• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM BA (O2 IIs/Dopod 700/I-mate PDA2k/MDA III/SPV M2000/Qtek 9090)

vtcoma_6

bác ơi cho em hỏi chút, cái Dzozo, CallLogManager1.3 với cái Thước Lỗ ban sao ko chạy đc trên Windows Mobile 6.1

Hoangdat_vista

bác ơi cho em hỏi chút, cái Dzozo, CallLogManager1.3 với cái Thước Lỗ ban sao ko chạy đc trên Windows Mobile 6.1

bạn dùng bản WM 6.1 nào? đã có Netcf chưa? Nêu chưa có bạn cần cài vào,vì một số chương trình không thể chạy nếu thiếu nó!!!:|

letainhon2003

theo tôi thấy rom 1.15 không dùng tốt cho Mỹ, các bạn nào ở Mỹ xin lưu ý. Nếu ai có bản củ original của O2 xda iis thì cho tôi xin nha

the_ghost

Tôi thì thấy 1 v/đ với cái Contact của O2s - dù dùng bản ROM nào cũng thế, kể cả bản mới nhất của dvha79

Khí trong Contact có 2 lưu số máy gần giống nhau
VD: Vina 091 1234567 (lưu trước) và Mobi 090 1234567 (lưu sau)

- Khi số 091 123... gọi đến thì máy hiển thị đúng tên Vina
- Nhưng khi số 090 123... gọi đến, (thậm chí khi mính bấm gọi đi )bao giò máy cũng hiện lên tên Vina, mặc dù số máy thì đúng là 090 ... Tóm lại là rất ông nọ bà kia.

Có bác nào bị giống tôi ko ? Có cao thủ nào biết cách khắc phục ko?
Cảm ơn.

Tôi xài xda IIs cũng bị y chang vậy, có phần mềm nào khắc phục không mấy bạn ?

NBLam

O2 XDA mini thuộc dòng nào hả các bác? Có phải BA không?

salemgtvt84

Cái này của bạn chắc chắn 100% là do miếng cảm ứng tèo rồi nhé :).Nên đem ra cửa hàng để thay cảm ứng đi.Nếu ở HN thì mang qua 88A Trần Hưng Đạo thay mất 150k.
Mình nghĩ chắc ko phải vậy đâu, đừng đi thay vội cho tốn xiền, vì mình lần đầu cài máy cũng bị chỗ này, hóa ra ko phải vậy, cái vụ mà chọc cả chục lần vẫn ko thoát đc màn hình Align screen, chung quy là tại bạn đã chọc ko đúng vào dấu "+", lần trc mình cũng vậy, sau thấy ngố quá, mình cứ nghĩ là phải chọc để dấu "+" chạy theo, hóa ra là dấu "+" đó ở đâu, mình chọc đúng vào chỗ đó, thế là xong, thế mà vì cái vụ dớ dẩn này mà làm mình mất 2 ngày mới vào đc máy....>:)

Chỉnh sửa cuối:

salemgtvt84

Mà các bro cho mình hỏi cái, mình thấy con Dopod M700 đều thuộc cả 2 dòng: Artermis-Love và Blue Angel, vậy phải chăng Rom của 2 dòng này, nó đều up đc...Mình đang dùng bản của Artemis-Love...

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ô không phải đâu bạn nhé. 2 dòng này hoàn toàn khác nhau đâu có chung ROM được.
Một thằng là Dopod 700 là BA
còn 1 thằng là Dopod M700 dòng Love :))

chuoichincay

Xóa ROM như thế nào ?

Các bác nào chỉ em cách xóa hết bộ nhớ ROM đi với. Vì up đi up lại nhiều lần nên cái ROM của em giờ nó nát tươm, linh tinh hết cả lên :D. Em muốn xóa trắng nó rồi up một bản ROM ngon về dùng nhưng chưa biết cách. Bác nào biết chỉ em với nhé ! Thanks

lams-blu

Khi bạn up bản rom mới vào là toàn bộ PM trong rom củ ra di không lời từ giả đâu cần phải xóa gì hết bạn ạ

Anhtoitb

Các bác nào chỉ em cách xóa hết bộ nhớ ROM đi với. Vì up đi up lại nhiều lần nên cái ROM của em giờ nó nát tươm, linh tinh hết cả lên :D. Em muốn xóa trắng nó rồi up một bản ROM ngon về dùng nhưng chưa biết cách. Bác nào biết chỉ em với nhé ! Thanks

Đầu tiên là gỡ bỏ các chương trình trên thẻ nhớ! Sau đó bạn Up bản ROM mới và khi máy báo UP 100% thì bạn tiến hành HardReset lại máy (NO - YES - YES) và bắt đầu dùng bản ROM mới, bản cũ sẽ tự nhiên sạch sành sanh thui!

rosebeast

em xài con o2s,từ khi up lên 06 thì tin nhắn đến nó hok lên tiếng gì cả.cứ im re ah`

xntgx

uprom -> sai ESN, không connect vào mạng được!

chào các bác, tình hình là em xài con i-mate pda2k EVDO, xài mạng CDMA.em uprom tiếng anh, rom 2k3se của Tesla (austrlia), up xong, thì máy không connect được vào mạng (tèo chức năng phone), đồng thời sai số ESN (giống IMEI máy GSM). Có bác nào tư vấn cho em cách khắc phục với. cảm ơn các bác!

nguyeno2

Không qua nổi Align Screen

Nhờ mấy bác giúp con O2s của em với, em đã uprom xong, nhưng tới Align thì bị đứng bánh vì màn hình cảm ứng có vấn đề, vậy em phải làm sao để trở về bản rom củ hay tiếp tục bản rom mới?
Nhân tiện cho em hỏi thăm, em ở Nha Trang, đi thay cảm ứng thì họ đòi 250k, và chất lượng thì không bằng bản zin, vậy ở ngoài có bán cảm ứng zin không? giá bao nhiêu? tiệm nào ở NT làm vụ này được?
Cảm ơn.

batuocbongdem

Bro thử up lại bản rom khác coi còn bị như vậy ko.Mình cũng từng trong TH thế..up 1 bản rom mới thì tự nhiên mất cảm ứng tưởng bị hư cảm ứng nhưng tắt máy tháo pin ra 4h sau thì hết bị.Thế là up luôn bản rom khác thì ko còn thấy bị TH như vậy nữa

khiem249

xin hõi rom wm6.0 cho o2s

xin lổi bà con, mình là lính mới mình, các bạn cho mình hỏi con o22s có thể up lên rom wm6.0 có dc ko? rom này chạy có nhanh hơn ko, có bị liệt nút nào ko sau khi up rom? rom này có ổn định ko? người ta keu rom gốc của máy la ổn định nhất, có phai ko? cám ơn nhiều nhe

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn phải tìm hiểu và đọc kỹ đi đã nhé, muốn down ROM vào link dưới chữ ký của mình.

Chỉnh sửa cuối: