• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

trung151087

Tiện cho em hỏi luôn là em dùng PPC để vào các web(thông qua PC bằng Active Syns) như www.nhac8.com hoặc www.nhac.vui.vn nhưng chỉ load đc chữ còn các file nhạc như mp3,wma,... thì lại ko chạy đc,xin chỉ giáo dùm em.

quynhcokhi

mấy bác cho em hỏi đang dùng OIIS xài rom 2006, em đã dò ra mấy điểm fát wifi xúng quanh nhà và kết nối đc rồi, nhưng mà khi bật IE lên thì ko thể vào web đc.
nhưng mà mấy thẳng bạn nó xài laptop thì vô đc.( điểm fát này nó cho xài ko có pas gì hết)
Mấy anh chỉ em cách xài wifi cho con OIIS này voí

XuanTruong

Super V.I.P
mấy bác cho em hỏi đang dùng OIIS xài rom 2006, em đã dò ra mấy điểm fát wifi xúng quanh nhà và kết nối đc rồi, nhưng mà khi bật IE lên thì ko thể vào web đc.
nhưng mà mấy thẳng bạn nó xài laptop thì vô đc.( điểm fát này nó cho xài ko có pas gì hết)
Mấy anh chỉ em cách xài wifi cho con OIIS này voí

Bạn tắt wifi đi và bật lại thử, khi máy hiện ra hộp thoại Bạn chọn Inetrnet là OK đấy! Máy laptop bắt sóng wifi mạnh hơn ppc nhiều Bạn à, nên cũng có khi ppc của Bạn không bắt được sóng đấy, Mình đã thử ở gần quán cafe chỗ Mình ở, máy laptop thì bắt wifi tốt nhưng con Exec thì chịu không thấy sóng sánh gì cả! Chúc vui!;;):-?

quynhcokhi

Em cũng đã bật lên xuốn nhiều lần. Nó dò ra và bắt được kết nối rồi.
- vô setting--> connection--> wifi card : em thấy cái điểm phát tên là: Zyex ( tên gì đó ko nhớ rõ) đang ở chế độ connecting, còn cái biểu tượng wifi ở trên thanh taskbar cũng đang ở chế độ kết nối
- vậy mà vô internet explorer thì ko đc, nó báo " can't connect.... gì gì đó.....setting"
- vậy phải vô setting chỉnh lại gì nữa hay sao mới xài đc, có cần biết IP, u s e r name, pass, gì ko vậy

sonthao99

Em mới mua minis ko biết cách vào wifi mấy bác hướng dẫn em đi.Mà sao em truy cập vào mục donwload của PDAViet ko được vậy? Chỉ dùm em luôn.
Cảm ơn

hasitinh

máy em đang gặp vấn đề là kết nối bằng activesync o đc , các bác chỉ e với ,nguyện nhân tại sao đc o?luc đc lúc o ,có cách nào khắc phục ?,đang up rom mà gặp phải thì toi mang .đặt máy ở chế độ kết nối úb như thế nào là đúng ,em đang dùng activesync 4.5

XuanTruong

Super V.I.P
Em cũng đã bật lên xuốn nhiều lần. Nó dò ra và bắt được kết nối rồi.
- vô setting--> connection--> wifi card : em thấy cái điểm phát tên là: Zyex ( tên gì đó ko nhớ rõ) đang ở chế độ connecting, còn cái biểu tượng wifi ở trên thanh taskbar cũng đang ở chế độ kết nối
- vậy mà vô internet explorer thì ko đc, nó báo " can't connect.... gì gì đó.....setting"
- vậy phải vô setting chỉnh lại gì nữa hay sao mới xài đc, có cần biết IP, u s e r name, pass, gì ko vậy

Nếu điểm phát sóng wifi không đặt chế độ bảo mật bằng pass thì không phải set gì cả, tự động hết Bạn ạ! Hay Bạn thử HR lại máy thử xem vì có thể bị đụng với soft nào đó! Chúc thành công!:-?

