• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM UNIVERSAL (XDA Exec, SPV M5000, i-mate jasjar/MDA Pro)

HaChau

Super V.I.P
Topic này được lập ra để các bạn trao đổi, thảo luận xung quanh vấn đề ROM cho dòng máy HTC Universal (XDA Exec/SPV M5000/I-mate JASJAR/ MDA Pro)

Lưu ý: Chỉ post bài khi nội dung không phù hợp với các chuyên đề riêng lẻ đã có trong box.

Các bài viết không liên quan hoặc vi phạm nội quy diễn đàn sẽ bị xoá theo quy định.

Chỉnh sửa cuối:

phuongicb

Cho mình hỏi về FORMAT DOC cho Exec!

Vì topic FORMAT DOC CHO UNI của anh Quang đã close nên mình xin hỏi một số thắc mắc trong quá trình Format DOC, mong các bác giúp đỡ.
Thắc mắc của mình như sau:
Sau khi gõ lệnh task 28 55aa thì thông số của mình không giống của anh Quang nêu ra, cụ thể:

Wait..
DOCInfoTableinitHW+
Binary0 Size: 0x100000
FAT0 Size: 0x4000000
FAT1 Size: 0xA00000
FAT2 Size: 0x2900000
All Size: 0x7400000
FAT0_ADDR=0x100000,FAT1_ADDR=0x4100000,FAT2_ADDR=0 x4B00000
USB>

Trong khi thông số của anh Quang nêu ra là:

Wait..
DOCInfoTableinitHW+
Binary0 Size: 0x100000
FAT0 Size: 0x4000000
FAT1 Size: 0xA00000
FAT2 Size: 0x2C70000
All Size: 0x7770000
FAT0_ADDR=0x100000,FAT1_ADDR=0x4100000,FAT2_ADDR=0 x4B00000
USB>

Sau khi so sánh thì mình thấy FAT2 Size của mình không giống với FAT2 Size của anh Quang nêu ra, vì vậy All Size cũng khác luôn, mặc dù thanh địa chỉ (ADDR) không khác nhau!

Và phần thông báo khi gõ lệnh shmsg 11 thì đều báo là String format is invalid! nhưng không có báo Syntax error!???

Còn về Radio thì trước khi Format DOC thì mình cài WM6, bản Radio 1.18, sau khi dùng lệnh rtask 0 để reset radio thì OK nhưng sau khi up WM5 thì vô Device Information thì nó báo ver Radio vẫn là 1.18, cái vụ này mình không rành nên post lên hỏi các bác luôn! Khi up ROM5 mình chỉ Up với thành phần nk.nbf, bỏ ms_.nbf và Radio_.nbf như anh Quang đã hướng dẫn.

Tuy nhiên, việc Format DOC vẫn diễn ra suôn sẻ, thậm khí không bị treo ở Bootloader khi up WM5 như anh Quang đã nói, và sau đó mình up lên WM6 bình thường. Tuy nhiên sau khi up bản IVAN 4.9 cho G4 thì thường xuyên bị treo và chậm lắm, vô Sound Notification hay Camera là treo ngay, phải soft reset lại, chán quá

Vậy theo các bác, con Exec mình có bị gì không? (Luộc chẳng hạn?! ) Và quá trình FORMAT DOC có bình thường không? Sau khi FORMAT DOC rồi có cách gì để kiểm tra xem đã FORMAT thành công chưa?

Cám ơn các bác nhiều!

linhhong

Theo mình đã thử rất nhiều bản ROM 06 nhưng chưa có bản rom nào nghe nhạc qua tai nghe Bluetooth hay như mấy bản W05. Chỉ riêng bản của Helmi là nghe được. Không biết các bản sau này có thiện được ko nhỉ???

DucLong

Super V.I.P
Lưu ý: Chỉ post bài khi không nội dung không phù hợp với các chuyên đề riêng lẻ đã có trong box.

Bác Hachau sửa giúp dòng này, mình đọc chưa hiểu. cám ơn

phuongicb

Theo mình đã thử rất nhiều bản ROM 06 nhưng chưa có bản rom nào nghe nhạc qua tai nghe Bluetooth hay như mấy bản W05. Chỉ riêng bản của Helmi là nghe được. Không biết các bản sau này có thiện được ko nhỉ???

