• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về N93i!

cuongpham208

Em mới đc 1 người quen cho em "dế" n93i ( hic nhìn phê wa:D). Nhưng em mới sử dụng dòng nokia cao cấp lần đầu nên không rành lắm về các lĩnh vực phần mềm của nó. ( trước em đang dùng con p990i hack và vọc đã phết:D). Hi em đang có vài điều khúc mắc muốn hỏi các bác về cách vọc em này:D.

-Trước em dùng con P990i thì phải đổi code sang GW1 để up Rom mới nhất cho máy, thì ở con n93i của em có phải đổi code cho em nó vậy không ah?Code của em nó là: 0540933 và serial number là: 353250010385635.
RM 156
- Máy của em hiện tại vào các trang web tiếng việt đều bị lỗi fonts chữ không hiển thị đc:(( có cách nào khắc phục đc không ah?:)

- Hiện máy cũng không có tiếng việt các bác cho em biết có cách nào cài tiếng việt vào máy không ah?:)

Các bác giúp em 1 tý với nhé!:D
Thanks các bác nhìu!

Chỉnh sửa cuối:

lamnt0702

Bạn dùng NSS đổi product code về code có tiếng việt rồi dùng NSU để up FW online là có thể giải quyết vấn đề của bạn ngay thôi!NSS,NSU,cách đổi code và cách up FW đã có trong diễn đàn,bạn tự search nhé :) Nghe bạn nói có vẻ bạn cũng khá hiểu vê đt nên mình nghĩ việc tự search mấy cái này chắc ko khó khăn với bạn phải ko? :)

cuongpham208

Hic em tìm code nhưng không thấy code của Châu Âu! BÁc nào tìm giúp em với đc ko ah?

Kojiro

Super V.I.P
Hic em tìm code nhưng không thấy code của Châu Âu! BÁc nào tìm giúp em với đc ko ah?

Hôm qua có tìm thử mà đúng là khó tìm code cho con này quá, bạn có thể cho biết bạn đang dùng code nào ko? Để mình tìm tiếp :)

cuongpham208

Hihi em đã tìm và up đc Rom mới nhất của n93i với code của châu âu rui`. Nhưng bây giờ em đang co vấn đề với chương trình xyz music control. em cài vào rui` mà không chạy đc bác nào bít các fix chỉ em với! máy n93i không có nút gallery bên hông máy bác nào bit phần mềm nào giả nút đó ko ah?

Chỉnh sửa cuối:

dat2512

Banned
hehe. Xin lỗi các bác. Thg bạn em vào nick nói lung tung. các bác bỏ qua nhé

cuongpham208

thôi rồi sao trong topic cua tui lại có những hạng người thiêu văn hóa đến mức tối thiểu của 1 con người như vầy?

dat2512

Banned
thôi rồi sao trong topic cua tui lại có những hạng người thiêu văn hóa đến mức tối thiểu của 1 con người như vầy?

Sorry các bác. Hôm nay nhà mất mạng phải hàng net. Xog để quên nick nên chác có thằng nào vào nghịch lung tung rồi. Sorry các bác

Son_Nguyen

Sorry các bác. Hôm nay nhà mất mạng phải hàng net. Xog để quên nick nên chác có thằng nào vào nghịch lung tung rồi. Sorry các bác
Bạn dùng nick của bạn đăng nhập & xóa ngay mấy bài viết đó đi nhé. Nói thật là nhìn chướng mắt lắm.X-(.

iliveforyouth

Bạn dùng nick của bạn đăng nhập & xóa ngay mấy bài viết đó đi nhé. Nói thật là nhìn chướng mắt lắm.X-(.

Nick đó đã bị ban rồi. Mod box này lẽ ra nên xóa các bài đó đi, chứ chỉ có ban thôi mà vẫn để mấy bài đó lại thì ai vào sau thấy phản cảm quá.

MinhQuang307

mọi người ơi có ai biết chỗ sửa camera của N93 hem , camera của mình khi chụp trong tình trạng thiếu ánh sáng ban ngày thì rất xấu >< có thể nói là tối thui và máy không nhận ánh sáng đèn , cứ chụp buổi tối là bảo đảm không thấy gì ( kể cả quay film ) ko biết camera mình bị gì nữa ai biết chỉ giáo giúp mình với ^^:(:(:(

zidane89

mọi người ơi có ai biết chỗ sửa camera của N93 hem , camera của mình khi chụp trong tình trạng thiếu ánh sáng ban ngày thì rất xấu >< có thể nói là tối thui và máy không nhận ánh sáng đèn , cứ chụp buổi tối là bảo đảm không thấy gì ( kể cả quay film ) ko biết camera mình bị gì nữa ai biết chỉ giáo giúp mình với ^^:(:(:(

Mình nghĩ do khả năng bắt sáng của camera kém rồi, N93 ra đời cũng khá lâu nhưng mình rất nể cái zoom quang 3X của em nó.

MinhQuang307

vậy mình phải làm cách nào để khắc phục lỗi này vậy bạn , chứ buổi tối chụp hình thì chán lắm T.T

thiensu_email

vậy mình phải làm cách nào để khắc phục lỗi này vậy bạn , chứ buổi tối chụp hình thì chán lắm T.T

Mình cũng sài qua con này òi, chịu thôi bạn ơi, vì cái đèn led của nó rất yếu nên bạn chụp tối thường bị màu xanh, ko được bình thường đúng ko? N93i chỉ nên chụp sáng và vào ban ngày thôi, buổi tối khuyên bạn ko nên chụp vì có chăng đứng sát cái camera may ra nó thấy dc nhưng hình vẫn bị màu xanh, còn nếu chụp bthuong ban ngày mà tối thì bạn nên vệ sinh cái ống kính lại, hy vọng khắc phục được

MinhQuang307

ù ù mình cảm ơn bạn nhiều ha ^^ , để thử đem ra tiệm cho họ vệ sinh lại cái ống kính coi sao >< hy vọng chụp hình và quay fim se tốt hơn ^^

thiensu_email

ù ù mình cảm ơn bạn nhiều ha ^^ , để thử đem ra tiệm cho họ vệ sinh lại cái ống kính coi sao >< hy vọng chụp hình và quay fim se tốt hơn ^^

Khuyên bạn thêm 1 tí thôi, chọn tiệm nào có uy tính xíu, ko tháo ra vệ sinh xong lắp vào lại hư màn hình nữa thì phiền, cái đó sài lâu ngày màn hình dễ xuất hiện lem mực ở các góc lắm, nên cẩn thận và chọn cửa hàng có uy tín nhé

hakudo2408

ý em là có firmware nào hỗ trợ tiếng việt cho N93i ko ý ạ :D

Chỉnh sửa cuối: