

Active Member
Cộng nhận tethien nói đúng mình cũng dùng bản Energy.IMAGIO.23547.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.M ar.17 từ 2 hôm nay thấy quá tuyệt hơn hẳn các bản khác giờ chỉ còn fix được lỗi youtube là OK.
:-?
bác phamquang không có máy nên không biết đến bao giờ mới co ROM cook main in Vietnam cho Imagio
^_^
Trong mấy bản Manila thì mình thích cái Cookie HomeTab nhất. \-/ . Xài rất tiện.

-youtube chạy được, xem phim được nhưng ... không có tiếng . :( .Lâu lâu bị đứng.
-Mà ngay cả mấy cài 3G TV của Vina chạy cũng rất mượt nhưng cũng không có tiếng luôn.
Chán. :|
Chờ tiếp vậy.

khoitroc

Mình thấy bản energy.Imagio.21895.sense2.5.mar17 chạy cũng mượt , giao diện đẹp nhưng xem TV 3g của mobifone cũng không có tiếng
Chắc bản sau fix được lỗi đó thì tuyệt hơn. cả nhà cùng chờ nhé.

windows1980

Hì hì chờ hơn bốn tháng còn được nữa là. Thực ra cái youtube mình thỉnh thoảng xem thôi chủ yếu cho con xem. Đúng là nó bị lỗi không có tiếng khi stop rất dễ treo máy... nói chung đợi fix thôi nhưng sợ cũng lâu đó vì NRGZ28 cũng xác nhận và hình như vấn đề liên quan tới MS thì phải ,
Chúc cả nhà vui
Cứ co Rom là up thế mới chọn được cho mình bản ưng ý nhất

^_^

kenu97

E dùng bản này
Energy.IMAGIO.23547.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.M ar.17
thấy rất khoái ở cái là tích hợp khá nhiều tools để nghịch. cảm ứng mượt mà, tuy nhiên tốc độ hơi chậm so với rom ship.
Có hiện tượng treo máy. (2 lần)
youtube chạy mượt, camera nhận 5.0 bình thường. Pin ko cải thiện đc gì cả. :d

hoangtumodel

trong rom bác có Pangio sài cũng good lắm, ah quên nữa, trong rom cook của NRGZ28 tích hợp luôn bản phím swype, đánh văn bản anh văn pro lắm, hối sáng mới biểu diễn cho tụi bạn xem mà ghiền.

tethien

Active Member
trong rom bác có Pangio sài cũng good lắm, ah quên nữa, trong rom cook của NRGZ28 tích hợp luôn bản phím swype, đánh văn bản anh văn pro lắm, hối sáng mới biểu diễn cho tụi bạn xem mà ghiền.

Đúng đó. Swype gõ văn bản tuyệt vời. vuốt vuốt là ra chữ. không biết bao giờ Swype hỗ trợ gõ tiếng Việt nhỉ ?

kenu97

Trời bản ROM Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.17 vẫn bị lỗi youtube có ai bị vậy không. cứ chạy là bi đơ.
Mình đã hỏi NRGZ28 nhưng tình hình là chưa khắc phục được.
Chính xác là bị lỗi youtube. tính cả bác thì là cái thứ 4 mà e biết bị lỗi này
E dùng bản này thấy rất khoái ở cái là tích hợp khá nhiều tools để nghịch. cảm ứng mượt mà, tuy nhiên tốc độ hơi chậm so với rom ship.
Có hiện tượng treo máy. (2 lần)
youtube chạy mượt, camera nhận 5.0 bình thường. Pin ko cải thiện đc gì cả. :d

E vừa phải remove đi để cài bản khác, bản này tích hợp khá nhiều thứ nên chạy ko đc ổn định lắm. Pin sụt vù vù

tethien

Active Member
Chính xác là bị lỗi youtube. tính cả bác thì là cái thứ 4 mà e biết bị lỗi này

E vừa phải remove đi để cài bản khác, bản này tích hợp khá nhiều thứ nên chạy ko đc ổn định lắm. Pin sụt vù vù

Drellisdee ra bản beta 1 rồi đó. Thấy bảo đã khắc phục lỗi Youtube. Bà con coi thử xem sao. Bản này là OS 23544 + Manila 2.5 .

Link down : http://www.mediafire.com/download.php?ydzm40ygonc

Beta1 Change Log:
Fixed HTC Youtube Player
Fixed FM Radio
Fixed Audio/Video issues
Removed Vcast TV as it still needs some work.
Changed Rom Compression
Fixed Comm Manager Bluetooth and WifiRouter tabs. You need tap the shortcut in start/tools/wifirouter once for the comm manager link to become selectable.
Fixed locking from start menu lock icon in bottom left corner.
Overall speed and stability improvement.

Pin thì mình sạc no tối hôm qua (rút sạc từ tối chứ không cắm đến sáng). Đến lúc đang gõ mấy dòng này thì đang còn 64%.
Chắc là trụ được hết ngày hôm nay.
Đang xài bản Energy.IMAGIO.23547.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.17

syberia

ai phân biệt dùm giữa các bản Cookie HomeTab, ko ghi gì, và bản MaxMania giúp mình được không ?

hoangtumodel

Drellisdee ra bản beta 1 rồi đó. Thấy bảo đã khắc phục lỗi Youtube. Bà con coi thử xem sao. Bản này là OS 23544 + Manila 2.5 .

Link down : http://www.mediafire.com/download.php?ydzm40ygonc

Pin thì mình sạc no tối hôm qua (rút sạc từ tối chứ không cắm đến sáng). Đến lúc đang gõ mấy dòng này thì đang còn 64%.
Chắc là trụ được hết ngày hôm nay.
Đang xài bản Energy.IMAGIO.23547.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.17

bạn flash bản nào thế, drellisdee hay energy rom .... nếu pin sạc đầy và để idle tới sáng không sử dụng gì hết mà còn 65% là có vấn đề rùi đó bạn a X_X

hoangtumodel

mình đang down bản enery 21895.sense2.5maxmanila.mar17 nè. Bản rom của bác này đặc biệt là mình ko thích cái giao diện đồng hồ Today lắm, k đẹp bằng bản ship, thứ 2 là icon các tap ko đẹp như các rom bên box HD2, giao diện Home today thì ko có nút Phone và lock như bản ship, khi bấm Start thì không có giao diện các icon như bản ship.
Nói về tính năng thì bản rom này rất tốt, dường như ko có lỗi bug như bản ship nữa, tốc độ nhanh hơn, mượt hơn. Không biết bác nào cook bản rom made by pdaviet không nhỉ :(.
Để flash lại bản enery 21895.sense2.5maxmanila.mar17 này thử