• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

syberia

NRGZ28 cũng ra bản Energy Mar. 26 - giải quyết tình trạng "sleeps of death"
Mình thì trước giờ toàn xài ROM do ng NRGZ cook, thấy rất ok.

tethien

Active Member
NRGZ28 cũng ra bản Energy Mar. 26 - giải quyết tình trạng "sleeps of death"
Mình thì trước giờ toàn xài ROM do ng NRGZ cook, thấy rất ok.

Mĩnh cũng có thử qua vài bản ROM do những người khác Cook. Nói chung Energy ROM của NRGZ28 vẫn ổn định nhất.

dungchay

Energy.IMAGIO.23549.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.M ar.26.7z

Bản này chưa chuẩn!

Manila khởi động máy ~75mb free
Titanium khởi động máy ~ 103mb Free

Máy chạy nuột nhưng không ổn lắm... Youtube van bug. Camera bug: nhìn trên màn hình 1 đằng, chụp ra 1 nẻo :-ss

Pin nhanh hết....

=> chán quá quay về Cookie Mar. 17 :-<

Chỉnh sửa cuối:

syberia

mình xài bản Cookie HomeTab thì ở màn hình Today có chữ Energy màu trắng, có bạn nào biết cách đổi hay xóa chữ đó ko ?

tethien

Active Member
mình xài bản Cookie HomeTab thì ở màn hình Today có chữ Energy màu trắng, có bạn nào biết cách đổi hay xóa chữ đó ko ?

Bạn vô Tools, chạy CHTEditor rồi tab vào dòng Custom operator title để sửa laị thành bất cứ cái gì bạn thích. Để trống thì nó sẽ là tên mạng bạn đang dùng.

Chỉnh sửa cuối:

tethien

Active Member
Energy.IMAGIO.23549.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.M ar.26.7z

Bản này chưa chuẩn!

Manila khởi động máy ~75mb free
Titanium khởi động máy ~ 103mb Free

Máy chạy nuột nhưng không ổn lắm... Youtube van bug. Camera bug: nhìn trên màn hình 1 đằng, chụp ra 1 nẻo :-ss

Pin nhanh hết....

=> chán quá quay về Cookie Mar. 17 :-<

Mình cũng đang chạy Rom này. Đúng là Pin nhanh hết cực. Opera thì lại quay về bản beta.
chán.

Chỉnh sửa cuối:

Tuong_duc_hong

Sao mình tải về lại có đuôi "Z" là thế nào nhỉ???(Energy.IMAGIO.23549.Sense2.5_with_MaxManila.Mar.20.7z) Để up rom được thì phải làm thế nào bạn nhỉ????

bạn cứ giả nén đuôi 7z bình thường như đuôi rar là được mà, hoặc tìm trên google phần mềm giả nen file 7z, có đầy mà

kenu97

Hiện tại e vẫn đang bằng lòng với bản 23549 beta thấy khá ok. tuy có vài lỗi nhg chấp nhận đc. chờ bản chính thức chắc là ổn.

syberia

bản của Energy dính thêm 1 lỗi là đồng hồ ở Today hay bị dính chập số phút.

kenu97

E đang dùng bản Myclean rom chạy khá tít và mượt mà, vẫn có 1 số tools đi kèm để nghịch.
Hiện tại ưng nhất bản rom này

vinken

E đang dùng bản Myclean rom chạy khá tít và mượt mà, vẫn có 1 số tools đi kèm để nghịch.
Hiện tại ưng nhất bản rom này

Mình cũng đang dùng bản này, khá là ưng ý vì nó có Call History và Lock ngay màn hình Today luôn

hoangtumodel

Hiện đang thử bản "Slim". Đúng là chạy rất mượt, nhẹ. Nhưng vẫn có 01 số lỗi.
Hoàn toàn không có bất cứ tools gì kèm theo. :(

tại mình sử dụng chủ yếu là nhanh gọn nhẹ, và nguyên bản, ít chỉnh sửa :) hiện đang test bản Slim version của patrick chạy khá ổn, nhưng thông số ram cứ tăng lên trong quá trình sử dụng, từ 58% tăng lên 61, 69, 71 75, 79, 81 ... reset :D
chờ bản plan rom build 1.2 của adortab thoai

tethien

Active Member
tại mình sử dụng chủ yếu là nhanh gọn nhẹ, và nguyên bản, ít chỉnh sửa :) hiện đang test bản Slim version của patrick chạy khá ổn, nhưng thông số ram cứ tăng lên trong quá trình sử dụng, từ 58% tăng lên 61, 69, 71 75, 79, 81 ... reset :D
chờ bản plan rom build 1.2 của adortab thoai

Chờ bản build 1.2 làm gì nữa bạn ? adortab đã ra bản build 1.3 rồi mà.
Link down : http://www.4shared.com/dir/34897524/b5b28fb4/MyCleanImagio.html

hoangtumodel

bản rom của Patrick rất hay ở chỗ, sau khi xem tin nhắn mới ở tab Messaging ở Manila, nó tự động đánh dấu " đã đọc " ... hơn bản rom ship nhiều, vì mỗi lần có tin nhắn mới phải chuyển sang tab Messaging rùi nhấp vào tin nhắn đó mới kích hoạt " đã xem " :(