• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

windows1980

Không hẳn đâu bạn ợ. Hôm trước mình thử bản Project Orange ROM và không thấy bị ngắt kết nối data. Tuy nhiên bản này còn nhiều lỗi quá nên không xài được.
Mình cũng không biết nữa có lúc thấy chạy liên tục không sao có lúc bị. Mình thì nghĩ có khả năng là do sóng của nhà mạng chập chờn cũng nên
;;)

hoangtumodel

Mình cũng không biết nữa có lúc thấy chạy liên tục không sao có lúc bị. Mình thì nghĩ có khả năng là do sóng của nhà mạng chập chờn cũng nên
;;)

không phải sóng 3G chập chờn đâu bạn ah, mà do windows mobile hình như nó không tương thích với mạng 3G ở việt nam hay sao đó, nhất là mạng của mobifone, sau 1 thời gian không sử dụng mạng 3G là nó tự động mất kết nối ngay, mình test hết các loại rom lun rùi, k có rom nào sử lý được nó hết :)

dungchay

Em down o link này http://hotfile.com/list/366102/537256f, nhưng cứ 99,9% là tiêu...!!!
Bác nào có cái link khác cho em xin với..
Cảm kích bất tận!

Mạng của bạn bị sao ý chứ! mình down bt và có 1 điều rất hay và kỳ lạ là download đến 60% là completed... ko lỗi... rom mới down đó vẫn up bt... cả chục lần down đều 60% là xong... thử trên nhiều PC ở nhà, ở cty, ở nhà bạn... :D

tibua19

Mạng của bạn bị sao ý chứ! mình down bt và có 1 điều rất hay và kỳ lạ là download đến 60% là completed... ko lỗi... rom mới down đó vẫn up bt... cả chục lần down đều 60% là xong... thử trên nhiều PC ở nhà, ở cty, ở nhà bạn... :D

Em down bằng IDM chả lần nào được.
Vừa rồi down trực tiếp từ firefox thì may quá lại được!
Cám ơn Bác nhiều nhiều!

kenu97

Bạn dùng thử đi tuyệt đến bất ngờ đó.`Rom của RGNZ28 là số 1 đó bạn
Bạn Up thử Rom này xem http://hotfile.com/dl/35562074/0479...4.Sense2.5_with_Cookie_HomeTab.Mar.31.7z.html
Đảm bảo thấy khác hẳn.
:p
Bản này bị 1 lỗi rất ngớ ngẩn là xem Mobile TV thì tịt. energy rom có mấy bản đều bị lỗi này. xem youtube thì ok nhg mà mobile TV chạy trên opera thì tèo luôn. thử qua browser mặc định vẫn thế
chưa kể lỗi chập chờn sóng 3G là...lỗi default rồi

syberia

bản ROM 23554 ngày 30 Mar Cookie Home Tab có ai xài đc SPB Keyboard ko ? Mình cài đc nhưng vào config chỉnh thêm các loại bàn phím cho nó thì toàn bị văng ra. Today

kqminh

Cái đó bạn chỉnh được mà 3, 4, 5 .. do mình chỉnh mà. Bạn không thích có thể để 3 cột. ATuy nhiên theo mình 4 cột là ổn nhất
;;)

Bạn có thể hướng dẫn cách chỉnh dc không , cái tùy chỉnh cookkie home tab chỉ effect trên manila thôi mà , trên program mặc định của window vẫn là hàng 4 , cái này mới quan trọng , trải hàng 4 nhìn rối quá , lại theo dạng tổ ong nên càng rối , chẳng thà cứ xếp ngang nhau như ngoài màn hình home thì đỡ hơn nhiều , quay lại rom của dr elisss thôi
Sẵn cho mình hỏi có bác nào c1o cái file cab opera 9.7 không , cái opera không có variable zoom , chán thật , được cái này thì mất cái kia , opera 10 chạy nhanh nhưng lại thiếu cái chức năng variable zoom , cái chức năng hay thế mà lại đi bỏ , làm cho cái thanh zoom trên imagio thất nghiệp , mà cái này mới đáng tiền , zoom nhanh hơn cả multi touch

Chỉnh sửa cuối:

Anssc

Member
Em up bản này Energy.IMAGIO.23554.Sense2.5.Mar.31 thì thấy thông báo chỉ được dùng thử 30 ngày ?!

