• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

syberia

nếu ai ưa thích đơn giản thì xài bản ROM Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.17 thấy chạy cũng ổn mà lại ít hao pin so với các bản kia.

kqminh

Drellisdee ra bản beta 1 rồi đó. Thấy bảo đã khắc phục lỗi Youtube. Bà con coi thử xem sao. Bản này là OS 23544 + Manila 2.5 .

Link down : http://www.mediafire.com/download.php?ydzm40ygonc
bản này thật ra là Dre dùng google youtube thay cho cái youtube gốc , anh ấy nhét cái file cab của google youtube vào trong thư mục my document/drellisdee , ai thích thì tự cài chứ ko cook sẵn vào rom , cái google youtube chạy nhanh nhưng hình ko đẹp = bản youtube của rom ship , chắc là do nó convert ra file nhẹ nhất nên chạy it1 bị buffer nhưng xấu òm , hình caro không à
Bản rom này chạy nhanh còn hơn cả bản rom ship , nhưng do core 23544 nên hao pin hơn một chút

tethien

Active Member
bạn flash bản nào thế, drellisdee hay energy rom .... nếu pin sạc đầy và để idle tới sáng không sử dụng gì hết mà còn 65% là có vấn đề rùi đó bạn a X_X

Đang xài bản Energy.IMAGIO.23547.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.M ar.17

Hi hi, bạn không nhìn kỹ rồi. Mình sạc buổi tối. Rút sạc ra, để đến sáng, rồi xài điện thoại gần cả ngày đến 03:02 chiều thì còn 64% chứ. Mình gửi bài trên lúc 3h chiều mà. :)

htorancel

Đúng là bản Energy.IMAGIO Mar 17 dùng không bị hao pin như bản Mar 13. Mình đã thử và thấy gần như tương đương khi dùng bản Ship.
Nhưng máy mình có vấn đề là khi mình nhét máy vào túi quần nhiều khi rút máy ra thì máy bị cheo cứng chỉ hiện sáng đèn phía dưới phím bấm ---> Phải chọc đít lại mới được (Bản ROM Ship ko bị hiện tượng trên)

tethien

Active Member
ai phân biệt dùm giữa các bản Cookie HomeTab, ko ghi gì, và bản MaxMania giúp mình được không ?

Manila không ghi gì lad bản Manila gốc, chưa bị độ lại. Giống như bản Manila 2.5 có trong các bản ROM ship.
Cookie HomeTab và MaxManila là 2 bản Manila đã bị Mod để thay đổi giao diện và thêm 01 số tính năng .

Bạn có thể tham khảo thêm về :
- Maxmanila ở đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=551489
Hình ảnh :

- Co0kie's Home Tab tham khảo ở đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=625483
Co0kie's Home Tab mod Manila để có quick link là 4x4, 4x5, 5x5 và có thể lên đến 3 trang thay vì 1 trang 3x3 như mặc đinh và một số cái khác nữa.

Mình thì thích cái Co0kie's Home Tab hơn.

image.php

image.php

Chỉnh sửa cuối:

tethien

Active Member
nếu ai ưa thích đơn giản thì xài bản ROM Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.17 thấy chạy cũng ổn mà lại ít hao pin so với các bản kia.

Nói chung thì mình thấy Core 21895 ít hao pin hơn core 2354x.

ctheanh

anh em ai thử cài vào sài xem có ổn định ko? mình chưa thấy dao diện của nó là đã phê quá rồi. nhưng lười không muốn cài đi cài lại. anh em cho ý kiến với bản beta 2 coi. thanks

windows1980

Có vẻ bản enery 21895.sense2.5maxmanila.mar17 là ổn nhất thật. Mình thấy dùng nhanh mượt ít hao pin.
:p Chắc mấy ngày nữa lại co một loạt Rom mới cho anh em test ^_^

tethien

Active Member
Có vẻ bản enery 21895.sense2.5maxmanila.mar17 là ổn nhất thật. Mình thấy dùng nhanh mượt ít hao pin.
:p Chắc mấy ngày nữa lại co một loạt Rom mới cho anh em test ^_^

chính xác là các rom dùng Core 21895 vẫn chạy cực kỳ ổn định và mượt.

Mình đang xài ROM 23549. cái GPS không thể nào fix được. Mấy hôm trước xài ROM 21895 vẫn fix bình thường.
Vô quickGPS down dữ liệu, bật aGPS đủ kiểu rồi mà vẫn không được.
Ai cũng xài rom có core 2354x test giúp xem có bị thế không nha.

hoangtumodel

rom của Drellisdee hiện tại là bản beta2, ít chỉnh sửa, và dễ sử dụng.Với giao diện manila 2.5 và os mới nhất 23549.
Nhưng còn bug và hơi chậm, hao pin, khởi động còn icon verizon. chừng nào ra bản chính thức rồi up thử vậy :D

vinken

mình up Rom của Drellisdee, chưa quen dùng manila 2.5 lắm, cho mình hỏi làm thế nào ở màn hình chính thay cái Calendar thành Call History được nhỉ? Thêm nữa là làm thế nào cho phím Lock ngay màn hình chính cho tiện?

pro827271

ROM Energy.IMAGIO.21895.Sense2.5.Mar.17 không biết các bác dùng bản rom này có vào được 3G không chứ em là không dùng.bác nào biết chỉnh thì chỉ cho em nhé

tranlong284

Mình muốn nghiên cứu về cách Cook ROM cho Whitestone (Imagio) nhưng tìm mãi mà ko thấy có bài viết về hướng dẫn cách thực hiện và tool, mong mọi người ai biết giúp đỡ cho. Chân thành cám ơn ^^

hoangtumodel

Bạn qua bên box TẠO VÀ SỬA ROM ở đó nhìu bác pro lắm, có thắc mắc bác cứ pm hỏi bác Quang, bác ấy nhiệt tình và tốt bụng lắm :D

tethien

Active Member
NRGZ28 lại ra một số ROM mới dựa trên Core 23549 mới của nhóm COM5.

Energy.IMAGIO.23549.Sense2.5_with_MaxManila_with_Cookie_HomeTab.Mar.20
Energy.IMAGIO.23549.Sense2.5_with_MaxManila.Mar.20
Energy.IMAGIO.23549.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.20

Link down : http://hotfile.com/list/366102/537256f

ctheanh

anh em cho ý kiến về bản beta 2 nay đi?sao mà im tiếng thế?hiiii mong chờ anh em cho ý kiến mãi mà chẳng thấy đâu cả

syberia

ae toàn xài ROM Energy, ngon bổ rẻ chứ có xài beta 2 đâu mà cho ý kiến đc