• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

windows1980

Mình cám ơn! cả cái giao diện titanium mình có thích dùng đâu chỉ thích dùng lại cái màn hình giao diện như thời W2005 ý: info user; task; sms; calendar... vì quen nó rồi :D
Để mình downd thử xem sao!

Mình thấy có nhiều người mua máy về mà không tìm hiểu xem tính năng máy ra sao các tùy chỉnh như thế nào giao diện cũ mới khác nhau và điểm mạnh yếu của mỗi loại T_T để chọn cho mình loại thích hợp. Mua kiểu này thì dùng máy không OS nghe gọi thôi cho nó đỡ phí tiền ...

Bảo thủ

X-(

vinken

Mình thấy có nhiều người mua máy về mà không tìm hiểu xem tính năng máy ra sao các tùy chỉnh như thế nào giao diện cũ mới khác nhau và điểm mạnh yếu của mỗi loại T_T để chọn cho mình loại thích hợp. Mua kiểu này thì dùng máy không OS nghe gọi thôi cho nó đỡ phí tiền ...

Bảo thủ

X-(

Huynh đài này có phần nặng lời quá, người ta cơ bản hứng thú với đồ mới, màn hình sáng đẹp, cảm ứng nhạy chay ứng dụng ngon lành, còn thói quen thì lâu ngày sử dụng khó bỏ mà. Có điều mình có khả năng mày mò tìm ra các cách tinh chỉnh sử dụng thì chia sẻ cho mọi người 1 tí cho người ta tham khảo (đang nói vụ tùy chỉnh màn hình Today của manila 2.5 :D )

vinken

Bảo thủ

X-(

Huynh đài này có phần nặng lời quá, người ta cơ bản hứng thú với đồ mới, màn hình sáng đẹp, cảm ứng nhạy chay ứng dụng ngon lành, còn thói quen thì lâu ngày sử dụng khó bỏ mà. Có điều mình có khả năng mày mò tìm ra các cách tinh chỉnh sử dụng thì chia sẻ cho mọi người 1 tí cho người ta tham khảo (đang nói vụ tùy chỉnh màn hình Today của manila 2.5 :D )

tethien

Active Member

Bảo thủ

X-(

Mỗi người 01 ý thích mà.
Miến khai thác hết tính năng của máy là được rồi.

windows1980

Xin lỗi vì hơi quá lời :p nhưng thực sự rất ức vụ này (giống kiểu gặp nhiều người đòi mua Laptop rõ đắt xịn "driver không hỗ trợ windowsXP" xong bắt cài windowsXP thay cho windows7 vì bảo quen dùng XP rồi T_T )

To vinken: :D xin lỗi nhé bạn có nick YM không cho mình rồi mình hướng dẫn qua webcam cho dễ. ^_^

mrhoat55555

Mình đã down và up thử, đây là bản ổn định nhất mà mình từng dùng :)
Chay sense 2.5 rất nuột. !Ram free khi khởi động xong là 53 %, dùng lâu thì hơn 60%. Chưa thấy lỗi gì :)

Mình cũng đã up thu ban nay :http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=115211. Mới đầu cài xong thì thấy cũng tạm, sau 1 ngày sử dụng, kết quả làm mình hoàn toàn thất vọng. máy hay bị treo, chạy chậm kinh khủng... Không biết máy của bạn có như vậy không???

bety

xin các bạn cho minh biết là các bản rom côk nay có khắc phục đươc lỗi khg nhắn tin được khi sài CDMA không

hoangtumodel

Ít ai sử dụng CDMA lắm, vì nhắn tin k dc, với lại hay táy máy nên mỗi lần reset là mất lun số :) bạn thử up thử rùi test xem
..........
các bạn ơi Drellisde đã ra bản beta 3 rùi nhé http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=114014
Mình đã test bản của arboda bản này chạy khá mượt, và nhanh, nhưng chưa được ổn định lắm .... Nhưng sau khi sử dụng thì pin khá ổn, sử dụng bình thường thì khoảng 2 ngày

