• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

haidaicayk

Vọc đi thôi nào ... đã ai test chưa vậy??? cho vài nhận xét đi =D>
Mình vừa up bản Cookie 23 Jun 21907 hồi sáng. Nhìn chung mọi thứ vẫn rất ổn, càng về sau Rom càng ổn thì phải.:D. Mấy bản Cookie này mượt hơn DINIK theme nhìu. Có lẽ dùng vài ngày rùi chuyển qua bản DINIK 23 Jun xem sao. Dinik theme vẫn đẹp lung linh hơn.:p

beta_no1

Mình down bản 19 về vẫn ok mà. Trong box Imagio chỉ có bác phàn nàn thui ah. Bác down lại và kiểm tra PC của bác xem sao. Mình dùng 3,4 ngày nay thấy không có lỗi gì cả. Rất ok.\-/:-?

Sorry, cũng mong là có thêm một lời phàn nàn nữa để cùng chia sẻ kinh nghiệm, :d, loằng ngoằng mãi chẳng ăn thua lại quay về Drellisde Rom Ver. 23569_RC_15e, dùng rất tốt, có điều là không Connec data bằng wifi được, có lẽ máy mình bị lỗi sao đó. Đang tính chuyển sang Energy - Dinik.23.Jun xem thế nào.

ducdl2

Mình thấy bản Drellisde Rom này là khá tốt chạy mượt mà ít treo,giao diện giống rom ship .

windows1980

Mình thấy bản Drellisde Rom này là khá tốt chạy mượt mà ít treo,giao diện giống rom ship .

Energy Rom cũng có dòng Rom này giống hệt vậy bạn có thể chọn để cài đặt
^_^
Nếu bạn thích giống Rom shp vậy up bản của mod dinhtuandung2012 đó chạy ngon hơn

Bản D1C2, D2C2

windows1980

Sao các bản rom cook ko xoay màn hìn ở mọi tab đc nhỉ

Bạn có thể chỉnh được mà, nhưng thực ra xoanh mọi tab nhiều lúc rất bất tiện. Cái gì dùng thì mình cho no quay thôi ^_^
Sướng nhé tha hồ up Rom rồi ^_^
;;)

ducdl2

Energy Rom cũng có dòng Rom này giống hệt vậy bạn có thể chọn để cài đặt
^_^
Nếu bạn thích giống Rom shp vậy up bản của mod dinhtuandung2012 đó chạy ngon hơn

Bản D1C2, D2C2
Đúng là rom của Mod chạy ngon nhưng mình không thích các icon trong đó nên không dùng nếu Mod làm một rom có icon nguyên thủy thì hay biết mấy.

haidaicayk

Đúng là rom của Mod chạy ngon nhưng mình không thích các icon trong đó nên không dùng nếu Mod làm một rom có icon nguyên thủy thì hay biết mấy.
Rom mà Icon nguyên thủy thì Drelliss Rom là nhất rùi bác. Rom của Mod DTDung cook dùng bộ Icon của HD2 đẹp vậy mà:D. Dùng icon gốc thì sao còn gọi là Rom cook được, nhất là PDAViet Rom phải đẹp lóng lánh mới không hỗ danh PDAViet chứ.\-/

windows1980

Rom mà Icon nguyên thủy thì Drelliss Rom là nhất rùi bác. Rom của Mod DTDung cook dùng bộ Icon của HD2 đẹp vậy mà:D. Dùng icon gốc thì sao còn gọi là Rom cook được, nhất là PDAViet Rom phải đẹp lóng lánh mới không hỗ danh PDAViet chứ.\-/

Công nhận , nhiều bạn bảo thủ quá lúc nào cũng thích Rom cook giống Rom ship T_T (vậy cook gì nữa hả trời cứ để nguyên rồi cài cookeis home tab + soft mà dùng thôi)
;;)

ducdl2

Công nhận , nhiều bạn bảo thủ quá lúc nào cũng thích Rom cook giống Rom ship T_T (vậy cook gì nữa hả trời cứ để nguyên rồi cài cookeis home tab + soft mà dùng thôi)
;;)

Có lẽ gu thẫm mĩ của mình khác,icon cũ nhìn đơn giản thân thiện còn bộ icon kia nhìn lòe loẹt quá,nói như bạn thì bộ icon đó cũng tự cài được mà đâu cần tích hợp vào rom cook làm gì.

lungtungbeng

Có lẽ gu thẫm mĩ của mình khác,icon cũ nhìn đơn giản thân thiện còn bộ icon kia nhìn lòe loẹt quá,nói như bạn thì bộ icon đó cũng tự cài được mà đâu cần tích hợp vào rom cook làm gì.

Mỗi người mỗi í mà, miễn sao dùng cảm thấy thích và thoải mái là được mà bạn. Cá nhân mình cũng thích các icon gốc nhưng thỉnh thoảng cũng thay đổi tí cho đỡ nhàm chán bạn ạ^^.

Cái đó là bản chất riêng của từng cooker bạn ạ. Ai cũng muốn tạo cho bản rom mình cook ra có đặc điểm riêng nào đó để phân biệt với các bản rom khác...

hoangtumodel

nói nhiều người bảo thủ cũng ko đúng, mỗi người mỗi sở thích mà, không thể ghép sở thích của mình vào người khác được, ở đây có thể ý kiến của họ là : icon của bản pdaviet không đẹp bằng rom ship, chứ ko phải người bảo thủ thích sử dụng cái gì cũng GỐC ... các bạn thảo luận nên tư duy tích cực hơn, mỗi người mỗi quan điểm mà :p ...
ý kiến của mình cũng ko thích bộ icon mới này lắm, nhưng các bạn có thể tự thay bằng phần mềm, không phải cái gì cũng bảo MOD hết, thế sẽ phiền anh ấy :D

haidaicayk

Đúng rồi, cùng một bản Rom nhưng mỗi người dùng sẽ tùy biến theo cách khác nhau chứ. Mỗi người một GU khác nhau mà. Không nên áp đặt sở thích cho người khác. Mình cũng thích bộ Icon HD2 lắm.=D>

Các icon hay giao diện người dùng các bạn có thể thay đổi theo gu thẩm mỹ của mình được mà, thắc mắc làm gì ???:-?

choigan

tôi thì thích các icon của taskbar ( sóng, pin, ... ) có bạn nào có bộ taskbar đó để cài riêng ko, cho tôi xin với. Bản U2 này tôi mới dùng thấy ngoài các lỗi ở trên, thì Youtube lại ko có tiếng, kể cả High quality lẫn fast download, ko biết có ai bị ko, tôi đã hardreset sau khi cài.
Nhưng màn hình khởi động Qualcom thì công nhận là tuyệt nhất trong các bản đã thử :D

Bản U2 này tôi mới dùng thấy ngoài các lỗi ở trên, thì Youtube lại ko có tiếng, kể cả High quality lẫn fast download, ko biết có ai bị ko, tôi đã hardreset sau khi cài.
Mình vẫn xem YouTube nhưng không có lỗi như bạn nói, có tiếng bình thường mà...:(

windows1980

Một vài hình ảnh mới nhất của Rom mới nhất của Mod dinhtuandung.
;;)

Rom chạy khá ổn (mod chỉ cần sửa lỗi add thêm city và thay đổi vị trí các tab được là OK )