• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

kipkip

các bác à,em có cái này hồi down bên MF,trong này chứa nhiều thủ thuật về registry lắm đó.Chưa thấy ai pót nên em post cho mọi người tìm hỉu.

Nemmatlanh

các bác à,em có cái này hồi down bên MF,trong này chứa nhiều thủ thuật về registry lắm đó.Chưa thấy ai pót nên em post cho mọi người tìm hỉu.

Các thủ thuật Registry của bạn đưa lên,hầu hết đã có ở các trang trước rồi bạn ạ.Bạn chịu khó tìm lại từ các trang trước nhé.Chúc mừng năm mới!Thân!

ZZZGates

Mình đã Down & cài RescoExplorerEn_p.ARM.CAB + RegistryEn_p.ARM.CAB rồi mà cũng ko thấy nó đâu cả (cài xong SoftReset rồi)
chán wá, chắc khỏi cài lun X-(

Có thể là bạn cài vào Device hồi trước mình cài vào main thì cũng không hiện lên chỉ khi cài vào StorageCard hay ExtendedRom thì mới hiện lên

Nemmatlanh

Có thể là bạn cài vào Device hồi trước mình cài vào main thì cũng không hiện lên chỉ khi cài vào StorageCard hay ExtendedRom thì mới hiện lên

:O :O :O ai bảo bạn là cài vào Main thì không hiện lên thế? b-) .Những Soft như Resco này thì nên cài vào Main chứ không nên cài vào thẻ nhớ bạn à.Còn cài vào ExtRom thì khác nào cài trên Main? :D .Thân!

haitruongls

ơi ơi,tất cả các pm của ResCo.net đều cài trên thẻ được,ngoại trừ RescoExplorer bạn nên cài trên Main để tiện sử dụng khi đổi thẻ,
còn cài trên ExtRom mình chưa nghe thấy bao giờ,chác HTC đã tích hợp sẵn chăng

ZZZGates

Mình biết nhưng trên máy mình thì khi cài Registry vào main là không hiện lên , chỉ khi cài vào storage Card thì mới hiện lên . Có thể do máy mình .Tất nhiên là Res Explorer thì mình vẫn cài vào main .

haitruongls

@ZZZGates nếu như bạn dùng Resco Ex đã tích hợp Registry mà không dùng được thì tốt nhất bạn hãy remove đi và cài các soft khác,chẳng hạn như TREE mà mình đã up bên ''Ứng dụng cho ppc'' dung lượng cực nhỏ và không cần cài đặt,để trên thẻ dùng tốt.
mình luôn dùng các soft và game không cần cài đặt,tải về và sử dụng ngay

huuquan

*********Ẩn / hiện biểu tượng xoay màn hình[/b]******

ẩn:HKLM\System\GDI\Rotation\HideOrientationUI = 1 (DWORD decimal)
Hiện:HKLM\System\GDI\Rotation\HideOrientationUI = 0 (DWORD decimal)

Hoặc :
Ẩn: HKLM\Services\screenrotate = 0 (DWORD decimal)
Hiện:HKLM\Services\screenrotate = 1 (DWORD decimal)

Cái này thực hiện trên o2 mini không được đâu.
Qua qua trình nghiên cứu thêm. Mình thấy muốn Ấn hoặc hiện biểu tượng xoay mành mình. Nên thực hiện như sau:

Ẩn:HKLM\Services\ScreenRotate\ShowIcon = 0 (DWORD decimal)
Hiện:HKLM\Services\ScreenRotate\ShowIcon = 1 (DWORD decimal).

Mình làm thử trên o2 mini thấy có tác dụng ngay sau SR.

taenguyen

Tae k thể online wa activesync dc,có phải là do activesync bị lỗi k?mình dùng 4.1.bạn tae nói để online được phải can thiệp resitry của PC,đuíng k?tớ mù tịt,xin giúp tớ với

Utxd

Tae k thể online wa activesync dc,có phải là do activesync bị lỗi k?mình dùng 4.1.bạn tae nói để online được phải can thiệp resitry của PC,đuíng k?tớ mù tịt,xin giúp tớ với

Vấn đề này đã có nói nhiều rồi, tìm ngay trong chủ đề này và THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC sẽ thấy thôi.‎

huynhphanthai

có cách nào nhận file qua bluetooth trực tiếp vào thẻ nhớ được không.Mong mọi người chỉ giúp

Nemmatlanh

có cách nào nhận file qua bluetooth trực tiếp vào thẻ nhớ được không.Mong mọi người chỉ giúp

Hiện giờ thì chưa có cách nào để nhận File qua Bluetooth trực tiếp vào thẻ nhớ đâu bạn à.Thân!

demax

cách nào nhận file qua bluetooth ...

Bạn vào Bluetooth Settings, trong Bluetooth Settings chon Tab Services, trong Mục Services chọn vào File Transfer rồi ấn vào nút Advanced... Và bây giờ chỉ việc chọn đường dẫn đến Thư mục nào mà bạn thích. Chúc vui vẻ!

leo

Cho em hỏi cái fần date ở ngoài today ý nó cứ chia làm 2 dòng, thứ 1 dòng, dòng thứ 2 là ngày tháng năm, chỉnh thế nào để nó co về 1 dòng hả các bác ^^

Nemmatlanh

Bạn vào Bluetooth Settings, trong Bluetooth Settings chon Tab Services, trong Mục Services chọn vào File Transfer rồi ấn vào nút Advanced... Và bây giờ chỉ việc chọn đường dẫn đến Thư mục nào mà bạn thích. Chúc vui vẻ!

Bạn đã thử chưa mà nói thế? b-) .Cách này mình đã thử nhiều lần từ lâu lắm rồi.Nhưng mà cũng không được.Bạn thử lại xem sao nhé.Vui!

DOP

Cho em hỏi cái fần date ở ngoài today ý nó cứ chia làm 2 dòng, thứ 1 dòng, dòng thứ 2 là ngày tháng năm, chỉnh thế nào để nó co về 1 dòng hả các bác ^^
Nếu bác thích xài original thì ab1c cứ để thế thôi :) Còn bác muốn tuỳ biến thì cài thêm các soft,lúc đó ẩn mặc định của máy.Đẹp hơn nhiều
Chúc zui ^^

DucLinh

Bác dùng lịch phù đổng bản 2.5 đi,nó free phần today đó,tha hồ cho bác lựa chọn cách hiển thị,mà nhớ là phải cài trực tiếp lên main rồi reset lại máy:)

leo

Cứ fải cài thêm soft hả các bác :p Ko chỉnh registry được hả :-/

demax

Bạn đã thử chưa mà nói thế? b-) .Cách này mình đã thử nhiều lần từ lâu lắm rồi.Nhưng mà cũng không được.Bạn thử lại xem sao nhé.Vui!

Không giải thích thêm nữa nhé. Xem hình và làm theo thôi.:p

Nemmatlanh

Biết là như thế rồi.Nhưng mà ý mình hỏi là bạn đã thử gửi File để nó co thể nhận trực tiếp vào thẻ nhớ chưa mà nói vây?Mình đã làm như bạn từ lâu rồi.Nhưng cuối cùng khi gửi File,nó vẫn đưa ra MyDocument thì mình mới nói.Thân!