kqminh

rất thích Rom của Dr Eliss , nhẹ và không màu mè , chạy rất nhanh , nhưng vẫn còn lỗi cái bàn phím không thể tắt trong các ứng dụng , nhất là c1i bàn phím swype mới có trong bản beta 3 , khi bật âm thanh th2i mỗi lần chạm phát ra 2 âm , âm của swype đè lên âm của bàn phím gốc

vuthemanh123

Vừa thấy bác Quang cho ra lò bản Rom cho acer. Vẫn chưa đến lượt anh em Imagio mình nhỉ. Chỉ trông chờ bác Quang thôi

mrhoat55555

Mình mới up bản beta3, sau hơn 3 giờ test thử thấy bản này chạy khá ổn định, cảm ứng mượt, giao diện dễ sử dụng khi sử dụng bằng một tay!

syberia

à, lâu nay ko xài bút, hôm nay tự nhiên nghịch thử, ko biết là do mặc định của dòng PPC hay do ROM mà rút bút ra thì máy tự động mở khóa nhỉ ?

tethien

Active Member
Rút bút ra là máy tự mở khóa đó bạn. Nếu không thích bạnicos thêt disable được mà.

tethien

Active Member
Nhận xét sau 1 ngày xài bản beta 3:
-Bản này chạy nhanh, cảm ứng mượt.
-Ít chỉnh sửa
-Quá ít tools.
-Kém ổn đinh, hôm qua đến nay phải reset 4 lần rồi.
-Manila không có table history.
-Còn lỗi nhiều. Như phần sms không đọc được.

xitrum0610

Cộng nhận tethien nói đúng mình cũng dùng bản Energy.IMAGIO.23547.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.M ar.17 từ 2 hôm nay thấy quá tuyệt hơn hẳn các bản khác giờ chỉ còn fix được lỗi youtube là OK.
:-?
bác phamquang không có máy nên không biết đến bao giờ mới co ROM cook main in Vietnam cho Imagio
^_^

Hihi, chào cả nhà. Bác nào rủ pác phamquang đi caphe rối đưa máy cho pác ấy dọc tí là về có bản ROM cook main in Vietnam đơ réc tơ phamquang ngay mà.

hoangtumodel

Mình đã test bản ardotab build 1.0 có nhận xét như sau :

1. Lỗi icon phía trên thanh taskbar, ( ví dụ : khi gắn tai nghe vào thì hiện cùng lúc 2 icon hình headphone
2. Lỗi Menu trong mục phone
3. Lỗi explorer, lâu lâu tap vào file để mở nhanh Option thì báo lỗi

Ưu điểm : có 1 điểm bất ngờ là pin tụt rất ít, sạc từ tối hôm qua, sáng rút cáp ra, đi học có táy máy xíu, về có call và messege tí, tới giờ là 3h thì pin vẫn ... 91 - 100% :D !!! tại nó giảm từng nấc 10% nên mình ko biết nó còn bao nhiêu, taskbar hiện là 100% :D
hiện mình đang test 2 bản rom mới phát hành bên pccgeeks ...

Tuong_duc_hong

Mình đã test bản ardotab build 1.0 có nhận xét như sau :

1. Lỗi icon phía trên thanh taskbar, ( ví dụ : khi gắn tai nghe vào thì hiện cùng lúc 2 icon hình headphone
2. Lỗi Menu trong mục phone
3. Lỗi explorer, lâu lâu tap vào file để mở nhanh Option thì báo lỗi

Ưu điểm : có 1 điểm bất ngờ là pin tụt rất ít, sạc từ tối hôm qua, sáng rút cáp ra, đi học có táy máy xíu, về có call và messege tí, tới giờ là 3h thì pin vẫn ... 100% !!! quá dữ :D
hiện mình đang test 2 bản rom mới phát hành bên pccgeeks ...

em cũng bị tương tự như bác, thêm nữa là bluetooth cũng 2 icon, không dó tìm ra máy khác, không cập nhật được thời tiết qua wifi... tóm lại là không nên up rom này