• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

kizzem

Bạn vào HKEY_LOCAL_MACHINE
nls\overridestha đổi giá trị khóa STFmt thành "hh:mm:ss tt" bạn nhé

vẫn ko đc bác ơi, cái đồng hồ today vẫn chạy 24h,em đã chỉnh sửa như bác chỉ rồi đó mà ko hiện ra chữ am và pm, e đang chạy rom wm6 .4, trước khi mang ra tiệm sửa máy nó còn chạy am và pm, sau đó sửa xong rồi thì mất lun

b_x_vinh

Move "My Documents" to a SD Storage Card

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows CE Services]
Mofify\Create the following:
String Bane: FileSyncPath Value: \SD Card\My Documents
Simply create a root folder on your storage card named: My Documents
cách này có sử được được trên WM6 không nhỉ, mình làm mà không được,bạn nào làm ơn chỉ lại giúp mình với.:((

vẫn ko đc bác ơi, cái đồng hồ today vẫn chạy 24h,em đã chỉnh sửa như bác chỉ rồi đó mà ko hiện ra chữ am và pm, e đang chạy rom wm6 .4, trước khi mang ra tiệm sửa máy nó còn chạy am và pm, sau đó sửa xong rồi thì mất lun

Cuối cùng cũng dò ra được AM, PM cho bạn rồi, bạn thay cái "hh:mm:ss tt" trong bài viết bên dưới của mình thành "h:mm tM" rồi khởi động lại máy bạn nhé! Chúc bạn thành công!

Bạn vào HKEY_LOCAL_MACHINE
nls\overridestha đổi giá trị khóa STFmt thành "hh:mm:ss tt" bạn nhé

matbu

Nhân tiện cho mình hỏi các bạn về cái H_L_M\system\GDI\Glyphcache (tinh chỉnh cái tốc độ hiển thị hình ảnh đó).Mình làm rồi nhưng cũng chẳng thấy có gì thay đổi,màn hình cũng chẳng đẹp hơn,nhưng mà tốc độ máy thì có giảm đi :D khó hiểu,ai giải thích dùm nhé,thank much!
híchíc...e zừa mới làm xog thì tự nhiên màn hình nó dở chứg...jựt jựt liên hồi,kèm theo đó là nhòe khủg khíp..để một lát thì hết,mở máy lên tí lại bị lại...sợ...chỉnh lại như cũ...có bác nào cho e ý kiến k ạ???:(

next

Muốn vọc Registry của PPC thì trước hết cần cài những Soft có thể can thiệt vào Reg của PPC.Bây giờ dùng phổ biến nhất là Resco Registry,bạn có thể cài vào máy,sau đó đọc lại từ đầu Topic này để có thể vọc những Reg mình muốn.Thân!

nếu được thì bạn gửi qua cho mình luôn phân mềm resco registry dùm luôn bạn ơi,dọc cả ngày rồi trên website mà vẫn không tìm thấy .địa chỉ email của mình là jimmybi84@yahoo.com.thanks bro trước một cái=D>=D>
chú ý : để xin soft thì bạn sang box soft xin nhé., lần này mình nhắc nhở lần sau sẽ del.

Để có đc Resco Registry thì bạn phải cài resco explorer nó có kèm theo luôn Resco Registry.

Last edited by a moderator:

aitdesign

Cho em hỏi, có cách nào để thay đổi màu chữ trên PPC ko? :)
Vì cái background img của em để hơi sáng, muốn cho màu chữ từ màu trắng chuyển sang một màu tối hơn chút cho dễ nhìn ^^

hung1406

Cho em hỏi, có cách nào để thay đổi màu chữ trên PPC ko? :)
Vì cái background img của em để hơi sáng, muốn cho màu chữ từ màu trắng chuyển sang một màu tối hơn chút cho dễ nhìn ^^

Dùng SK Tool nhé. Thay được cả màu chữ Background, Taskbar... Bạn vào Tune up , Color ..để thay đổi màu chữ.:D
(còn PM SK Tools bạn tìm bên box p.mềm vậy):D

híchíc...e zừa mới làm xog thì tự nhiên màn hình nó dở chứg...jựt jựt liên hồi,kèm theo đó là nhòe khủg khíp..để một lát thì hết,mở máy lên tí lại bị lại...sợ...chỉnh lại như cũ...có bác nào cho e ý kiến k ạ???:(

