• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM UNIVERSAL (XDA Exec, SPV M5000, i-mate jasjar/MDA Pro)

connguab

Sao tự dưng các bản rom trên forum lại bị delete đi hết cả rồi các bác ơi

Diễn đàn đang nâng cấp nên những file đính kèm k thể down được, đã có thông báo rồi mà bạn.
bạn cần bản rom nào mình sẽ giúp cho bạn

ducvespa

con Uni của mình đang xài Win6.0 dạo này đồng hồ hay chạy chậm nguyên nhân tại sao vậy các bro?

DucLong

Super V.I.P
con Uni của mình đang xài Win6.0 dạo này đồng hồ hay chạy chậm nguyên nhân tại sao vậy các bro?
bạn vào start/setting/system/clock&alarm chọn lại múi giờ là bangkok,hanoi
sau đó chỉnh giờ, ngày tháng xong thì toát ra vào regional setting/time và chọn
H:mm:ss để lấy chế độ 24 giờ cho khỏi nhầm giờ. AM &PM

Thrall

@connguab: Bác có quả WM7.0 dạng test ko, cho mình xin lai với:-?? Thank!

connguab

@connguab: Bác có quả WM7.0 dạng test ko, cho mình xin lai với:-?? Thank!

bạn nói gì mình k hiểu, nhưng hiện tại thì mình chỉ có them của WM7, bạn thích thì mình up lên cho bạn nha !!!

Thrall

Ý mình nói là bản thử nghiệm của WM7.0 í, đc ported vào Universal, ko biết ai trên diễn đàn này có ko, dù sao cũng cám ơn bạn đã trả lời

XuanTruong

Super V.I.P
mình up room rùi mà bị lỗi căn chỉnh màn hình,ko vô đc win,làm sao đây

Lỗi thế nào? Bạn nói rõ hơn xem nào? Lỗi bị treo không căn chỉnh được màn hình, hay là chọc mãi vẫn không qua được bước này???;;):-?

XuanTruong

Super V.I.P
lỗi chọc mãi ko qua đc bước này mod ơi..hioc

Nếu vẫn không được thì HR máy rồi Up lại! Khi up xong cũng HR lần nữa chắc là OK thôi! Còn nếu vẫn không được thì khả năng bị phần cứng (Màn hình) rồi!!! Chúc thành công!;;)=D>

loithuxua

Em dùng google và trên diễn đàn, mò hoài mà không ra đường dẫn còn hoạt động tải bản WM5 cho HTC universal. Em đang xài XDA EXEC, ae giới thiệu cho em đường dẫn download bản WM5 tốt nhất nhé thanks .

XuanTruong

Super V.I.P
Em dùng google và trên diễn đàn, mò hoài mà không ra đường dẫn còn hoạt động tải bản WM5 cho HTC universal. Em đang xài XDA EXEC, ae giới thiệu cho em đường dẫn download bản WM5 tốt nhất nhé thanks .

Bản Rom gốc WM5 cho O2 XDA Exec Version 1.30.107 WWE cho những Bạn cần khi Format DOC!!!:D
DOWNLOAD​

Levan

Member
rom ship 2.00.41 (WM5) của Tmobile

Sao bạn k dùng thử bản rom ship 2.00.41 (WM5) của Tmobile nhỉ, bản này hoàn toàn k bị các lỗi như bạn nói, mà khả năng phục hồi Ram cực cao, dùng được tai nghe bluetooth nữa. Mình dùng bản này 1 thời gian dài mà vẫn chưa muốn lên lại WM6 đây :D

tôi cũng đồng ý với bạn hakkinen về điều này, và nếu các bạn muốn có thêm # 3mb nữa, bạn có thể chỉnh registry như sau (tôi đã copy trong một bài hướng dẫn của diễn đàn):
Tiết kiệm bộ nhớ cho máy bằng điều chỉnh Call History

Trong Call History của PPC nguyên gốc thường mặc định nhớ rất nhiều cuộc gọi; Đi - Đến. Nó sẽ lưu lại khoảng 65.000 - 65.536 theo thời gian sử dụng do vậy sẽ tốn khá nhiều bộ nhớ, Ta có thể tối ưu nó bằng cách sau:

Chọn khóa: HKEY_CURRENT_USER/ControlPanel/Phone

Chọn mục:CallHistoryMax
sửa giá trị của Value data từ 65535 thành 20

Khởi động lại máy

chengching

Đang muốn up rom lại cái máy lên WM6, bản nào là ổn nhất vậy các bác? Cả năm trời mới rảnh up Rom hic.

chuyen

Bản Rom gốc WM5 cho O2 XDA Exec Version 1.30.107 WWE cho những Bạn cần khi Format DOC!!!:D
DOWNLOAD​

Mình vẫn còn băn khoăn:

- Thế bản này có cần phải chú ý đến G3 hay G4 gì không?

- Máy đang hoạt động bình thường thì có cần phải Unlock CID gì đó không?

- Bạn giải thích dùm lại DOC là gì?

mailee

- Thế bản này có cần phải chú ý đến G3 hay G4 gì không? Đây là ROM chuẩn nên không phân chia gì hết, dòng G3 hay G4 đều ok hết

- Máy đang hoạt động bình thường thì có cần phải Unlock CID gì đó không? nếu không có nhu cầu úp ROM thì không cần

- Bạn giải thích dùm lại DOC là gì? để biết thêm chi tiết bạn vào chuyên mục Format Doc của MAN Phạm Quang, mình có thể nói sơ bộ là khi up ROM hay máy bị không vào được mà đã thử hết cách ->nếu nghi ngờ chết DOC thì bác FORMAT DOC...the thôi:D:D:D

Chúc vui

rosa

Lỗi đặc biệt của Exec

Hiện tại, không hiểu máy tôi khi up rom (up những bản rom mới hiện nay, rom 6.1) đều không thể up một phát ăn luôn. Khi up thì máy vẫn báo thành công bình thường nhưng khi chot soft reset để khởi động lại máy chỉ dừng ở màn hình khởi động.

Để khắc phục trường hợp này, tôi phải up lại bản rom Ship sau đó up lại bản rom mới (bản rom 6.1) thì mới được.

Có bác nào biết nguyên nhân tại sao thì vui lòng chia sẻ cho tôi với nhé.

Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Hiện tại, không hiểu máy tôi khi up rom (up những bản rom mới hiện nay, rom 6.1) đều không thể up một phát ăn luôn. Khi up thì máy vẫn báo thành công bình thường nhưng khi chot soft reset để khởi động lại máy chỉ dừng ở màn hình khởi động.
Để khắc phục trường hợp này, tôi phải up lại bản rom Ship sau đó up lại bản rom mới (bản rom 6.1) thì mới được.
Có bác nào biết nguyên nhân tại sao thì vui lòng chia sẻ cho tôi với nhé.
Thanks

Chẳng có gì đặc biệt cả?:)) Bạn Format DOC đi nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=13753&page=10 Chúc vui!;;):D