kenu97

bản ROM 23554 ngày 30 Mar Cookie Home Tab có ai xài đc SPB Keyboard ko ? Mình cài đc nhưng vào config chỉnh thêm các loại bàn phím cho nó thì toàn bị văng ra. Today
E thấy dùng bàn phím default của nó cũng đủ ok rồi, cài thêm VNkey nữa để gõ TV là ok. Spb thì ko có nhu cầu nên....ko dùng đến.

kqminh

Dùng thử energy hôm qua giờ đã thấy chán rồi , Ram sụt nhanh quá mặc dù không cài thêm soft nào , được cái pin dùng ổn , cái đồng hồ today vẫn lâu lâu bị chập lại , thôi quay lại rom dr eliss , riêng mình thấy rom của dr eliss vẫn nhanh hơn và ít lỗi vặt hơn các bản energy , cố gắng học cách cook riêng cho mình một bản xem sao ,

windows1980

Dùng thử energy hôm qua giờ đã thấy chán rồi , Ram sụt nhanh quá mặc dù không cài thêm soft nào , được cái pin dùng ổn , cái đồng hồ today vẫn lâu lâu bị chập lại , thôi quay lại rom dr eliss , riêng mình thấy rom của dr eliss vẫn nhanh hơn và ít lỗi vặt hơn các bản energy , cố gắng học cách cook riêng cho mình một bản xem sao ,

Hi chào bạn có lẽ bạn dùng chưa đúng cách thôi nên Ram tốn là phải. Bạn chạy askswitch để kiểm tra xem chạy các phần mềm gì thì biết ngay tại sao tốn Ram.
Không phải ngẫu nhiên bản Rom energy được download và dùng nhiều nhất đâu.

Thực ra nhanh chậm do người dùng cả thôi ^_^ (nhớ lại mấy em girl dùng HTC xong bảo máy tàu T_T vì chạy một lát là cứ treo đơ ra, đa nhiệm cũng có cái khổ của nó ....T_T)
;;)

kenu97

:))
EM thì thấy rom energy vẫn đc đánh giá cao nhất.
Nhất là bản 31 Mar cải thiện rất tốt về tốc độ.

syberia

vụ đồng hồ today bị chập cũng là vấn đề lớn, đến h vẫn chưa hết đc.

kqminh

Hi chào bạn có lẽ bạn dùng chưa đúng cách thôi nên Ram tốn là phải. Bạn chạy askswitch để kiểm tra xem chạy các phần mềm gì thì biết ngay tại sao tốn Ram.
Không phải ngẫu nhiên bản Rom energy được download và dùng nhiều nhất đâu.

Thực ra nhanh chậm do người dùng cả thôi ^_^ (nhớ lại mấy em girl dùng HTC xong bảo máy tàu T_T vì chạy một lát là cứ treo đơ ra, đa nhiệm cũng có cái khổ của nó ....T_T)
;;)
Mình dùng WM từ cái thời O2 I bên hanhdheld , nên cũng biết thế nào kiểm tra task bạn ạ , bạn để máy không chạy gì thì nó cũng sụt Ram, thế mới đáng nói , , bệnh kinh niên của Bill Gate mà ,với lại mình cũng không thích lắm cái giao diện hơi teen của energy

sonkieng126

Em up bản này Energy.IMAGIO.23554.Sense2.5.Mar.31 thì thấy thông báo chỉ được dùng thử 30 ngày ?!

Đúng rồi,mình cũng bị dòng thông báo này,không biết nếu để luôn có bị làm sao không?

syberia

dân tình đang nghi vụ 30 ngày đó là trò cá 1-4, ko biết có đúng ko nữa.

kenu97

dân tình đang nghi vụ 30 ngày đó là trò cá 1-4, ko biết có đúng ko nữa.
e chả biết nữa nhg mà set đc thế thì quá tài. Kể ra cũng thấy lạ là thông báo expire 30 ngày từ 03/01/2010. trong khi bây giờ là tận 01/04/2010 rồi. :D

THêm 1 lỗi nữa của energy (car Coockie hom tab và Max Manila bản 23554) là lỗi youtube chỉ fix đc xem các video với chất lượng bt còn khi chọn High quality thì......treo cứng và phải reset lại.

quangthanhksdt

Các Bro cho em hỏi với? Làm thế nào để chạy file *.nbh em muốn up Rom con Imagio mà ko up được.
Em mới dùng WM cá bro thông cảm.