Cái nì là chỉnh bộ nhớ đệm dành cho các font chữ trong máy. Bạn chỉnh thấp (VD 1024) rồi vào Text messenger di cái scrool lên xuống sẽ thấy giật giật .Còn chỉnh cao,sẽ thấy khác hẳn, theo mình là 1024 x 4= ... thì là ổn định.
Và tất nhiên nó dành 1 lượng RAM cho font cache thì bộ nhớ máy sẽ giảm đi. Nhưng bù lại sẽ đọc các file văn bản tốt hơn, nhanh hơn, và kô bị giật giật nữa :)):)):))

matbu

Cái nì là chỉnh bộ nhớ đệm dành cho các font chữ trong máy. Bạn chỉnh thấp (VD 1024) rồi vào Text messenger di cái scrool lên xuống sẽ thấy giật giật .Còn chỉnh cao,sẽ thấy khác hẳn, theo mình là 1024 x 4= ... thì là ổn định.
Và tất nhiên nó dành 1 lượng RAM cho font cache thì bộ nhớ máy sẽ giảm đi. Nhưng bù lại sẽ đọc các file văn bản tốt hơn, nhanh hơn, và kô bị giật giật nữa :)):)):))

bác ui,làm ơn cho e hỏi.e đag xài atom exec,nói là 262,000 màu nhưg sao e thấy thằg atom life tuy chỉ có 65,000 màu mà nhìn nó ság hơn hẳn.có cách nào can thiệp zô registry để được màn hình nó cũg ság júg zị k ạ???...(e đã chỉnh backlight nhưg vẫn k được như zị)..ban đầu e nghĩ là như các bác đã bày ở trên sẽ được nên làm theo,hóa ra k fải vậy nên thui...e lính mới,mog nhận được sự chỉ bảo của các huynh...hìhì...

vn1337

Cho hỏi ngoài lề chút. Các bạn thay đổi các thông số đó bằng cách nào. Tôi tìm hoài không ra chỗ nào để chỉnh sửa.

Cho hỏi ngoài lề chút. Các bạn thay đổi các thông số đó bằng cách nào. Tôi tìm hoài không ra chỗ nào để chỉnh sửa.
Bạn dùng một chương trình chỉnh sửa registry nào đó, phổ biến nhất là Resco Registry, muốn thay đổi giá trị của khóa nào thì cứ chọt vào nó rồi dùng bàn phím nhập trực tiếp giá trị thay thế vào là xong !

TuanQuang

bác ui,làm ơn cho e hỏi.e đag xài atom exec,nói là 262,000 màu nhưg sao e thấy thằg atom life tuy chỉ có 65,000 màu mà nhìn nó ság hơn hẳn.có cách nào can thiệp zô registry để được màn hình nó cũg ság júg zị k ạ???...(e đã chỉnh backlight nhưg vẫn k được như zị)..ban đầu e nghĩ là như các bác đã bày ở trên sẽ được nên làm theo,hóa ra k fải vậy nên thui...e lính mới,mog nhận được sự chỉ bảo của các huynh...hìhì...

Trong một số bài đầu cảu Topic cũng đã nói đến cách hack registry để chỉnh màn hình, nhưng chỉ tăng đc độ mịn của màn hình thôi, còn việc chỉnh màn hình sáng như atom thì mình nghĩ ko đc đâu vì màn hình cảu Exec là VGA còn của Atom là QVGA bạn ah.

kukingkong

Có cách nào tắt béng voicemail ở today screen ko các bác ? Lúc nào nó cũng chình ình mát 1 dòng trên màn hình mà chẳng để làm gì cả.

Do disable ở Settings-Today ko được (sorry tôi dùng version Pháp nên ko biết mục tương ứng tiếng Anh là gì), tôi vào registry, tìm đến mục voicemail, nhưng cũng ko thể sửa khóa Enabled từ 1 về 0 được, xóa nguyên mục đó cũng ko cho (các mục khác sửa vô tư).

Cám ơn các bác.

Có cách nào tắt béng voicemail ở today screen ko các bác ? Lúc nào nó cũng chình ình mát 1 dòng trên màn hình mà chẳng để làm gì cả.

Do disable ở Settings-Today ko được (sorry tôi dùng version Pháp nên ko biết mục tương ứng tiếng Anh là gì), tôi vào registry, tìm đến mục voicemail, nhưng cũng ko thể sửa khóa Enabled từ 1 về 0 được, xóa nguyên mục đó cũng ko cho (các mục khác sửa vô tư).

