• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

windows1980

mình đã test wa hết tất cả các bản rom trên ppcgeeks rồi ... wan điểm của mình là ROM của PDA là mượt nhất .. ROM energy còn wá nhìu lỗi và chạy lâu lâu hay khựng ^^

Bó tay với bạn này phát biểu vậy MOD lại ... mất.

Bạn dùng kỹ rồi phát biểu lại nhé ^_^ mỗi Rom đều có cái hay cái dở của nó ;;)

(nhận xét vừa sai vừa linh tinh)

Thích nhất bản D1C2 và D2C2 của mod

haidaicayk

Nếu thế gọi gì là energy nữa ^_^
Công nhận ROm energy ra bản mới liên tục tích hợp lắm thứ mà công nhận vẫn mượt T_T lạ thật chỉ tội lỗi youtube HQ ^_^
;;)
Energy tích hợp nhiều PM quá, một số chúng ta ít khi sử dụng.:-?. Đồng ý với Windows1980 là lỗi Youtube HQ mái không fix được. Pó tay.:|. Hiện mình vẫn dùng Energy trong lúc chờ Rom mới của Mod.:D

mrhoat55555

dinhtuandung cho mình hỏi một chút nhé! mình muốn cài phím call end thành phím tắt màn hình giống như trong các bản rom của Dũng thì mình phải làm thế nào???? ;;)

vuthemanh123

mình đã test wa hết tất cả các bản rom trên ppcgeeks rồi ... wan điểm của mình là ROM của PDA là mượt nhất .. ROM energy còn wá nhìu lỗi và chạy lâu lâu hay khựng ^^

phát biểu không chính xác tý nào. mặc dù vẫn thích và ủng hộ Rom Việt, nhưng nhìn một cách khách quan thì chưa có Rom nào có thể qua mặt được energy. Tuy nhiên mấy bản mới ra của energy mình thấy kém hơn trước (hình như tốt nhất là bản May 28)

Chỉnh sửa cuối:

lungtungbeng

phát biểu không chính xác tý nào. mặc dù vẫn thích và ủng hộ Rom Việt, nhưng nhìn một cách khách quan thì chưa có Rom nào có thể qua mặt được energy. Tuy nhiên mấy bản mới ra của energy mình thấy kém hơn trước (hình như tốt nhất là bản May 28)

Thế thì nó mới thành hot nhất chứ chả lẽ chỉ là tin đồn à. Lâu lâu mình quay lại thấy nhà cũ vẫn có vẻ đìu hiu quá mặc dù đã có pdaviet rom. Các bác tích cực xây dựng box imagio nào!!!

windows1980

Bản Dinik bị lỗi không chỉnh được hình nền, báo lỗi tùm lum :D

Mình dùng không thấy có lỗi gì và trên forum cũng chưa có ai phàn nàn về vấn đề này bạn thử up lại Rom lần nữa xem sao.
;;)

beta_no1

Mình dùng không thấy có lỗi gì và trên forum cũng chưa có ai phàn nàn về vấn đề này bạn thử up lại Rom lần nữa xem sao.
;;)

Giống hệt bạn luôn, Up đi Up lại mấy lần, vẫn không hiện hình nền (Chỉ một màu đen đen huyền bí, thỉnh thoảnh hiện lên hình ảnh của đường bo).

sdream

Giống hệt bạn luôn, Up đi Up lại mấy lần, vẫn không hiện hình nền (Chỉ một màu đen đen huyền bí, thỉnh thoảnh hiện lên hình ảnh của đường bo).

Tôi cũng cài đi cài lại mấy lần liền cũng vẫn lỗi đó, không ăn thua ... phải quay lại bản ngày 13 thôi, nhưng hình như mấy bản này tốn pin thì phải, tụt nhanh khiếp, không biết có ai bị vậy không? :-/

haidaicayk

Tôi cũng cài đi cài lại mấy lần liền cũng vẫn lỗi đó, không ăn thua ... phải quay lại bản ngày 13 thôi, nhưng hình như mấy bản này tốn pin thì phải, tụt nhanh khiếp, không biết có ai bị vậy không? :-/
Mình đang dùng bản Jun 19 Dinik nè, thấy rất tuyệt, pin vẫn 2 ngày mà. Nói chung rất ok. Hình nền vẫn thay đổi được mà. Lần trước mình cũng bị như mấy bác. Sau đó up bản khác thì bình thường lại. :D

sdream

Mình đang dùng bản Jun 19 Dinik nè, thấy rất tuyệt, pin vẫn 2 ngày mà. Nói chung rất ok. Hình nền vẫn thay đổi được mà. Lần trước mình cũng bị như mấy bác. Sau đó up bản khác thì bình thường lại. :D

Bản khác là bản nào? chắc phải lấy trên PPCGeeks?

haidaicayk

Bản khác là bản nào? chắc phải lấy trên PPCGeeks?
Bản Energy Dinik 13 đó bạn. Lấy trên Hotfile lâu nay vẫn down Rom ENERGY đó. Bản 19 mình mới down trên PPCGeek vẫn rất ổn. Tuyệt vời.:D

sdream

Bản Energy Dinik 13 đó bạn. Lấy trên Hotfile lâu nay vẫn down Rom ENERGY đó. Bản 19 mình mới down trên PPCGeek vẫn rất ổn. Tuyệt vời.:D

Bản 19 thay đổi hình nền today nó báo là CHTwall.exe bị lỗi, cố mấy lần không được, chắc có vấn đề sao đó, thôi thì đành phải dùng bản 13 vậy :(

beta_no1

Uhm, phải rồi, Pin & Ram tụt nhanh như đốt hương ấy. Chẳng hiểu khắc phục kiểu gì, mình đành chuyển sang Windows defualt dùng tạm bao giờ có bản mới thì Up vậy.

haidaicayk

Uhm, phải rồi, Pin & Ram tụt nhanh như đốt hương ấy. Chẳng hiểu khắc phục kiểu gì, mình đành chuyển sang Windows defualt dùng tạm bao giờ có bản mới thì Up vậy.
Mình dùng pin vấn 2 ngày mà mấy bác. Nếu pin hao nhanh thì mấy bác điều chỉnh 1 vài thông số đi, như Backlight giảm xuống 50-60 nè, bỏ mấy tab Manila ít dùng đi, quicklink vùa vừa thui,...:-?:D

beta_no1

Ok, bình thường mình hay để 50% và dùng được >1 ngày (có lẽ tại mình hay đọc truyện và dùng 3G), còn mấy cái kia thì chịu, giao diện Sense đang hỏng mà :)), mà chẳng hiểu sao muốn down lại bản ngày dinik 13 mà không được, vào hotfile chỉ hiện lên bản dinik 19 :-/, chắc phải đợi vài ngày nữa xem có bản mới nào không.

haidaicayk

Ok, bình thường mình hay để 50% và dùng được >1 ngày (có lẽ tại mình hay đọc truyện và dùng 3G), còn mấy cái kia thì chịu, giao diện Sense đang hỏng mà :)), mà chẳng hiểu sao muốn down lại bản ngày dinik 13 mà không được, vào hotfile chỉ hiện lên bản dinik 19 :-/, chắc phải đợi vài ngày nữa xem có bản mới nào không.
Mình down bản 19 về vẫn ok mà. Trong box Imagio chỉ có bác phàn nàn thui ah. Bác down lại và kiểm tra PC của bác xem sao. Mình dùng 3,4 ngày nay thấy không có lỗi gì cả. Rất ok.\-/:-?