Hiện tại mình đang test bản ROM 5.0 gốc, còn các bản Rom 6.0 theo cảm nhận của mình thì các bản ROM của Jwrightmcps Crossbow là ổn định nhất đấy!

linhhong

Hiện tại mình đang test bản ROM 5.0 gốc, còn các bản Rom 6.0 theo cảm nhận của mình thì các bản ROM của Jwrightmcps Crossbow là ổn định nhất đấy!
Mình đã nói W05 mình đã thử rồi và rất OK!
Còn ROM của Jwrightmcps Crossbow cũng ko có gì cải thiện cả!!!!!Đã thử 04, 06, 08 cũng chẳng có gì cải thiện tai nghe BL cả!!!!

phuongicb

Hix, ko có bác nào giúp đỡ em hết sao? :((
SM, M, TM ới ời.......help me!!!

Chỉnh sửa cuối:

lqkntvn

Theo mình tháy hiện giờ trên chẳng có bản ROM nào chạy hoàn hảo trên XDA Exec (G4) cả. Cái được cái này thì mất cái kia! Nhưng dù sao cũng cám ơn các bác!
Bác nào có tài liệu Côk rom thì share cho em với! Cảm ơn các bác nhiều!

kimquypticc

Rom 2.15.16 PV thì bị lỗi ở connection manager! Chỉ cần máy standby xong là không thể connect wifi được nữa, kết nối bị đơ luôn, chọt on hay off đều không được!
Mình cài thử cáp IVAN 3.9 thì lại gặp tình trạng connect không được!
Đành phải cài lại cái 2.15.16 PV, nhưng vẫn bị lỗi, mong rằng các bro PDA việt sẽ sớm có phiên bản mới xem có khắc phục lỗi này không!

HungUTD

theo mình thì các bạn thử dùng bản 2.08.01 BL xem sao...mình đang dùng thấy cực ổn và không thấy bị lỗi gì hết

bumkeo

mình đang dùng bản 2.10.10 của pv. Mấy cái button ngoài không hoạt dộng dược, có phải đây là lổi không các bạn, có cách nào khắc phục lỗi này không, bản này chạy rất nhanh và ít hao pin

bản 2.10.10 pv chạy cũng rất nhanh, nhưng bị lỗi mấy cái button ngoài, có lỗi nào khắc phục không vậy giúp em với

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đang dùng bản 2.10.10 của pv. Mấy cái button ngoài không hoạt dộng dược, có phải đây là lổi không các bạn, có cách nào khắc phục lỗi này không, bản này chạy rất nhanh và ít hao pin

Bạn phải nói rõ là button ngoài là những button gì??? nói chung chung vậy ai biết đâu mà trả lời cho bạn đây!!! Thân!!!

bumkeo

thank chuhuyhoan trước nha. Cái button camera, volume và backlight luôn bạn ạ. Khi mình vào phần setting thì thấy cài được nhưng khi sử dunh thì không được. Bản này nhanh lắm, mình cũng thích xài, nhưng bị lỗi vầy thì không tiện lắm. ( cứ muốn chụp hình là phải vào program kích biểu tượng lên mới xhuoj được).

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thank chuhuyhoan trước nha. Cái button camera, volume và backlight luôn bạn ạ. Khi mình vào phần setting thì thấy cài được nhưng khi sử dunh thì không được. Bản này nhanh lắm, mình cũng thích xài, nhưng bị lỗi vầy thì không tiện lắm. ( cứ muốn chụp hình là phải vào program kích biểu tượng lên mới xhuoj được).

Bạn thử vào setting rồi set lại các chức năng cho các button đó xem có được không nhé. Thân!!!
PM: thanks mình chỉ cần ấn thanks ở dưới là đủ :)):)):))

XuanTruong

Super V.I.P

Bạn thử HR lại máy xem sao! Nếu vẫn bị vậy thì up bản Rom khác mới hơn xem sao? Vì có những bản Rom bị lỗi với máy này, nhưng không bị với máy khác. Nhiều Rom test mới thú vị Bạn ạ! Chứ dùng hoài 1 bản thấy chán lém! Chúc vui!;;);;);;)

bumkeo

cũng không được rồi bạn trường ơi. Chắc phải cài bản win khác quá. Bản nào ổn định nhất vậy

bumkeo

uh dể mình thử xem sao. thấy rom của man phạm quang cũng hay nhưng dùng tool của kawaguchi load về mà không được, mình nghĩ chắc cũng như rom 2.10.10 ma cải tien thêm thì cũng hịu quả hơn:))

Dao007forever

Em thấy dùng bản PV2.10.15F là tương đối tốt, Wifi thì hơi chậm khi bật, lâu lâu sms bị lỗi. Nhưng nói toàn diện là dùng rất ổn định và tốt.