Cám ơn các bác.
Bạn thử up lên một tấm hình của cái voicemail đó ngoài màn hình Today nhé!

tetbayba

Trong một số bài đầu cảu Topic cũng đã nói đến cách hack registry để chỉnh màn hình, nhưng chỉ tăng đc độ mịn của màn hình thôi, còn việc chỉnh màn hình sáng như atom thì mình nghĩ ko đc đâu vì màn hình cảu Exec là VGA còn của Atom là QVGA bạn ah.
Giải thích này của MOD TuanQuang khó hiểu quá!!!:-?:)

Bạn ko hiểu ở đâu vậy?

tubua

atom exec là 262,000 màu mà atom life tuy chỉ có 65,000 màu vẫn sáng hơn hẳn thì ko có gì là lạ lắm Bạn ạ ! Vì máy càng nhiều màu thì độ nét của màn hình càng cao (chứ ko phải càng sáng) ,còn độ sáng tối thì lại phụ thuộc vào đèn màn hình của máy thôi. Còn việc can thiệp registry chỉ làm tăng phần nào độ mịn và mượt của màn hình thôi (quan trọng vẫn là phần cứng),đâu có làm đèn màn hình sáng đc hơn. hehe...

Chỉnh sửa cuối:

kukingkong

Bạn thử up lên một tấm hình của cái voicemail đó ngoài màn hình Today nhé!

1. Nó là dòng cuối Réponder đó. Nó là dịch vụ người gọi để lại tin nhắn bằng lời nếu tôi ko bốc máy.
2. Đây là hình chỉnh trong Today. Uncheck ko hiệu quả.
3. Chỉnh Enabled từ 1 về 0 (dùng Resco Registry), vào lại vẫn là 1, xóa khóa Enabled đi, máy tự tạo lại khóa mới với giá trị =1, ko cho xóa toàn bộ mục Voicemail.

Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

1. Nó là dòng cuối Réponder đó. Nó là dịch vụ người gọi để lại tin nhắn bằng lời nếu tôi ko bốc máy.
3. Chỉnh Enabled từ 1 về 0 (dùng Resco Registry), vào lại vẫn là 1, xóa khóa Enabled đi, máy tự tạo lại khóa mới với giá trị =1, ko cho xóa toàn bộ mục Voicemail.

Thanks.

Bạn thử dùng SKTools, vào phần Today Plugin để remove k.e.y của nó xem sao nhé!

Dao007forever

Thanks.

Anh thử dùng Pocket Controller Registry mà xóa hay sửa nhé. Sửa xong soft reset lại. Thân.

tetbayba

Giải thích này của MOD TuanQuang khó hiểu quá!!!:-?:)

Bạn ko hiểu ở đâu vậy?
MOD cứ đọc lại câu hỏi của bạn matbu ở trên và đọc lại câu trả lời của MOD sẽ thấy là tại sao khó hiểu:).
Trả lời như chuyên gia tubua "atom exec là 262,000 màu mà atom life tuy chỉ có 65,000 màu vẫn sáng hơn hẳn thì ko có gì là lạ lắm Bạn ạ ! Vì máy càng nhiều màu thì độ nét của màn hình càng cao (chứ ko phải càng sáng) ,còn độ sáng tối thì lại phụ thuộc vào đèn màn hình của máy thôi. Còn việc can thiệp registry chỉ làm tăng phần nào độ mịn và mượt của màn hình thôi (quan trọng vẫn là phần cứng),đâu có làm đèn màn hình sáng đc hơn" thì "đúng trọng tâm" nhưng theo tôi thì màn hình 262.000 màu sẽ cho màu sắc mịn (độ chuyển màu liên tục) hơn màn hình 65.000 màu chứ không nét hơn. Độ nét của hình ảnh phụ thuộc vào ma trận điểm và ma trận động (active matrix) của màn hình (đặc trưng bởi độ phân giải mà đổi với PPC chúng ta vẫn thường dùng danh từ VGA hay QVGA để chỉ). Trên nguyên tắc bảng hiễn thị màu càng cao thì độ tương phản và độ sáng sẽ tăng (do tính linh động của các điểm ảnh con tăng) tuy nhiên như bạn tubua có nói, điều này còn phụ thuộc vào phần cứng, thử so sánh màn hình 262.000 màu của Moto V3 với màn hình 262.000 màu của SE M600i sẽ thấy khác xa: màn hình M600i sáng hơn hẵn.
Về Registry, theo tôi biết, các tweak: Increase Glyph cache chỉ làm tăng tốc độ hiễn thị (do thời gian load font được cải thiện), Enable ClearType chỉ làm tăng độ nét và mượt mà của font nói riêng... không có tweak nào có thể làm thay đổi chất lượng hình ảnh của màn hình nói chung.
Tài hèn sức mọn, chỉ có thể đóng góp như vậy!!!:(