• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM BA (O2 IIs/Dopod 700/I-mate PDA2k/MDA III/SPV M2000/Qtek 9090)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Máy em dạo này màn hình bị sáng lên và tắt đi bất chợt. Nhiều lúc mới rờ tay vào thì màn hình tự sáng lên. Nhiều lúc đang xài màn hình bỗng nhiên tối lại. Không biết cáp màn hình bị sao ko? Nhưng có điều lạ là nút chỉnh mức độ tối sáng màn hình hay bị kéo về MO (số 0). Nhiều lúc ban đêm phải mò mẫm chọc đúng chổ để kéo thanh trượt ra khỏi số 0 để cho màn hình sáng.
Không biết máy bị gì nữa nhỉ!?
:-??

Up lại ROM hoặc HardReset lại xem sao đã, có thể đụng soft thôi không phải lỗi cáp đâu

dng

Up lại ROM hoặc HardReset lại xem sao đã, có thể đụng soft thôi không phải lỗi cáp đâu

Để em hard reset lại xem sao. Bác cho em hỏi có soft nào backup sms good ko nhỉ? Mấy cái soft em xài như SPB Backup khi phục hồi lại thường các sms hay bị lộn xộn!

habubi

Để em hard reset lại xem sao. Bác cho em hỏi có soft nào backup sms good ko nhỉ? Mấy cái soft em xài như SPB Backup khi phục hồi lại thường các sms hay bị lộn xộn!

Bạn search trên diễn đàn soft PPCPimBackup ấy. DÙng good lắm đó :D

dng

Máy em dạo này màn hình bị sáng lên và tắt đi bất chợt. Nhiều lúc mới rờ tay vào thì màn hình tự sáng lên. Nhiều lúc đang xài màn hình bỗng nhiên tối lại. Không biết cáp màn hình bị sao ko? Nhưng có điều lạ là nút chỉnh mức độ tối sáng màn hình hay bị kéo về MO (số 0). Nhiều lúc ban đêm phải mò mẫm chọc đúng chổ để kéo thanh trượt ra khỏi số 0 để cho màn hình sáng.
Không biết máy bị gì nữa nhỉ!?
:-??

Sau khi hard reset và up rom mình đã phát hiện lỗi trên là do nút power bị chập chờn. Mình tháo máy ra vệ sinh thì đã cải thiện được. Nhưng nút Power bây giờ khi bấm nút nó ko chịu bật lên nữa. Phải dùng tay đẩy miếng nhựa đen trong mạch thì nó mới bật lên!!
Không biết có sửa đc ko? Hay mỗi lần muốn Up Rom phải tháo máy ra đẩy miếng nhựa đen cho nó bật lên lại!!
=))

cyidonly

Mình đang tìm rom WM6 mà chưa tìm được bản ưng ý:
+ build 19199 của bác DVH có cảm giác chạy chậm, như kiểu cảm ứng không nhạy ấy :D
+ build 20753 của sundream: mới cài 1 vài soft cơ bản đã thấy máy chạy lung tung
+ build 18125 của helmi: đang kiểm tra
+ còn build nào các bạn thấy tốt hơn không nhỉ ?
PS: sau khi up rom, hr rồi mà bộ nhớ mỗi lần báo một khác: 60M+109M (no ramdisk), 60M+87M (có ramdisk) ??? Liệu có phải phím cam/rec bị không nhạy khi bấm không nhỉ?

habubi

Sau khi hard reset và up rom mình đã phát hiện lỗi trên là do nút power bị chập chờn. Mình tháo máy ra vệ sinh thì đã cải thiện được. Nhưng nút Power bây giờ khi bấm nút nó ko chịu bật lên nữa. Phải dùng tay đẩy miếng nhựa đen trong mạch thì nó mới bật lên!!
Không biết có sửa đc ko? Hay mỗi lần muốn Up Rom phải tháo máy ra đẩy miếng nhựa đen cho nó bật lên lại!!
=))

Cái bệnh này là do thằng SPB Plus chứ ko phải do phần cứng đâu.

+ build 19199 của bác DVH có cảm giác chạy chậm, như kiểu cảm ứng không nhạy ấy
+ build 20753 của sundream: mới cài 1 vài soft cơ bản đã thấy máy chạy lung tung
PS: sau khi up rom, hr rồi mà bộ nhớ mỗi lần báo một khác: 60M+109M (no ramdisk), 60M+87M (có ramdisk) ??? Liệu có phải phím cam/rec bị không nhạy khi bấm không nhỉ?
Vậy bạn cứ cố gắng tìm đi nhé. Theo mình cũng như ý kiến của mọi người sd thì các bản rom sau này vô cùng ổn định.
Còn chuyện sau khi hr mỗi lần bộ nhớ một khác thì đúng rồi, 1 đằng là no ramdisk còn một đằng là có ramdisk mà. Bạn tìm hiểu về ramdisk trên diễn đàn đi.

DanBonChen

cài GPRS cho o2 xda 2s ntn các bạn nhỉ? máy cài ntn? sim kick hoạt ntn nữa? ai biết chỉ dùm cụ thể cái nhé.thankssssssssssss

Qua topic thảo luận sử dụng chung nhé

Last edited by a moderator:

hnyuk49

+ build 19199 của bác DVH có cảm giác chạy chậm, như kiểu cảm ứng không nhạy ấy :D

mình lúc đầu xài bản v14 của bác Hà, nhưng up đi up lại vẫn không chạy được wifi, báo tìm thấy hotspot nhưng không thể kết nối được. ưu điểm của mấy bản build của bác dvh79 là máy chạy rất nhanh, vào lacviet không bị quay tròn, khởi động nhanh. nhưng về phần giao diện thì hình như hơi ít chỉnh sửa nên nó cứ na ná nhau. ;) rom của bác habubi chạy cũng rất ổn định, nhưng không có sự khác lớn so với bản của bác dvh/;)

hiện tại mình đang xài bản 5.2.20755 v2.22 của Sun_dream cảm nhận thấy khác hẳn. căn bản do cái giao diện: wm7,các folder được bố trí theo chiều ngang, rất gọn và hiển thị được nhiều. tốc độ em nghĩ cũng như bản v12 hay 14 của anh dvh. mọi thứ đều ok & nhanh, trừ mỗi cái con này boot khá lâu. được tích hợp luôn word+exel vào rom, IE7.11 (nâng cấp lên IE8+Flashlite 3.1 xem youtube fullscreen ngon lành). Một điểm nữa cũng liên quan đến giao diện là bản rom này các menu được zoom lên rất to--> tiện việc dùng bằng tay. bác có thể tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

vit

Cho hỏi chút!Không biết cái box upRom dạo này lạc về đâu?

1110i

mấy anh giúp em với,e có con dopod M700 vào phần File explorer thì ko dùng dc cảm ứng nữa là nó bị sao ạ?những phần khác thi dùng bình thuòng,nghe gọi tót.cảm ơn các a trước nha

habubi

mấy anh giúp em với,e có con dopod M700 vào phần File explorer thì ko dùng dc cảm ứng nữa là nó bị sao ạ?những phần khác thi dùng bình thuòng,nghe gọi tót.cảm ơn các a trước nha

Có thể do đụng soft. Bạn thử HR lại xem sao :-?

thanphongvt

Màn hình 4 màu lúc khởi động

Máy em xài 2003. Mới mua dc cái cáp về up lên 2005 thử. Làm bình thường nhưng ko ext.rom hay gì gì đó. Chỉ down rom về rùi up thui. Xong xui khởi động lại thì màn hình lúc vô ko còn chữ Qtek hay I-mate nữa. Có ai bít cách chỉnh lại ko giúp em với. Nhìn xấu quá :(:)((

thanphongvt

Xóa toàn bộ rom cũ

Máy em up rom thấy là hình như nó đè lên cái rom cũ thôi. Vào program có mấy chương trình cũ vẫn nằm ỳ trong đó. Ai có cách giúp em xóa hết rom cũ trc khi up rom mới ko :(:)((

AnhPheCT

HR lại trước khi Up Rom mới!!! Nếu còn chăng chỉ 1 phần chương trình đã cài trong thẻ nhớ!!! Nhưng khi tạo Shortcut qua Program file nó bị lổi!!! Bạn xóa hết trong thẻ nhớ luôn nhé!!! Còn một cách nữa Up Rom bản mới chọn All và xóa sạch thẻ nhớ thì là Rom mới, mới tinh đấy!!!

Taki7610

Unlock_GSM
Máy em up rom thấy là hình như nó đè lên cái rom cũ thôi. Vào program có mấy chương trình cũ vẫn nằm ỳ trong đó. Ai có cách giúp em xóa hết rom cũ trc khi up rom mới ko :(:)((

Nhấn đồng thời các phím camera+ghi âm+soft reset, chọn NO dòng đầu, 2 dòng sau chọn YES,nhấn phím tin nhắn, màn hình trắng là ok, máy 'sạch sẽ' ngay.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Máy em xài 2003. Mới mua dc cái cáp về up lên 2005 thử. Làm bình thường nhưng ko ext.rom hay gì gì đó. Chỉ down rom về rùi up thui. Xong xui khởi động lại thì màn hình lúc vô ko còn chữ Qtek hay I-mate nữa. Có ai bít cách chỉnh lại ko giúp em với. Nhìn xấu quá :(:)((
Bạn nên đọc kỹ trước khi hỏi những câu đại loại thế này.
WM2003 là ROM ship còn lại WM5, WM6 hay 6.1 là ROM được build bởi các cooker chứ không phải của hãng nên ko thê có logo nhưn WM2003 đc bạn nhé

thanphongvt

Bạn nên đọc kỹ trước khi hỏi những câu đại loại thế này.
WM2003 là ROM ship còn lại WM5, WM6 hay 6.1 là ROM được build bởi các cooker chứ không phải của hãng nên ko thê có logo nhưn WM2003 đc bạn nhé

Bây giờ thì em đã hỉu. Vậy có cách nào để nó hiện logo dc hem anh. Nhìn 4 màu cứ sao sao ấy:p

Hoangdat_vista

Bây giờ thì em đã hỉu. Vậy có cách nào để nó hiện logo dc hem anh. Nhìn 4 màu cứ sao sao ấy:p

- Có một cách là quay trở lại windows Mobile 2003:D.
- Còn cái "... cứ làm sao ấy" dần dần bạn sẽ quen, bạn thử nghĩ xem! Một ngày bạn phải restart lại máy mấy lần?!!!!:))

luathien416

Em mới mua lại con OIIs.W3.ai biết cách up lên 6 thì chỉ cho em với.em mới xài lần đầu ah.em cám ơn trước.