• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

Utxd

Cho mình hỏi sao trong programs máy mình không có chương trình MODEM LINK? Mình dùng 02s, Win2005 bản .10.fix2 mới nhất!Nếu có soft ở ngoài thì cho mình nhé!Cám ơn nhiều!

Ngay phía trên bài này (bài 95) thế mà không thấy ư :-??

dnsonv

Ngay phía trên bài này (bài 95) thế mà không thấy ư :-??
Mình có soft HTCUSBMODEM rồi, nhưng ý mình là sao trên PPC của mình,trong Program không có icon Modem link(Wire less)? Nên mình không làm được bước 1(cài đặt trên ppc).Giúp mình với!Thanks...

TuanQuang

Mình có soft HTCUSBMODEM rồi, nhưng ý mình là sao trên PPC của mình,trong Program không có icon Modem link(Wire less)? Nên mình không làm được bước 1(cài đặt trên ppc).Giúp mình với!Thanks...
có chứ bạn dòng 02 nào mà chẳng có.bạn tìm kỹ lại xem.trong phần extra của programme có đấy. bạn đang dùng dòng máy nào vậy?

Nemmatlanh

Đúng như bạn nói đó,những bản Rom cũ còn có Soft đó trong Rom.Chứ như mình đang dùng Exec nè,nhưng bản Rom mới hầu như đã không còn Soft đó nữa rồi.Nhưng nó lại cho mình Soft hay hơn mà dùng dễ hơn đó là Soft InternetSharing :D .Thân!

dnsonv

Mình thấy bản cho BA 5.4.08 vẫn có,thế mà sang đến bản .10fix2 lại không có!Minhf cũng đã thử Internet Sharing rồi mà chưa đựơc!nem dùng đựơc chỉ mình với!thanks...

Kobold1609

Mình thấy bản cho BA 5.4.08 vẫn có,thế mà sang đến bản .10fix2 lại không có!Minhf cũng đã thử Internet Sharing rồi mà chưa đựơc!nem dùng đựơc chỉ mình với!thanks...

Trên PPC bạn phải kết nối GPRS,còn AS trên PC vào Connection Settings chọn This Computer is connected to : The Internet.Sau đó kết nối PPC và PC ,rồi trên PPC vào Internet Sharing và ấn vào Connect.Lúc này trên PC bạn có thể dễ dàng vào Internet được rồi.Chúc vui !

thanhtung183

Em xài O2 exec, ra hàng wifi cafe nhưng ko thể nào vào web được, chỉ connect được thôi. Bác nào biết cách chỉnh thông số trong con exec ko chỉ em với. Em cảm ơn!

Em xài O2 exec, ra hàng wifi cafe nhưng ko thể nào vào web được, chỉ connect được thôi. Bác nào biết cách chỉnh thông số trong con exec ko chỉ em với. Em cảm ơn!

Đã connect rồi sao lại không lên được web? mình không hiểu cho lắm, có cần phải khai báo gì đâu, bật kết nối, nhận được máy chủ và hiện thông số là vào web thôi...

NguyenDucDung

thứ nhất bạn xem nó có bị "encrypted" ko?
thứ 2 là wi-fi network đó có mạng ko? nếu ko có mạng thì bạn sẽ thấy trên PPC của bạn nó ko tìm đc địa chỉ IP

thanhtung183

thứ nhất bạn xem nó có bị "encrypted" ko?
thứ 2 là wi-fi network đó có mạng ko? nếu ko có mạng thì bạn sẽ thấy trên PPC của bạn nó ko tìm đc địa chỉ IP
Em thấy có địa chỉ IP rồi, nhưng vào IE thì nó báo gì đó em ko nhớ lắm. Mà encrypted là sao hả bác, em chỉnh trong cái mục Network Card, vào thẻ Network Adapters chọn ô My network card connects to : là internet. vậy có đúng ko ạ? hay là chỉnh thành work hả bác?

NguyenDucDung

encrypted là mạng bị bảo vệ, phải có k.e.y thì mới vào đc
mấy cái seting kia ko quan trọng đâu, down cái SocketCom WiFi Companion
vào link này tìm nhé :D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=59151#post59151
bạn bật wifi ở máy lên sau đó cái phần mềm SocketCom nó sẽ tự tìm mạng và sau đó bạn chỉ việc connecr vô và....brower :D thôi, chẳng phải chỉnh gì cả mất công ra :D

duong_pda

Không vào được WLAN dùng pass

Chỗ e dùng WLAN của VTC(dùng pass để đăng nhập mạng),chẳng hiểu sao con O2s của e ứ chịu login,nhập password của nhà cung cấp vào và click login thì nó lại trả về màn hình login ban đầu.Các bác giải quyết giùm e với ạ !Thanks

Mở ngoặc:nó chạy WLAN ầm ầm với những mạng WLAN ko dùng pass khác.

duongtrung

Cơ quan mình chắn chắc có Access point (do bọn xài PC vẫn vào ào ào), nhưng mình dùng chương trình chuẩn của O2IIi dò thử thì không phát hiện có chút sóng WiFi nào? Làm sao có thể dùng được WiFi trong trường hợp này hả các bạn (chưa tiện gặp bọn Quản trị mạng cơ quan hỏi). Mong các bạn giúp đỡ Newbie! Thanks!