M1000

mìh đang dùng Rom UNI 2.11.15PV. trong đó có phần mềm wireless modem, nhưng mình không biết cách làm sao để PC vào internet thông qua gprs của PPC. bác nào biết cách hướng dẫn dùm mình với. hoăc không cần pm wirelessmodem mà cài đặt làm sao dể PC vào internet đc nhờ gprs của exec nhe. thanks ( mình đã thử kết nốt với PC, nhưng PC vẫn không vào internet đc mặc dù đã có kết nối giữa 2 máy )

tuan2005

bluetooth ko chuyển file giữa pc và ppc

mình dung O2xdaiis Mw6.1 lúc đầu dùng mw2003 bình thường khi up lên MW6.1 vào được có lần đầu duy nhất còn các lần sau ko được nữa. kiểm tra cổng Com trên pc là com 3, nhưng khi vào menu của As trên ppc thì nó ko cho create com 3 nữa và báo The COM port could not be created. Please check your setting and try again. Đã cài lại soft của blutooth cũng ko được luôn. Nhưng lần đầu tiên thì rất dễ dàng. Có ai đã khắc phục được vấn đề này thì giúp với. pc và ppc thì vẫn nhận ra nhau chỉ ko gửi file va Syn dược thôi. thanks

Chỉnh sửa cuối:

tranhai

em mở wifi để lướt web nhưng máy cứ kết nối gprs. có phải tại sóng wifi ko đủ mạnh ko,nhưng em dùng laptop vẫn vô được . hay phải chỉnh sửa gì nữa,em mò hoài vần ko được. trong topic có người hỏi rồi nhưng em tìm hoài ko thấy ai trả lời.mong các bác bỏ chút thời gian giải đáp dùm em

XuanTruong

Super V.I.P
em mở wifi để lướt web nhưng máy cứ kết nối gprs. có phải tại sóng wifi ko đủ mạnh ko,nhưng em dùng laptop vẫn vô được . hay phải chỉnh sửa gì nữa,em mò hoài vần ko được. trong topic có người hỏi rồi nhưng em tìm hoài ko thấy ai trả lời.mong các bác bỏ chút thời gian giải đáp dùm em

Có khả năng Wifi chưa kết nối được với Internet, thì máy mới tự động kết nối vào sóng GPRS. Bạn kiểm tra kỹ lại xem sóng Wifi có đủ mạnh hay không? Wifi trên Laptop bắt mạnh hơn PPC nhiều nên không thể so sánh PPC với Laptop được. Khi PPC kết nối với Internet được thì nó sẽ không tìm sóng GPRS đâu! Chúc vui!

sututam

tôi kêt nối con o2 xda iis vơi máy tính để bàn qua cổng usb không được trong khi kết nối với laptop lại được , bác nào biết là tại sao không ah
xin hỏi tôi thấy ngoài đường usb còn có thể kết nối bằng cổng com nhưng tôi không biêt chỗ nào bán dây kết nối bằng cổng com. bác nào có thể chi cho tôi chỗ bán được không

XuanTruong

Super V.I.P
tôi kêt nối con o2 xda iis vơi máy tính để bàn qua cổng usb không được trong khi kết nối với laptop lại được , bác nào biết là tại sao không ah
xin hỏi tôi thấy ngoài đường usb còn có thể kết nối bằng cổng com nhưng tôi không biêt chỗ nào bán dây kết nối bằng cổng com. bác nào có thể chi cho tôi chỗ bán được không

ActiveSync kết nối qua cổng USB Bạn nhé! Bạn coi lại cổng USB trên PC xem sao nếu hư thì mua thêm Card chuyển đổi gắn vào khe PCI trên PC để có thêm cổng USB!!!;;):-?

M1000

bác nào có usbmodem driver cho exec cho em xin với, em dùng pm wirelessmodem mà không biết kết nối thế nào để con exec làm modem cho máy tính đc. các bác giúp em với. thanks các bác.

sututam

ActiveSync kết nối qua cổng USB Bạn nhé! Bạn coi lại cổng USB trên PC xem sao nếu hư thì mua thêm Card chuyển đổi gắn vào khe PCI trên PC để có thêm cổng USB!!!;;):-?

bác ơi!
cái Card chuyển đổi gắn vào khe PCI trên PC để có thêm cổng USB này mua ở đâu vậy. nó như thế nào bac, bác biết gia bao nhiêu không . tôi thấy activesync cũng cho kết nối bằng com mà.
các loại máy nokia thường có cổng com. khôg hiểu o2 có không nhỉ

