• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

fop198x

Bạn vào Start => Settings => tại trường Personal chọn Input và chuyển qua tab Word Completion và đánh dấu chọn Suggest words when entering text là OK thôi! Chúc thành công!

Mình đã làm rồi nhưng vẫn ko đc! Ko bít phải do HTC Touch keyboard có cái XT9 làm ảnh hưởng ko nữa!?

minhmck

Mình dùng MiniS, trước giờ dùng vẫn bình thường. Khi vào chỉnh sữa registry của máy thì khi khởi động lại lâu vô cùng phải kiên nhẫn chờ đợi hoặc là bị treo máy. Cho mình hỏi có cách nào cho nó trở về như cũ trước khi chỉnh sữa ngoài Hard Reset không? Mình không muốn Uprom vì bản mình đang dung ổn định và đã cài nhiều phần mềm. Cám ơn.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình dùng MiniS, trước giờ dùng vẫn bình thường. Khi vào chỉnh sữa registry của máy thì khi khởi động lại lâu vô cùng phải kiên nhẫn chờ đợi hoặc là bị treo máy. Cho mình hỏi có cách nào cho nó trở về như cũ trước khi chỉnh sữa ngoài Hard Reset không? Mình không muốn Uprom vì bản mình đang dung ổn định và đã cài nhiều phần mềm. Cám ơn.

Nếu trước khi chỉnh sửa Registry mà Bạn không Backup, và không biết mình chỉnh sửa cái gì thì không có biện pháp nào ngoài HR đâu! HR chỉ mất hết các chương trình và dữ liệu trên máy chứ không phải up lại Rom như Bạn nghĩ! Chúc thành công!;;):)

Nemmatlanh

Có cách nào tắt chế độ tự động xoay màn của 02 exec ko ?

Chế độ xoay màn hình của Exec là do phần cứng,nó có cục Nam châm ở bên trong điều chỉnh đó.Nên không có cách can thiệp Reg hoặc Soft được đâu bạn ạ :)

forever

anh em cho hỏi cách tăng tốc thanh sáng trong phần contact no di chuyển chậm quá khiến tìm contact lâu quá

minhmck

Các Bác cho em hỏi: em dùng MiniS, đã làm theo hướng dẫn trên Diễn đàn sữa Rigistry để hiển thị biểu tượng Pin trên thanh Start, nhưng không được. Khi chỉnh sữa nó làm mất luôn biểu tượng giờ và loa của em. Biểu tượng Pin có hiển thị được trên MiniS không các Bác?

NMLam

các bác giúp em với, gấp lắm.
không biết sao mấy bữa nay cái hp ipaq h6315 của em nó không có chuông + rung khi có cuộc gọi đến nữa, hard reset thì có lại, nhưng phải cài đặt lại nhiềm pm quá >"<. khôi phục = file backup cũng ko dc, hic, hồi chiều thử khôi phục = backup, kết quả là mất tiêu >600 SMS quý giá của em :((

Nemmatlanh

Các Bác cho em hỏi: em dùng MiniS, đã làm theo hướng dẫn trên Diễn đàn sữa Rigistry để hiển thị biểu tượng Pin trên thanh Start, nhưng không được. Khi chỉnh sữa nó làm mất luôn biểu tượng giờ và loa của em. Biểu tượng Pin có hiển thị được trên MiniS không các Bác?

Bạn cài Cab mình gửi kèm dưới đây vào PPC rồi SR lại máy xem thế nào nhé :)

@NMLam: không có cách nào khác ngoài HR nhé :)

trungticket

Cho mình hỏi một chút. Con HTC P3600 của mình khi tin nhắn gửi đến thì nó chỉ đổ chuông đúng 1 lần rồi ngưng. Có cách nào để nó có thể lặp lại sau một khoảng TG nhất định như ĐT thường được ko?

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi một chút. Con HTC P3600 của mình khi tin nhắn gửi đến thì nó chỉ đổ chuông đúng 1 lần rồi ngưng. Có cách nào để nó có thể lặp lại sau một khoảng TG nhất định như ĐT thường được ko?

Bạn thử dùng thằng Spb Phone Suite xem nhé! Nó cho phép định thời gian báo 1,2...phút một lần và cứ như thế đến khi nào Bạn xem thì thôi! Hoặc vào Settings=>Personal=>Sounds & Notifications để hiệu chỉnh nhé! Chúc thành công!;;):-?

TB: Bạn sang bên Box thảo luận và sử dụng nhé! Ở đây là lộn chuồng roài!;;)

yeuemnhieu

Em đang dùng bản Shadow 1.0 mới của Clodyfa.Xin hỏi Bro nào có phần Regedit tăng âm lượng chuông kêu to cho WM6 không?Bro Anh Tú có WM5 rồi

XuanTruong

Super V.I.P
Em đang dùng bản Shadow 1.0 mới của Clodyfa.Xin hỏi Bro nào có phần Regedit tăng âm lượng chuông kêu to cho WM6 không?Bro Anh Tú có WM5 rồi

Mình chẳng hiểu Bạn hỏi gì cả "Phần Regedit tăng âm lượng là sao"? Chỉ tăng được hết cỡ bằng phần mềm, còn lại là do cấu tạo phần cứng chỉ có vậy không tăng thêm được đâu? Thân!:-??

yeuemnhieu

Một số thủ thuật để tăng âm lượng của phone khi có cuộc gọi đến, loa ngoài sẽ reo với âm lượng lớn nhất và hạn chế số lần delay của phone. Đã có dạng file CAB cài đặt cho dễ dàng hơn, bạn nào cần thiết tìm hiểu registry thì hãy liên lạc với mình để có thông số tốt nhất.

Ý của em là sử dụng phần Regedit để tăng âm lượng Phone. Có thể sử dụng được cho WM6 không?

kijinobita

Các bro cho em hỏi,Neo co wifi là chuẩn G, nhưng sao em thấy no vào web chậm quá,có cách nào lám cho nhanh lên được không?

XuanTruong

Super V.I.P
Ý của em là sử dụng phần Regedit để tăng âm lượng Phone. Có thể sử dụng được cho WM6 không?

À! Sử dụng được cho WM6 Bạn nhé. Nhưng cũng chỉ hack được phần nào mà thôi, quan trọng vẫn là do phần cứng! Thân!

Các bro cho em hỏi,Neo co wifi là chuẩn G, nhưng sao em thấy no vào web chậm quá,có cách nào lám cho nhanh lên được không?

Chỉng trong Registry không cải thiện được là bao! Còn do Modem wifi có hỗ trợ chuẩn G hay không và đường truyền ra sao nữa chứ!:-?

trihay

Sau khi up lên 2006, mình bị trườg hợp này thiệt làm bực mình. Nhờ bác Nemmatlanh mà giờ mình khỏe rồi. Thx bác nhiều nha.

Hoangdat_vista

Mặc định, các plug in screen trên màn hình today được sắp xếp dồn lên phía trên. Vậy các bác có cách nào có thể đặt các plug in đó ở phía dưới như là plug in chứa các tray icon được không?(WM6)

hlp

ko cần phải thế bạn à...mình đưa cho bạn 1 cái ct bé tí hỗ trợ đưa các ứng dụng xuống thanh tray luôn....

ancola66

Super V.I.P
Mặc định, các plug in screen trên màn hình today được sắp xếp dồn lên phía trên. Vậy các bác có cách nào có thể đặt các plug in đó ở phía dưới như là plug in chứa các tray icon được không?(WM6)

*Muốn như thế bạn tải phần mềm mình gửi cho bạn dưới đây cài đặt.
*Sau đó bạn vào Today/ Item và chọn spacer2 lên trên cùng các plugin ( Khi đó các plugin khác sẽ bị đẩy xuống dưới) Vì thực chất cái bạn vừa cài vào là một Plugin trong suốt ( Spacer):D
* Bạn có thể vào option của spacer2 plugin để điều chỉnh độ cao cho phù hợp ( Để có thể đẩy các plugin khác xuống sát phía dưới)