• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

PcOnline

Bỏ chế độ sạc pin qua USB!

Chào các bạn,

Tôi nghe nói có thể disable chế độ sạc PDA qua cổng USB. Bạn nào biết xin chỉ giáo! Cám ơn nhiều.

PC

nhhien

^_^ em đã làm thử và kết quả là vẫn bị Delay các bác ạ!! T__T

Cho em hỏi lun là có bác nào bít chỉnh Reg để bỏ cái bàn phím default của máy ko ạ?? em chỉ mún dùng 1 bàn phím PPCLink thui !!
Cám ơn các bác trước!!

Nemmatlanh

^_^ em đã làm thử và kết quả là vẫn bị Delay các bác ạ!! T__T

Cho em hỏi lun là có bác nào bít chỉnh Reg để bỏ cái bàn phím default của máy ko ạ?? em chỉ mún dùng 1 bàn phím PPCLink thui !!
Cám ơn các bác trước!!

:)) Cái này mình không nhớ rõ có thể chỉnh Registry được hay không nữa.Nhưng mà bạn dùng Soft mình gửi đi.Cài lên Main,Soft khá nhỏ nhẹ.Sau đó vào Soft,chọn vào chỗ VNKB.Sau đó SR lại máy là sẽ ok thôi.Lúc đó VNKB sẽ thành bàn phím mặc định của máy Bác đó.Làm tương tự đối với các bàn phím khác nhé.Chúc vui!
http://www.4shared.com/file/7879493/82f65271/sipchange.html

DucLinh

Chào các bạn,

Tôi nghe nói có thể disable chế độ sạc PDA qua cổng USB. Bạn nào biết xin chỉ giáo! Cám ơn nhiều.

PC
Đã có hướng dẫn rất chi tiết ở các trang trước rùi bạn chịu khó kiếm đi nhé:D ,nhưng mình thấy nó ok cho từng dòng máy thôi đó vì mình test trên Minis thì được nhưng trên Neo thì ko :(

huuquan

*********Ẩn / hiện biểu tượng xoay màn hình[/b]******

ẩn:HKLM\System\GDI\Rotation\HideOrientationUI = 1 (DWORD decimal)
Hiện:HKLM\System\GDI\Rotation\HideOrientationUI = 0 (DWORD decimal)

Hoặc :
Ẩn: HKLM\Services\screenrotate = 0 (DWORD decimal)
Hiện:HKLM\Services\screenrotate = 1 (DWORD decimal)

Ai làm được cái này trên O2 mini chỉ cho mình kinh nghiệm.
Mình thử rồi nhưng không được.

euwks

Có nhiều chương trình để vào Registry lắm Bạn ơi. Nhưng phổ biến nhất là Bạn cài đặt chương trình Resco Explorer, trong chương trình đó đã có sẵn Registry Editor. Còn Resco Explorer thì có phiên bản mới nhất là V 5.42. Thân.
Bạn chỉ chi tiết hơn giúp mình với, đã cài Resco Explorer rồi mà tìm mỏi hết mắt mà củng chẳng thấy Registry Editor nằm ở đâu cả, đã Down 3 mục trong Add In mà cũng pó tay lun:(( :(( :(( :(( :(( :((

Utxd

Bạn chỉ chi tiết hơn giúp mình với, tìm mỏi hết mắt mà củng chẳng thấy Registry Editor nằm ở đâu cả:(( :(( :(( :(( :(( :((

Chương trình Edit Registry thì nhiều, hay dùng nhất là Addin của Resco Explore (có tên là Resco Registry), qua đây down về rồi cài.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=142

DucLinh

Em đã làm cả chục lần trên con Neo của em nhưng kết quả thì...vẫn cứ xạc ầm ầm...:-??

Đúng roài đó,em thử làm trên Neo mấy lần đều ko được nhưng thử trên Minis thì ok,em nghĩ đôi khi nó còn tương thích với từng bản rom nữa đó>
các bác cho em hỏi các bác làm thành công trên Neo thì Neo các bác đang chạy bản Rom nào?

Nemmatlanh

Mình cũng chưa thử trên Neo,nhưng người đưa cách chỉnh Registry này lên 4R mình trong những trang đầu đã nói là dành cho dòng Prophet mà nhể?sao lại không dùng được nhể?Vậy chắc mình nghĩ nó cũng còn do độ tương thích của từng Rom nữa.Thế thì cái Registry Disable USB này mới chỉ dùng thành công trên Minis thôi.Mình cũng đã thử trên Exec rồi.Cũng không được.Hixhix!

Nemmatlanh

Sao lại không có chứ?Chắc bạn cài sai gì rồi?Bạn sang Topic Resco Explorer các phiên bản Down bản Resco Explorer v5.42 mới nhất về.Bạn Down File exec về để cài cho nó đầy đủ đi nhé.Cìa lên chắc chắn sẽ thấy.Không có chuyện không có được đâu bạn.Thân!

Utxd

Mình đã Down & cài RescoExplorerEn_p.ARM.CAB + RegistryEn_p.ARM.CAB rồi mà cũng ko thấy nó đâu cả (cài xong SoftReset rồi)
chán wá, chắc khỏi cài lun X-(

Cài 2 cái đó xong là đùng rồi, sao lại không có nhỉ :-??, khi cài đặt nó báo cài thành công chưa ?

trongtints

Làm Nhạc Chuông Cho Từng Người Không Cần Chỉnh Registry

Tìm hoài không thấy nên post thử xem..!!
Sử dụng WM5 các Pác không nhất thiết phải chỉnh Registry hệ thống để thay đổi đường dẫn chỉ đến tập tin âm thanh để cài làm nhạc chuông, như thế rườm rà mà đôi khi chẳng như mong đợi...Vậy nhé các pác sẽ có hàng khối bài hát *.WMA hoặc *.WAV để làm nhạc chuông cho từng người riêng.
Ở thẻ nhớ (Storage Card), các bạn chép tập tin nhạc vào thư mục gốc Storage Card rồi vào chỉnh lại số liên lạc ngay tại Ring Tone bạn sẽ vui liền đấy..! Chúc vui...:)) :)) :))

Utxd

Tìm hoài không thấy nên post thử xem..!!
Sử dụng WM5 các Pác không nhất thiết phải chỉnh Registry hệ thống để thay đổi đường dẫn chỉ đến tập tin âm thanh để cài làm nhạc chuông, như thế rườm rà mà đôi khi chẳng như mong đợi...Vậy nhé các pác sẽ có hàng khối bài hát *.WMA hoặc *.WAV để làm nhạc chuông cho từng người riêng.
Ở thẻ nhớ (Storage Card), các bạn chép tập tin nhạc vào thư mục gốc Storage Card rồi vào chỉnh lại số liên lạc ngay tại Ring Tone bạn sẽ vui liền đấy..! Chúc vui...:)) :)) :))

Vấn đề này cũng đã có nói rồi nhưng không phải torng chủ đề này vì chủ đề này chỉ liên quan đến Registry thôi mà :))

Dù sao cũng cám ơn trongtints đã có bài viết rất chi tiết và còn kèm theo hình minh hoạ nữa :D

kevin15112002

Nếu bạn nào xài Win 2k3 muốn có report mà không cần phải hack registry thì có thể vào Messages--->New(viết tin nhắn mà bạn cần gữi sau đó vảo Tool,ở đó chỉ có một ô duy nhất là SmSdeliverynotify hay gì gì đó :D (vì mình dùng tiếng Việt nên không bít nó là gì),nhưng chỉ cần đánh vào ô đó là bạn đã có thể nhận report.
***Tuy nhiên nó hạn chế ở chổ bạn phải làm thế nhiều lần,cứ mỗi lần gửi tin nhắn là lại phải new-tool.Chính vì thế Hack registry vẫn lả hay nhất :)

DucLinh

Nếu bạn nào xài Win 2k3 muốn có report mà không cần phải hack registry thì có thể vào Messages--->New(viết tin nhắn mà bạn cần gữi sau đó vảo Tool,ở đó chỉ có một ô duy nhất là SmSdeliverynotify hay gì gì đó :D (vì mình dùng tiếng Việt nên không bít nó là gì),nhưng chỉ cần đánh vào ô đó là bạn đã có thể nhận report.
***Tuy nhiên nó hạn chế ở chổ bạn phải làm thế nhiều lần,cứ mỗi lần gửi tin nhắn là lại phải new-tool.Chính vì thế Hack registry vẫn lả hay nhất :)

W2k5 cũng làm được mà bạn New mesages/menu/message option/chọn request message delivery notification:D
Mình thấy làm như thế ok hơn vì registry thì tuong thích với từng dòng máy thôi,hơn nữa có những tin nhắn mà mình nhất thiết ko cần phải thông báo vì mỗi lần thông báo giống như có một tin nhắn mới vậy:p