Nemmatlanh

Cơ quan mình chắn chắc có Access point (do bọn xài PC vẫn vào ào ào), nhưng mình dùng chương trình chuẩn của O2IIi dò thử thì không phát hiện có chút sóng WiFi nào? Làm sao có thể dùng được WiFi trong trường hợp này hả các bạn (chưa tiện gặp bọn Quản trị mạng cơ quan hỏi). Mong các bạn giúp đỡ Newbie! Thanks!

Bạn vào đây để xem cách tạo Access Point giữ các PPC có Wifi nhé.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=2290;;

duongtrung

Cám ơn MOD nemmatlanh rất nhiều nhưng cái mình thắc mắc là trong cơ quan có Access point nhưng vấn đề là khi bật cái bộ dò sóng dèault của O2IIi thì lại hông thấy có sóng. Vậy mình muốn kết nối vào Access point đó phải làm sao? Khai báo nhưng gì? Cần biết thêm thông tin gì tự bọn quản trị mạng. Cái link Bro đưa là nối PPC với PCC thì lại chưa quan tâm đến vấn đề đó. Thanks Bro nhiều!

Kobold1609

Cám ơn MOD nemmatlanh rất nhiều nhưng cái mình thắc mắc là trong cơ quan có Access point nhưng vấn đề là khi bật cái bộ dò sóng dèault của O2IIi thì lại hông thấy có sóng. Vậy mình muốn kết nối vào Access point đó phải làm sao? Khai báo nhưng gì? Cần biết thêm thông tin gì tự bọn quản trị mạng. Cái link Bro đưa là nối PPC với PCC thì lại chưa quan tâm đến vấn đề đó. Thanks Bro nhiều!

Khi kết nối Wifi bạn không cần biết thêm thông tin gì cả ?Ngoại trừ Password hay người ta goi là K.E.Y (nếu quản trị mạng cài đăt).Còn khi bật Wifi lên bạn để chế độ IP động thì máy của bạn sẽ tự tìm ra mạng Wifi mà thôi.
Còn nếu cẩn thận hơn bạn có thể hỏi người quản trị các thông số về IP bao gồm Subnet mask và Default Gateway .Chúc vui nhé!

L

lyhung

Guest
Trước đây mình duyệt web (dùng wifi) được với Internet Explorer.Rồi một ngày đẹp trời I.E hiên ra như sau:This address is not valid.Check the address and try again.Mình cài opera thì vẫn duyệt web được.Nhờ các bro chỉ giúp.
Dùng opera nó khởi động lâu quá.
Thanks

atomcuibap

các bác ơi nhân tiện Vụ Phần mềm hổ trợ WIFI các bác cho em thắc mắc cái này.
Em có con O2 Atom và cái thằng Laptop nhưng không hiểu sao lúc em ở nhà thì chỉ mổi thằng LapTop là vào được WIFI còn thằng O2 Atom thì không vào được nó chẳng tìm thấy mạng gì cả. Nhưng nếu ra ngoài quán càe thì cả 2 thằng đều nhận rất tốt. thế mới khó hiểu bác à. Cục Wifi nhà em là Linksys.
bác nào biết chỉ em với. em có chỉnh lại tên cho cái cục Wifi và cài Pass nửa, nhung sau này bỏ Pass nhưng củng chẳng vào được.

atomcuibap

em xin viết thêm một bài nửa gửi các bác!!! em mày mò hoài bây giờ mới thấy rằng: khi em đổi tên hoặc cài Pass cho linksys đều không vào được từ con O2 Atom, còn khi em chỉnh về ban đầu như nhà sản xuất thì vào phà phà luôn các bác à.
còn máy Laptop thì bất kỳ trường hợp nào củng vào được các bác à!!! em đúng là không hiểu sao nữa. bác nào biết chỉ em với!!! đội ơn các bác

cunconlonton

có bác nào thử dùng internet thông qua PC bang bluetooth chưa a?bác nào làm được hướng dẫn tỉ mỉ cho em nhé.em cám ơn rất nhiều a.