• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

phamdinhdung

Em có thấy cái Traditional ở đâu đâu bác? Bác chỉ cụ thể cho em với. Em mò mãi rồi. :|

bạn dùng room nào???mình dùng 06 thì chỉnh thế này nhé:
settings/mode SMS/đánh dấu vào cái single(traditional) là ok thôi.chúc vui

giongdai

bá nào chỉ cụ thể làm sao để hiện hình cục pin ( hay báo pin) trên titlebar ?thank!!!

ecoli

bá nào chỉ cụ thể làm sao để hiện hình cục pin ( hay báo pin) trên titlebar ?thank!!!

bạn dùng Spb Pocket Plus đi, không những thay đổi được cách báo pin trên taskbar mà còn làm được rất nhiều thứ khác. Đây là một bộ công cụ không thể thiếu khi dùng PPC.

phamdinhdung

dạo này nhiệt tình tư vấn mà chẳng ai nhiệt tình thanks nhỉ.bạn làm thế này nhé:
program/accessories/today:show on title bar :clock /bạn kích vào chữ clock rồi nó hiện ra menu cho chọn.bạn chọn battery là ok.chúc vui

ultrakill

Active Member
bác nào giúp em với, con kaiser của em có một cái hay là khi có người gọi đến kèm tiếng chuông là một con dở hơi nó đọc số đt người gọi đến,làm cho nhạc chuông nó mất hay đi, bác nào biết cách dùng registry để tắt nó đi ko ạ. các bác giúp em với, em xin cảm ơn rất nhiều

kimcuongtu1978

Tôi sử dụng Asus P535 ROM WM6.1, làm cách nào để bỏ hiện báo pin trên titlebar và cho hiện ngày giờ trên đó nhỉ. Các cách hack registry trên con mini bầy giừo áp dụng trên Asus rom 6.1 không được nữa, nhờ các bác chỉ dẫn giúp. Cám ơn rất nhiều!!!

khacduy1978

Well-Known Member
Tôi sử dụng Asus P535 ROM WM6.1, làm cách nào để bỏ hiện báo pin trên titlebar và cho hiện ngày giờ trên đó nhỉ. Các cách hack registry trên con mini bầy giừo áp dụng trên Asus rom 6.1 không được nữa, nhờ các bác chỉ dẫn giúp. Cám ơn rất nhiều!!!

Bạn chỉnh reg lại như sau là được:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:1

ancola66

Super V.I.P
bác nào giúp em với, con kaiser của em có một cái hay là khi có người gọi đến kèm tiếng chuông là một con dở hơi nó đọc số đt người gọi đến,làm cho nhạc chuông nó mất hay đi, bác nào biết cách dùng registry để tắt nó đi ko ạ. các bác giúp em với, em xin cảm ơn rất nhiều
Cái " Con dở hơi " đó là do có thể bạn đã kích hoạt tiện ích Voice Commander. Bạn vào Settings \Personal\Voice commander. Tắt nó đi là xong :D

VOCSY

Làm cách nào để tạo một Registry_key để mỗi khi khởi động máy có nhạc báo (winstart hay còn gọi là systemstart) như trong các bản rom phong cách Vista của bác HK vậy? Có ai biết xin chỉ giáo vì thử làm nhiều lần nhưng không kết quả

cancel242

Các bác ơi cho em hỏi có cách chỉnh registry nào để loa của con Eten X600 to hơn không? em dùng con này cả loa ngoài lẫn tai nghe đều chán quá, em đã up lên bản win 6.1 V02 của bác Phạm Quang, máy dùng tốc độ cực ổn nhưng mỗi tội cái loa khi nghe nhạc thì bé tí, còn khi nhạc chuông lại khá to. Các bác có cách nào khắc phục thì chỉ hộ em với :D

kimcuongtu1978

Bạn chỉnh reg lại như sau là được:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:1

Thank khacduy nhiều! Cho mình hỏi thêm là nếu muốn cho hiện ngày tháng trên thanh bar thì để khóa là như thế nào vậy???

ecoli

em mới dùng PPC, chưa biết cách vào registry. các pro chỉ hộ em với.

Phải dùng thêm phần mềm thôi bạn ơi. Phổ biến nhất là cài thêm Registry add-in vào Resco Explorer (hiện giờ là version 7.05) hoặc dùng tiện ích registry trong bộ phần mềm SKtools.

nguyenquanghung

Em đọc bài của bác "nguyenphuocho - Thành viên cấp 5" như sau:
- Ðặt Text tùy ý trên góc phải phía dươíi màn hình Today
Ví du : nguyenphuocho
HKLM\Software\Microsoft\Shell\DeviceBeta\Today = "PDAViet" (REG_SZ string, no quotes)
(trang 40 của topic này)
Nhưng em không làm theo được. Có bác nào rành về cái này chỉ bảo cho em thật chi tiết với ạ.
Em dùng Resco Registry v6.15, em không tìm thấy DeviceBeta như đường dẫn trên chỉ ra.
Em cần chèn text vào màn hình để học từ mới dễ dàng hơn (nếu có bác nào có cách khác đơn giản hơn để chèn text vào màn hình thì chỉ em với nhé!). Cảm ơn các bác nhiều!

HKLM\Software\Microsoft\Shell\DeviceBeta\Today = "PDAViet" (REG_SZ string, no quotes)
(trang 40 của topic này)
Nhưng em không làm theo được. Có bác nào rành về cái này chỉ bảo cho em thật chi tiết với ạ.
Em dùng Resco Registry v6.15, em không tìm thấy DeviceBeta như đường dẫn trên chỉ ra.
Em cần chèn text vào màn hình để học từ mới dễ dàng hơn (nếu có bác nào có cách khác đơn giản hơn để chèn text vào màn hình thì chỉ em với nhé!). Cảm ơn các bác nhiều!
Cụ thể là bạn muốn chèn text để làm gì?, đó là cách chèn text cho 2 menu nhanh trái phải cho thanh task bar phía dưới, đã có soft riêng cho phần này
Load file đính kèm về chép vô thư mục window trên main và vô setting/softkey mà chỉnh menu trái phải nhé

nguyenquanghung

Bác Mod NguyenHoangLan thân mến!
Cảm ơn bác vì đã hướng dẫn em. Nhưng ý của em không phải là chèn text vào 2 menu nhanh trái phải cho thanh task bar phía dưới, mà là chèn text vào khoảng trống trên màn hình nền. Em dùng rất ít các shortcut, các tiện ích ở màn hình Today nên muốn tận dụng khoảng trống của màn hình để hiển thị một số từ mới, hoặc cấu trúc (Eng) nhằm học tập được thường xuyên hơn.
(hix, không biết bác có hiểu ý em không, em không biết cách chèn hình ảnh vào nên hơi khó diễn đạt một cách trực quan).
Em đành phải mô tả như sau để các bác hiểu rõ hơn ý em:
Dưới đây là một hình chữ nhật tượng trưng cho màn hình ppc, trong màn hình ppc hiển thị các đối tượng sau (tương ứng với các vị trí):
1: Vị trí Start Menu và các hiển thị pin, sóng, wifi, time...
2, 3, 4: Vị trí các Shortcut, ứng dụng.
5,6: Vị trí các menu nhanh trái phải cho thanh task bar phía dưới.
<text>: Vị trí các text mà em mong muốn hiển thị được trên màn hình.

-----------------------------
|..1 .................................|
|..2 .................................|
|..3..................................|
|..4 .................................|
|......................................|
|...<text> ...............<text>.|
|................<text> ............|
|....<text> .............<text>..|
|...5............................6....|
----------------------------
Em mong muốn các bác giúp em hiển thị được text ở vị trí như trên mà không ảnh hưởng đến background, theme. Giống như mình viết chữ lên màn hình của ppc vậy.
(Không dùng phương pháp chụp hình chữ rồi cho làm background)
Thanks các bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

phamdinhdung

hjc.bạn yêu cầu hơi bị bí nhé.mình mới thấy vụ này ở pc thôi.chứ ppc thì chưa thấy bao giờ.hehe.nếu có chắc sẽ làm con ppc chậm đi nhiều lắm.chúc bạn tìm thấy pm này nhanh chóng

habubi

(trang 40 của topic này)

Nếu không có thì bạn tạo thêm. Cái này mình đã làm rồi, cũng đẹp lắm.

nguyenquanghung

Bác Habubi chỉ cho em cách tạo thêm như thế nào đi. Em vào thử mấy cái New đều không tạo thêm được thư mục, chỉ tạo được value thôi. Bác hướng dẫn thật cụ thể chi tiết hộ em với! Thanks bác nhiều!