• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

haidaicayk

Đúng rồi, rom mới của energy chạy chậm rì, rất hay bị treo máy. Không ổn rồi. Đã ai dùng bản rom 1.6 của drellisdee chưa nhỉ.
Rom mới cũng ổn mà bạn. Mình dùng thử bản cookie 14 july hơn 24h rùi, cài thêm một đống PM và Games mà vẫn ổn định. Sau khi up Rom hard reset 1 lần, reset 1 đôi lần nữa và tùy chỉnh một số thứ là được thôi mà.:-?

titan2912

đúng thế , rom của energy phải reset nhiều vào , reset đến khi nào nó mượt thì thôi @@

vuthemanh123

Đúng rồi, rom mới của energy chạy chậm rì, rất hay bị treo máy. Không ổn rồi. Đã ai dùng bản rom 1.6 của drellisdee chưa nhỉ.

theo mình, một người uprom khá thường xuyên energy thì không đến nỗi chậm rì như bạn nói đâu. Có điều hình như nó bị mất dần độ ổn định. Drellisdee thì cũng vẫn rất nhanh và mượt, nhưng nó chỉ ra bản 23xxx thì nhiều người lại ko thích. Để troán được ngôi vị của energy không dễ đâu bạn à. cứ xem lượng bình chọn của các mem trên ppcgeeks thì biết.
mình up energy thường xuyên nhưng hiếm khi phải hard reset. up xong , cài tất cả các phần mềm mình cần rồi soft reset cái là ok

haidaicayk

Energy lại ra Rom mới rồi các bạn ơi. Up thử cái xem nào.
Các bản Rom Energy mới ngày 16,18 điều có vấn đề về load Sense cả:|:|:(. Bản Reference rất clean nhưng cũng lỗi load sense, mỗi lần restart sense là y như rằng đơ như... cây cơ.:|. Cuối cùng tốt nhất bây giờ là dùng D8C2.:D

hoangtumodel

từ khi enery up trên server easy-share là khó download gì đâu, bực cả mình, lúc nào cũng bị lỗi, vào down lại thì đợi nửa tiếng. :(

sdream

Thử kiểm tra lại đường truyền internet xem sao, tôi vẫn down bình thường mà, đang dùng thử bản Maxsence, rất khoái giao diện tin nhắn của bản này :)

vuthemanh123

Mình mới up bản cookie referrence jul 18. Một bước khác lạ của energy, rất clean. Đúng là khi load lại sense đôi lúc lỗi, chỉ là đôi lúc lỗi thôi. Cái chính là RAm lúc nào cũng chỉ là 69%. Rom PDAviet quả là rất tốt, nhưng xét một cách khách quan thì energy vẫn ở vị trí đàn anh. Mình sẽ giữ lại bản jul 18 và may 28, đây là hai bản hợp với mình nhất từ trước tới nay

haidaicayk

Enegy tất nhiên là đẳng cấp rùi, vì đó là nghề kiếm cơm của người ta mà:p. Nhưng phải nói rằng PDAViet rom của Mod DTDung đang dần khẳng định vị trí của mình với giao diện đẹp bóng bẩy, rom khá clean nên chạy rất mượt, hoàn toàn vượt qua được nhiều tên tuổi lớn như Drelissde, My clean,...=D>=D>=D>:D.

longzin3110

Phần mềm youtube của rom energy bị lỗi. Chỉ xem được khi để chất lượng hình ảnh thấp. Nếu để hight quality là treo máy luôn. Có ai bị như em không nhỉ ?

lungtungbeng

Phần mềm youtube của rom energy bị lỗi. Chỉ xem được khi để chất lượng hình ảnh thấp. Nếu để hight quality là treo máy luôn. Có ai bị như em không nhỉ ?

Ai cũng bị thế hết bạn ạ, và không chỉ có rom Energy bị vậy thôi đâu^^

Bạn dùng thử bản D8C2 của mình đã fix được lỗi này...:D

namngh

các bác cao thủ cho em hỏi chút. Không hiểu sao máy em cứ cài Energy thì bị:

Lỗi font, không thể nào đọc được mobireader, lịch việt hoặc các phần mềm việt khác.

khi vọc được khoảng 15 phút thì máy có hiện tượng bị đơ, phải soft reset lại.

Trong khi đó cài bản PDAviet của bac dinhtuandung thì không bị các hiện tượng này.

windows1980

các bác cao thủ cho em hỏi chút. Không hiểu sao máy em cứ cài Energy thì bị:

Lỗi font, không thể nào đọc được mobireader, lịch việt hoặc các phần mềm việt khác.

khi vọc được khoảng 15 phút thì máy có hiện tượng bị đơ, phải soft reset lại.

Trong khi đó cài bản PDAviet của bac dinhtuandung thì không bị các hiện tượng này.

Để cài font tiếng việt trong Rom Energy trước hết bạn cài file sau http://www.energyroms.com/Addons/Return 2 Stock CABs/NRGZ28 Tahoma Font Restore.cab
sau đó cài font tiếng việt (nhớ cài vào device nhé)

Đang dùng bản jul16energy (lâu lắm mới dùng lại) quả thật energy vẫn xứng đáng là No1 ^_^ (những vẫn lắm thứ tích hợp quá và lỗi youtube thì y như vẫn)

sdream

dạo này rom của Energy load sence không được, thật sự là khó chịu. rom của Mod DTD mà xử lý được nốt vụ tăng ram nhanh thì chắc chả thèm mó máy đến ông Energy mất :)

windows1980

dạo này rom của Energy load sence không được, thật sự là khó chịu. rom của Mod DTD mà xử lý được nốt vụ tăng ram nhanh thì chắc chả thèm mó máy đến ông Energy mất :)

Mình không bị vấn đề này, không rõ nữa ^_^ Công nhận Rom của mod mà giải quyết được vấn đề Ram nữa thì tuyệt
Mod xung thật dạo này ra Rom mới liên tục
hihi

Mình không bị vấn đề này, không rõ nữa ^_^ Công nhận Rom của mod mà giải quyết được vấn đề Ram nữa thì tuyệt
Mod xung thật dạo này ra Rom mới liên tục
hihi
Dạo này chưa có build mới của COM2 (219xx) và COM5 (235xx) ra, nhưng chắc hy vọng chỉ có COM2 thôi chứ COM5 không ra nữa rồi... Mà dạo này chưa fix được lỗi nào nên cũng chưa ra các bản Update cho D3C5 và D8C2...:( Về vấn đề theme và giao diện như Icon, Taskbar,... của DINIK theo các bạn có nên bỏ đi không, nhìn riết cũng chán mắt à...;;)

AnhPheCT

Dạo này chưa có build mới của COM2 (219xx) và COM5 (235xx) ra, nhưng chắc hy vọng chỉ có COM2 thôi chứ COM5 không ra nữa rồi... Mà dạo này chưa fix được lỗi nào nên cũng chưa ra các bản Update cho D3C5 và D8C2...:( Về vấn đề theme và giao diện như Icon, Taskbar,... của DINIK theo các bạn có nên bỏ đi không, nhìn riết cũng chán mắt à...;;)

Muốn đổi Icon ko Tui định làm 1 bộ nè!! Mà lấy cái mẫu trong suốt này có được ko????