• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM UNIVERSAL (XDA Exec, SPV M5000, i-mate jasjar/MDA Pro)

cnvui2106

Bạn vào start/setting/system/backlight bấm chọn vào hai ô vuông nhỏ bên trái rồi chọn thời gian màn hình bên ô vuông bên phải là xong
nhưng cục pin của bạn có vấn đề rồi.

bro ơi đèn bàn phím cơ mà !!!

hakkinen

có cách nào làm tăng thời gian bật đèn bàn phím exec ko các bro? 10s ít quá

Mà máy em pin đang đầy 70-80% mà tự nhiên máy tắt ngóm; bật lại chỉ vào đến màn hình window là toi tức là bị làm sao ? khắc phục thế nào ?

Bạn thử tham khảo bài viết này http://pdaviet.net/showthread.php?t=19584 và làm thử xem có khắc phục được tình hình pin k nha, đối với mình và 1 số người thì nó có tác dụng tương đối đấy. Chúc bạn k phải mua quả pin mới.
Còn đèn bàn phím muốn tăng thời gian sáng thì bạn tìm ở topic này nha http://pdaviet.net/showthread.php?t=127

nhattuong

Active Member
WilessStrereo Bluetooth for Uni

Rom W6.1 cho Uni hiện tại chỉ kết nối bluetooth handfree thôi. Mình đã cài phần mềm Broadcom_Bluetooth_Manager và test kết quả là nghe nhạc và thoại rất tốt. Mình chỉ dùng windows media để test thôi. các bạn dùng pocket music (chỉnh full bass treb) chắc là nghe ngon lành lắm. các bạn download sotf đính kèm về test thử nhé.........Xin lỗi mình up soft lên ko dược. không biết tại sao nữa...các bạn chịu khó seach trong diễn đàn có đó.

Rom W6.1 cho Uni hiện tại chỉ kết nối bluetooth handfree thôi. Mình đã cài phần mềm Broadcom_Bluetooth_Manager và test kết quả là nghe nhạc và thoại rất tốt. Mình chỉ dùng windows media để test thôi. các bạn dùng pocket music (chỉnh full bass treb) chắc là nghe ngon lành lắm. các bạn download sotf đính kèm về test thử nhé.........Xin lỗi mình up soft lên ko dược. không biết tại sao nữa...các bạn chịu khó seach trong diễn đàn có đó.

bác có cái Broadcom_Bluetooth_Manager cho tui xin với ..seach mà không thấy
email: thichduaxedochoi@yahoo.com thanks nhiều.

TuyetKy

Bản của T Mobile mới đây nè:
Mã:
http://www.t-mobile.hr/firmware/UNI_TMO_TMO_HR_20041_200147_11700_WWE_Ship.exe

hungadams

cho mình hỏi mình đang dùng con EXEC muốn up ROM lên 6.0 thì không biết bản nào ổn định nhất hiện nay hoặc bản 5.0 cũng được nhưng phải ổn định và clear.thân

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi mình đang dùng con EXEC muốn up ROM lên 6.0 thì không biết bản nào ổn định nhất hiện nay hoặc bản 5.0 cũng được nhưng phải ổn định và clear.thân

Rom là tùy theo sở thích và cách sử dụng của từng người Bạn ạ! Nếu chỉ dùng ppc một cách thông thường thì bản nào cũng ổn định cả, còn vọc cho đã thì rom nào cũng thấy không ổn định??? Vả lại Up và Test Rom là thú vui của Người dùng ppc mà, Bạn cứ up rồi không thích thì lại up rom khác nhé! Chúc vui!;;):-?

lams-blu

Rom là tùy theo sở thích và cách sử dụng của từng người Bạn ạ! Nếu chỉ dùng ppc một cách thông thường thì bản nào cũng ổn định cả, còn vọc cho đã thì rom nào cũng thấy không ổn định??? Vả lại Up và Test Rom là thú vui của Người dùng ppc mà, Bạn cứ up rồi không thích thì lại up rom khác nhé! Chúc vui!;;):-?

mặc dù đang xài bản rom chạy rất ổn định nhưng thấy có giới thiệu bản rom mới dù đả khuya rồi củng ráng thức tải về up cho được. sau khi up xong cài đủ các PM thấy ổn mới ngủ được. còn không thì cứ mải thao tức hoài. có ai đồng cảm như mình không

dcn488

mặc dù đang xài bản rom chạy rất ổn định nhưng thấy có giới thiệu bản rom mới dù đả khuya rồi củng ráng thức tải về up cho được. sau khi up xong cài đủ các PM thấy ổn mới ngủ được. còn không thì cứ mải thao tức hoài. có ai đồng cảm như mình không

Em đồng ý với bác.Đó là cái thú khi sử dụng ppc,nếu mua về có sau để vậy thì sử dụng mấy cái moto hay samsung là được rồi

connguab

mình cũng có cái cảm giác như bạn vậy, hihihih =)) =)) =))

lams-blu

mình cũng có cái cảm giác như bạn vậy, hihihih =)) =)) =))

Còn bạn nào đồng cảm thì ghi tên mình vô hội hội gì chứ có bạn nào đặc tên dùm cho hội nầy không Đề nghị bạn già Phạm Quang chọn dùm một cái tên

DucLong

Super V.I.P
Còn bạn nào đồng cảm thì ghi tên mình vô hội hội gì chứ có bạn nào đặc tên dùm cho hội nầy không Đề nghị bạn già Phạm Quang chọn dùm một cái tên
gặp nhau ở đây thường xuyên là cùng hội rồi đó bác

kimquypticc

Up ROM là một trong những trò khiến cho việc dùng PPC đở nhàm chán, nhưng mãi mà chưa có bộ ROM nào thật sự ổn định cho Universal cả, mình thử gần như hết những ROM giới thiệu trên room rồi mà máy không gặp lỗi này cũng gặp lỗi khác. Phổ biến nhất là hay treo máy còn không thì lỗi camera, lỗi wifi, lỗi bluetooth!
Có ai thấy bộ ROM này ổn nhất không chỉ mình với!

dcn488

Muốn ổn định chắc phải quay về với Rom gốc của nó thôi bạn ơi:D:D

lams-blu

Up ROM là một trong những trò khiến cho việc dùng PPC đở nhàm chán, nhưng mãi mà chưa có bộ ROM nào thật sự ổn định cho Universal cả, mình thử gần như hết những ROM giới thiệu trên room rồi mà máy không gặp lỗi này cũng gặp lỗi khác. Phổ biến nhất là hay treo máy còn không thì lỗi camera, lỗi wifi, lỗi bluetooth!
Có ai thấy bộ ROM này ổn nhất không chỉ mình với!

Theo tui thấy bản ROM WM6.1 bản 7.1 của Ranju!s là chạy ổn nhất từ trước đến nay