• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

beyeu0888

con Tmonile pro
cứ vào wifi không được.
chĩ tìm được dịch vụ wifi rồi connect thôi.
ví dụ như ở cafe thì nó cứ bắt login dịch vụ của fpt miết chứ ko vào web được.mặc dù cột sóng đầy vun
chạy lòng vòng.
giờ em có thể làm gì đây.
hack registre hay bị phần cứng.
rom up nhiều mà bản nào cũng bị.
mà cho em hỏi một câu ngớ ngẫn.mình hack registre khi Hard reset hoặc up rom mới nó có bị dính theo không.có nghĩa là em lỡ chỉnh registre sai mà ko bít sữa thì up rom mới có hết không?

Chỉnh sửa cuối:

shpy

con Tmonile pro
cứ vào wifi không được.
chĩ tìm được dịch vụ wifi rồi connect thôi.
ví dụ như ở cafe thì nó cứ bắt login dịch vụ của fpt miết chứ ko vào web được.mặc dù cột sóng đầy vun
chạy lòng vòng.
giờ em có thể làm gì đây.
hack registre hay bị phần cứng.
rom up nhiều mà bản nào cũng bị.
mà cho em hỏi một câu ngớ ngẫn.mình hack registre khi Hard reset hoặc up rom mới nó có bị dính theo không.có nghĩa là em lỡ chỉnh registre sai mà ko bít sữa thì up rom mới có hết không?

Cái này là cách sử dụng thôi ! Bạn up ROM hay làm gì cũng không được.

Bạn phải đăng nhập vào tran login FPT hiện ra thì sẽ được chuyển tiếp đến trang bạn muốn duyệt. Việc bạn đăng nhập trang FPT (hay các cty khác kiểu làm như vậy) chỉ diễn ra 1 lần đầu tiên cho mỗi lần kết nối.
Nếu bạn dùng soft kết nối internet chứ không duyệt web thì bạn cũng phải mở trình duyệt lên chạy 1 trang nào đó để đăng nhập trang FPT thì soft kia mới dùng internet được.

beyeu0888

Cái này là cách sử dụng thôi ! Bạn up ROM hay làm gì cũng không được.

Bạn phải đăng nhập vào tran login FPT hiện ra thì sẽ được chuyển tiếp đến trang bạn muốn duyệt. Việc bạn đăng nhập trang FPT (hay các cty khác kiểu làm như vậy) chỉ diễn ra 1 lần đầu tiên cho mỗi lần kết nối.
Nếu bạn dùng soft kết nối internet chứ không duyệt web thì bạn cũng phải mở trình duyệt lên chạy 1 trang nào đó để đăng nhập trang FPT thì soft kia mới dùng internet được.

nhưg vấn đề ở đây là cứ login rồi nó đá ra lại.
vào web bất kỳ nó bắt login lại tiếp.rồi lại vòng còng.ko xem web được.

MrThiet

Cầu cứu các cao thủ: Date trên Today máy mình có 2 dòng:
@Thursday
15 January, 2009
Mình đã đọc ở đâu đó cách chỉnh regedit cho hiện 1 dòng, mà giờ tìm mãi không ra.Tự mò chắc còn lâu hơn nữa. Có cao thủ nào chỉ giùm mình với !!!

Cầu cứu các cao thủ: Date trên Today máy mình có 2 dòng:
@Thursday
15 January, 2009
Mình đã đọc ở đâu đó cách chỉnh regedit cho hiện 1 dòng, mà giờ tìm mãi không ra.Tự mò chắc còn lâu hơn nữa. Có cao thủ nào chỉ giùm mình với !!!
Bạn chụp cái hình đưa lên nhé, máy mình chỉ có 1 dòng :D

MrThiet

Up Rom WM5.0 phiên bản này,nó ra 2 dòng Date,hơi chướng mắt. Mình đã đọc lướt ở đâu đó,có thể ở 4R khác? có câu "...Date 1 dòng..." nhưng hồi đó chạy Rom khác, cũng 1 dòng date nên...lơ. Giờ cần,tìm hoài hổng ra !
Hình đây bác:

nonamedevil

Mình xài O2 XDA Zinc WM6.0 , RescoReg 7.03 đã có license . Tuy nhiên sau khi chỉnh xong SR thì nó mất hết dữ liệu đã chỉnh và trở lại như cũ . Giờ phải làm sao ai biết chỉ mình với .

ecoli

Mình xài O2 XDA Zinc WM6.0 , RescoReg 7.03 đã có license . Tuy nhiên sau khi chỉnh xong SR thì nó mất hết dữ liệu đã chỉnh và trở lại như cũ . Giờ phải làm sao ai biết chỉ mình với .

Không thể có chuyện này được. Trước hết bạn phải xác định đã SR hay HR. Mình nghĩ là bạn đã hard reset rồi. Trên forum có hẳn 1 box về zinc đó bạn. Bạn vào http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=206 để xem nhé.

kimcuongtu1978

Chỉnh như thế nào để bỏ cái caller ID mặc định của máy để cho nó đỡ cạnh tranh với KPD3.0 nhỉ. Mình tìm trong registry mà không biết chỉnh chỗ nào. Các bạn giúp mình với. Cám ơn nhiều!

ecoli

Chỉnh như thế nào để bỏ cái caller ID mặc định của máy để cho nó đỡ cạnh tranh với KPD3.0 nhỉ. Mình tìm trong registry mà không biết chỉnh chỗ nào. Các bạn giúp mình với. Cám ơn nhiều!

Bạn dùng SKTools đi, trong đó có thể tắt được cái Caller ID mặc định của máy đó.

duy8889

em đọc từ đầu tới cuối cái thread này rồi nhưng vẫn chưa tìm được, mấy pro chỉ em với:
- e quay fim bằng o2neo k full screen được, nó chỉ cho chọn 176x144 ah, có cách nào chỉnh full screen được k?
- cách chỉnh tăng flame có ảnh hưởng đến camera k?? và tác dụng là quay fim đỡ giựt giựt hình phải k mấy bro????

ancola66

Super V.I.P
Up Rom WM5.0 phiên bản này,nó ra 2 dòng Date,hơi chướng mắt. Mình đã đọc lướt ở đâu đó,có thể ở 4R khác? có câu "...Date 1 dòng..." nhưng hồi đó chạy Rom khác, cũng 1 dòng date nên...lơ. Giờ cần,tìm hoài hổng ra !
Hình đây bác:

Bạn làm thế này nhé :

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today
"AutoSingleLineDatePlugin"=dword:00000001

baby1982

Bạn dùng SKTools đi, trong đó có thể tắt được cái Caller ID mặc định của máy đó.

Ôi, mò múc chỉ luôn chẳng thấy đâu nữa. Lúc trước có dọc và thấy, giờ quên rồi. Help

ancola66

Super V.I.P
Nào các huynh đệ tỷ muội, giúp tớ chứ?! Tớ quên rồi
Vấn đề là bạn dùng ROM có tích hợp Dialpad khác hoặc Contact manager khác với mặc định hay không?
Nếu trường hợp như nêu trên thì bạn dùng phần mềm KAISER TWEAK vào mục HTC or Windows Mobile Dialer và chọn WM6 (No video) khi đó Caller ID sẽ trở về mặc định và các phần mềm quản lý contact khác như Resco Contact Manager hoặc KPD dễ dàng chiếm quyền sử dụng Caller ID

h2_viethoang

Em đọc bài của bác "nguyenphuocho - Thành viên cấp 5" như sau:
- Ðặt Text tùy ý trên góc phải phía dươíi màn hình Today
Ví du : nguyenphuocho
HKLM\Software\Microsoft\Shell\DeviceBeta\Today = "PDAViet" (REG_SZ string, no quotes)
(trang 40 của topic này)
!

Đúng rồi, mình cũng thử cái này trên 6.1 nhưng không được. Chắc chỉ làm được trên 2003 quá. :D đã làm theo đúng hướng dẫn ở trên.

duy8889

em làm theo hướng dẫn để làm mất biểu tượng báo pin là:
HKLM/Services/Power/ShowIcon (dword=0) rồi giữa nút power để tắt máy rồi 10s sau bật lại
vậy là đúng rồi phải k các bro? nhưng biểu tượng pin của e k mất T____T (lúc đầu vô tới Services thì k thấy Power đâu hết, e tự tạo ra đó)
ah e đang xài neo rom ship wm5

tankinh

Alô! Mình sài cái O2 XDA II Mini củ rích đó. Mình co nảy sinh ra ý tưởng này, nhưng không biết phải làm thế nào. vậy các anh em trong diễn đàn mình có ai làm được không nhỉ, nếu được xin chỉ mình với.
Có cách nào chỉnh hệ điều hành Window Mobile 2003 mã vẫn cài đặt được các soft của Window Mobile 2005, Window Mobile 2006, smatphone ....... không vậy. Xin chỉ giáo