• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

AnhQuynh

Well-Known Member
MOD cứ đọc lại câu hỏi của bạn matbu ở trên và đọc lại câu trả lời của MOD sẽ thấy là tại sao khó hiểu:).
Trả lời như chuyên gia tubua "atom exec là 262,000 màu mà atom life tuy chỉ có 65,000 màu vẫn sáng hơn hẳn thì ko có gì là lạ lắm Bạn ạ ! Vì máy càng nhiều màu thì độ nét của màn hình càng cao (chứ ko phải càng sáng) ,còn độ sáng tối thì lại phụ thuộc vào đèn màn hình của máy thôi. Còn việc can thiệp registry chỉ làm tăng phần nào độ mịn và mượt của màn hình thôi (quan trọng vẫn là phần cứng),đâu có làm đèn màn hình sáng đc hơn" thì "đúng trọng tâm" nhưng theo tôi thì màn hình 262.000 màu sẽ cho màu sắc mịn (độ chuyển màu liên tục) hơn màn hình 65.000 màu chứ không nét hơn. Độ nét của hình ảnh phụ thuộc vào ma trận điểm và ma trận động (active matrix) của màn hình (đặc trưng bởi độ phân giải mà đổi với PPC chúng ta vẫn thường dùng danh từ VGA hay QVGA để chỉ). Trên nguyên tắc bảng hiễn thị màu càng cao thì độ tương phản và độ sáng sẽ tăng (do tính linh động của các điểm ảnh con tăng) tuy nhiên như bạn tubua có nói, điều này còn phụ thuộc vào phần cứng, thử so sánh màn hình 262.000 màu của Moto V3 với màn hình 262.000 màu của SE M600i sẽ thấy khác xa: màn hình M600i sáng hơn hẵn.
Về Registry, theo tôi biết, các tweak: Increase Glyph cache chỉ làm tăng tốc độ hiễn thị (do thời gian load font được cải thiện), Enable ClearType chỉ làm tăng độ nét và mượt mà của font nói riêng... không có tweak nào có thể làm thay đổi chất lượng hình ảnh của màn hình nói chung.
Tài hèn sức mọn, chỉ có thể đóng góp như vậy!!!:(

Độ sáng và nét của màn hình còn phụ thuộc vào phần cứng, nói như vậy thì có thể đúng, nhưng thực chất giữa thông số quảng cáo và thông số thực có giống nhau không. VD nó quảng cáo là màn hình 262.000 mầu nhưng thực chất chỉ có 65.000 mầu thì sao? Tổng kết lại:

1. Mầu sắc tùy thuộc vào dòng máy. Dòng máy V3i và V3 cũng 262.000 mầu nhưng rõ ràng V3i đẹp hơn hẳn.

2. Không có cách nào để tăng được mầu, và độ sâu của hình ảnh

Kể từ bài viết này trở đi, tất cả những bài viết nào tiếp tục bàn về độ sáng màn hình sẽ bị del ngay lập tức! Các bạn lưu ý nhé!

hsoncd

Các bác ai biết cách chỉnh registry để mở chức năng khóa mật mã của máy Exec không ạ, máy em bị mất chức năng đó rùi. vào phần thiết lập cá nhân bấm vào mật khẩu thì nó không chạy được. Vui lòng chỉ dùm???

hateboy

cách này ko ổn

Thế thì bạn vào thẳng trong Message>>>>>>text message>>>>>>Menu>>>>>>>Tool>>>>>>>Option>>>>>>>tap an account to change settings>>>>>>Text Message>>>>>Tích vào ô Request delivery notifications là ok thôi.Chúc vui!

Làm các này cũng được, nhưng mỗi lần gửi tin điều tap vào đây thì quá bất tiện, vì cách trên chỉ có tác dụng khi mỗi lần gửi tin nhắn điều tap vao, nó ko có tác dụng cho lần sau.

Làm các này cũng được, nhưng mỗi lần gửi tin điều tap vào đây thì quá bất tiện, vì cách trên chỉ có tác dụng khi mỗi lần gửi tin nhắn điều tap vao, nó ko có tác dụng cho lần sau.

Chỉ cần tap một lần thôi là có tác dụng rồi mà bạn, mình chưa thấy ai bị tap lần đầu rồi lần sau ko có tác dụng như vậy cả!

hateboy

Nhưng cái hp 6365 của mình thì bị rồi

Chỉ cần tap một lần thôi là có tác dụng rồi mà bạn, mình chưa thấy ai bị tap lần đầu rồi lần sau ko có tác dụng như vậy cả!

Mình xài hp 6365 lúc trước khi chưa biết cách chỉnh registry thì mình vẫn dùng cách này cho những tin quan trọng nhưng mỗi lần tap chỉ có tác dụng cho tin đó mà thôi. Mình đã xài qua 3 máy: hp 6315 và hp6365, sau đó cũng là hp 6365 và tất cả điều như vậy cả. Mình ko biết có phải là do đặc trưng của dòng này ko. Nhưng sau khi chỉnh registry thì mọi chuyện điều ổn, nó có tác dụng cho tất cả các tin nhắn, hiện giờ thì mình đã hài lòng rồi.

Mình xài hp 6365 lúc trước khi chưa biết cách chỉnh registry thì mình vẫn dùng cách này cho những tin quan trọng nhưng mỗi lần tap chỉ có tác dụng cho tin đó mà thôi. Mình đã xài qua 3 máy: hp 6315 và hp6365, sau đó cũng là hp 6365 và tất cả điều như vậy cả. Mình ko biết có phải là do đặc trưng của dòng này ko. Nhưng sau khi chỉnh registry thì mọi chuyện điều ổn, nó có tác dụng cho tất cả các tin nhắn, hiện giờ thì mình đã hài lòng rồi.

Bạn tap hay chỉnh reg thì đều như nhau cả, bởi vì khi bạn tap thì về bản chất là giá trị reg sẽ thay đổi, chỉ là thao tác đơn giản hơn thôi, nhưng ko hiểu sao tap vào thì chỉ có tác dụng một lần mà chỉnh reg thì ok, ko hiểu?

menhanoi

Các bác cứu với, thằng em mình dùng 02 exec vừa rồi đi copy mấy cái soft ở ngoài hàng về, chả biết cài thế nào dính ngay virus, phải HR rồi, nhưng mà khổ ???? sau khi HR thì phần Call time lên tới 3250h gọi ?????? HR lại lần nữa vẫn thế... các bác có cách nào can thiệp vào registry xử lý giúp vụ này được không ??? Thanks trước nhé

Các bác cứu với, thằng em mình dùng 02 exec vừa rồi đi copy mấy cái soft ở ngoài hàng về, chả biết cài thế nào dính ngay virus, phải HR rồi, nhưng mà khổ ???? sau khi HR thì phần Call time lên tới 3250h gọi ?????? HR lại lần nữa vẫn thế... các bác có cách nào can thiệp vào registry xử lý giúp vụ này được không ??? Thanks trước nhé
Việc reset call time thực chất chỉ là dùng thời gian để đánh lừa Active Sync thôi bạn, chứ theo mình biết thì nó ko liên quan đến reg đâu!

hdanhbka

con charmer của mình, chả hiểu sao tự nhiên trong plugin ở today, mất phàn messaging. Có cách nào vào registry lấy lại ko ạ?TKS

ChuHuyHoan

Well-Known Member
con charmer của mình, chả hiểu sao tự nhiên trong plugin ở today, mất phàn messaging. Có cách nào vào registry lấy lại ko ạ?TKS

Cái này thì cần gì chỉnh registry bạn chỉ cần vào phần today -> Items -> kích vào messaging là nó hiện mà. Thân!!!

hateboy

mình cảm thấy rối rồi đây.

Bạn tap hay chỉnh reg thì đều như nhau cả, bởi vì khi bạn tap thì về bản chất là giá trị reg sẽ thay đổi, chỉ là thao tác đơn giản hơn thôi, nhưng ko hiểu sao tap vào thì chỉ có tác dụng một lần mà chỉnh reg thì ok, ko hiểu?

Anh PhamThanhDat càng giải thích thì mình thấy càng rối rồi đây. bởi vì từ trước tới nay mình chưa bao giờ chỉnh registry cả. Mà quả thật là đúng như mình trình bày, lúc trước thì sau khi mình check vào new - mesage - edit - oftion - và check vào request SMS . . . . thì tin nhắn sẽ được báo cáo, ngay sau đó mình gởi tin nhắn tiếp theo thì vẫn với các bước trên, khi đến ô request SMS . . . . thì hoàn toàn ko có dấu check, phải check vào lại, nếu ko thì tin nhắn sẽ ko được báo cáo.
Nếu theo như PhamThanhDat nói thì thực chất của 2 bước trên là như nhau thì bây giờ mình cũng . . . ko hiểu luôn!
Nhưng bây giờ mọi thứ điều ổn nên mình cũng ko quan tâm đến nó làm gì nữa. Cảm ơn PhamThanhDat đã quan tâm đến bài viết của một thành viên có đóng góp còn hạn chế như mình. Thanks!

hateboy

Mà này, mình vừa test lại thử là: cũng các bước như trên (sau khi đã chỉnh Reg để mặc định là báo cáo) nhưng lần này mình lại làm ngược lại là bỏ dấu check tại ô request SMS, sau đó gởi tin nhắn khác thì trong o request SMS lại có dấu check sẵn rồi.

tetbayba

Về "Request message delivery notification"

- Khi chưa can thiệp registry, mặc định máy sẽ không "Request message delivery notification" -> mỗi khi Reply nếu vào Tools\Options sẽ thấy hộp kiểm uncheck. Nếu check tuỳ chọn này thì chỉ có tác dụng cho một lần gửi -> mỗi khi gửi tin muốn có notification thì phải check lại.
- Nếu chỉnh registry (HKCU\Software\Microsoft\Inbox\Settings -> SMSDeliveryNotify = dword:00000001) thì mặc định lại máy luôn notification khi gửi tin. Vì vậy nếu đã chỉnh registry mà muốn không notification khi gửi tin thì mỗi lần gửi tin phải vào Tools\Options để bỏ dấu kiểm (hoặc muốn bỏ hẳn yêu cầu notification khi đã chỉnh registry thì chọn lại DWord value là 00000000).
Cái này đúng cho mọi PPC phone dùng WM 2003 và 2005.

hdanhbka

Cái này thì cần gì chỉnh registry bạn chỉ cần vào phần today -> Items -> kích vào messaging là nó hiện mà. Thân!!!

ồ không, cái tớ nói chính là cái này, trong items đó ko có msging. à, thông tin thêm là nó bị thế sau lần tớ tháo pin trong khi nó đang restart.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
ồ không, cái tớ nói chính là cái này, trong items đó ko có msging. à, thông tin thêm là nó bị thế sau lần tớ tháo pin trong khi nó đang restart.

Đang restart mà tháo pin thì bị lỗi win rồi bạn HS lại là được. Thân!!!

Anbis

Cho mình hỏi, có cách nào để chỉnh lại khi mình vào contacts, nó sẽ hiện First Name trước Last Name ko nhỉ ?

tondanguyen

có ai chỉ mình cách nào để vảo registry với !mình mới dùng pda nên chưa hiểu lắm.thấy có nhiều đoạn mã nhưng chưa bít sao để vào đó được.ai biết cách làm ơn chỉ dạy cho mình với .cám ơn nhiều

Kobold1609

có ai chỉ mình cách nào để vảo registry với !mình mới dùng pda nên chưa hiểu lắm.thấy có nhiều đoạn mã nhưng chưa bít sao để vào đó được.ai biết cách làm ơn chỉ dạy cho mình với .cám ơn nhiều

Bạn phải cài đặt thêm soft hỗ trợ cho để chỉnh sửa registry như Registry Editor ,hoặc cài bộ Resco Explorer(cài đầy đủ) sẽ hỗ trợ chỉnh sửa Registry.....
Các phần mềm này bạn có thể tìm thấy trong diễn đàn.
Chúc vui !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho mình hỏi, có cách nào để chỉnh lại khi mình vào contacts, nó sẽ hiện First Name trước Last Name ko nhỉ ?

Cái này nó mặc định trong máy rồi không chỉnh được đâu bạn ạ mò mày mãi mà không được :D. Thân!!!