XuanTruong

Super V.I.P
bác ơi!
cái Card chuyển đổi gắn vào khe PCI trên PC để có thêm cổng USB này mua ở đâu vậy. nó như thế nào bac, bác biết gia bao nhiêu không . tôi thấy activesync cũng cho kết nối bằng com mà.
các loại máy nokia thường có cổng com. khôg hiểu o2 có không nhỉ

Bạn ra cửa hàng bán linh kiện máy tính mua nhé, cũng rẻ thôi mà! Cổng COM thì Mình chưa thử kết nối, mà chỉ dùng cổng USB thôi! Theo Mình dùng cổng COM cũng phải có cáp để chuyển đổi sang USB vì máy O2 chỉ có cổng USB thôi mà!!! Chúc thành công!;;):-?

sportdinh

úc trước mình xài O2mini thì kết nối PPC và PC qua AS bình thường. Giờ mới tậu 1 em atom life cài đặt lại AS 4.5 nhưng ko thể kết nối ,mình đã cài đặt ActiveSyns thì bị báo :" either there is no default mail client or the current mail client can not fulfill the mesassging request. Please run microsoft office outlook and set as the default mail client ".
mình bỏ qua thì kết nối máy tính ko được, khi mở AS lên chỉ có table file-> connecsion setting và đã check port com1, 2 , USB nhưng ko có cái nào vào được.
Mình mua thêm sợi cable mới, cài đặt vào 1 PC khác thì nó báo kết nối được nhưng click vào mobie device thì ko hiện ra bất kỳ folder hay file nào???????
Các Mod hay bạn nào có kinh nghiệm vui lòng hướng dẫn chi tiết với.
thank

ancola66

Super V.I.P
úc trước mình xài O2mini thì kết nối PPC và PC qua AS bình thường. Giờ mới tậu 1 em atom life cài đặt lại AS 4.5 nhưng ko thể kết nối ,mình đã cài đặt ActiveSyns thì bị báo :" either there is no default mail client or the current mail client can not fulfill the mesassging request. Please run microsoft office outlook and set as the default mail client ".
mình bỏ qua thì kết nối máy tính ko được, khi mở AS lên chỉ có table file-> connecsion setting và đã check port com1, 2 , USB nhưng ko có cái nào vào được.
Mình mua thêm sợi cable mới, cài đặt vào 1 PC khác thì nó báo kết nối được nhưng click vào mobie device thì ko hiện ra bất kỳ folder hay file nào???????
Các Mod hay bạn nào có kinh nghiệm vui lòng hướng dẫn chi tiết với.
thank
Khi bạn kết nối PPC với PC lần đầu tiên thì AS bao giờ cũng nhắc bạn là bật microsoft office outlook để đồng bộ với PPC. Vậy trước khi kết nối bạn hãy bật microsoft office outlook trước sau đó mới kết nối PPC với PC. Bây giờ AS mới bắt đầu chạy , bạn chọn các mục cần đồng bộ mà bạn muốn rồi cứ thế next đến finish thì thôi:D

mildjaguar

Touch 2

Touch 2 mổi lần vào wifi là có thêm thằng GPRS,cancle GPRS thì vào mạng không được mặc dù tín hiệu sóng wifi rất mạnh.Nếu dùng cả wifi va GPRS thì vào mạng được nhưng mau hết money wá,không giống cái O2 Neo cũ.Mong các bác cao thủ chỉ giúp,thank a lots.Chờ tin:)

XuanTruong

Super V.I.P
Touch 2 mổi lần vào wifi là có thêm thằng GPRS,cancle GPRS thì vào mạng không được mặc dù tín hiệu sóng wifi rất mạnh.Nếu dùng cả wifi va GPRS thì vào mạng được nhưng mau hết money wá,không giống cái O2 Neo cũ.Mong các bác cao thủ chỉ giúp,thank a lots.Chờ tin:)

Bạn có thể xóa một vài các thông số cài đặt GPRS đi, hoặc HR lại máy thử xem nhé! Vì theo mặc định máy thì ưu tiên kết nối Wifi trước, nếu không có sóng Wifi thì máy mới tìm sóng GPRS! Chúc vui!;;):-?