• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

haidaicayk

Bro ơi, cho em hỏi tý. Bản rom 21908 với bản rom 23569 nó khác nhau thế nào ý nhỉ. Thanks bro.
Build 21xxx và 23xxx chủ yếu là khác nhau về vị trí của nút START và X button. 21xxx là dạng truyền thống với Start và X button nằm ở trên, còn build 23xxx mới hơn, nằm ở dưới thích hợp cho những ai thích dùng một ngón tay cho tiện. Cơ bản mình nghĩ là thế.:D

longzin3110

Ra là vậy. Thế bản rom nào dùng ngon hơn hả bro ơi. E dùng máy bản rom rồi, bản nào cũng thấy sóng phập phù lắm. Chữ E chữ H cứ hiện lung tung. Có lúc lại mất sóng luôn. Chán quá.

haidaicayk

Ra là vậy. Thế bản rom nào dùng ngon hơn hả bro ơi. E dùng máy bản rom rồi, bản nào cũng thấy sóng phập phù lắm. Chữ E chữ H cứ hiện lung tung. Có lúc lại mất sóng luôn. Chán quá.
Hiện nay Rom cook cho Imagio rất phong phú và chất lượng. Bạn có thể đọc kỹ trong topic này và chọn bản Rom mà bạn thích. Rom của Energy nổi tiếng đã lâu dùng rất ổn định và gần đây PDAViet Rom của Mod DTDung cũng đẹp và mượt không kém. Bạn tải về và dùng thử là biết ngay.:D=D>

longzin3110

Thấy mọi người toàn dùng bản 21908. Không thấy ai dùng bản 23569 nhỉ.
À tiện đây cho e hỏi luôn. Máy của e không hiểu sao chỉ vào đc GPRS, co 1 lần thôi.
Muốn vào lại thi phải sotf reset. Có ai bị giống em không. Giúp e với !

ttqt802002

Sóng phập phù không phải do ROM. Radio mới quyết định đến sóng và chất lượng cuộc gọi. Bạn tham khảo Radio của Imagio ở trong diễn đàn Dinhtuandung đã up lên rồi đấy.

windows1980

Thấy mọi người toàn dùng bản 21908. Không thấy ai dùng bản 23569 nhỉ.
À tiện đây cho e hỏi luôn. Máy của e không hiểu sao chỉ vào đc GPRS, co 1 lần thôi.
Muốn vào lại thi phải sotf reset. Có ai bị giống em không. Giúp e với !

Bạn chỉ cần tắt bật tính năng phone đi là được không nhất thiết phải reset lại máy
Dùng bản 23569 tiện hơn (dùng 1 tay dễ dàng) tuy nhiên do thoi quen + một số soft cũ không hỗ trợ 23569
^_^

windows1980

Sóng phập phù không phải do ROM. Radio mới quyết định đến sóng và chất lượng cuộc gọi. Bạn tham khảo Radio của Imagio ở trong diễn đàn Dinhtuandung đã up lên rồi đấy.

Bổ xung thêm ngoài ra còn do yếu tố sóng của nhà mạng nữa. 3g vẫn chưa hoàn chỉnh tại tất cả các điểm. Đặc biệt 3g của vina rất chập chờn

TranMinhMan

Super V.I.P
longzin3110 nói:

Thường thì Rom cooked được tác giả build dựa trên cơ sở của 1 Rom Ship nào đó, vì vậy khi dùng Rom nào thì nên up Radio theo khuyến cáo của tác giả đó, thì sóng và các chức năng sẽ ổn định hơn.
Chúc vui!

longzin3110

Cám ơn các bro rất nhiều, e vừa mới tậu e imagio này dc mấy hôm. Trình độ hiểu biết còn hạn chế. Có gì nhờ các bro giúp đỡ. Thanks

haidaicayk

Ok rồi, chỉ mỗi tội down hơi chậm. Dùng bản nào hay nhất hả bạn ơi.
Về build 21xxx và 23xxx thì tùy gu của mỗi người, mình không ý kiến. Về bản Rom thì nếu bạn thích nhẹ, mượt thì chọn Sense 2.1 hoặc Cookie Sense 2.5 khá là ổn định. Có bản Reference khá ngon mà chưa thấy bản mới:-/. Nếu bạn thích đẹp, bóng bẩy thì chọn Dinik Glass theme hoặc Max Sense. GTX cũng được, mình không thích lắm. Về phần Titanium thì miễn bàn, không có Sense thì dùng HTC làm gì???:|
Chúc vui!!:D=D>

vuthemanh123

hình như máy mình bị virus, hai bản energy gần đây mình đều thử mà chẳng thấy ổn định tý nào, máy dễ đơ khi gắn thẻ.
Hôm bữa có dùng thử drellisdee. Rất tốt nhưng chỉ có core 23xxx không phải gu của mình.

longzin3110

Đúng rồi, rom mới của energy chạy chậm rì, rất hay bị treo máy. Không ổn rồi. Đã ai dùng bản rom 1.6 của drellisdee chưa nhỉ.