• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM UNIVERSAL (XDA Exec, SPV M5000, i-mate jasjar/MDA Pro)

kimquypticc

Theo tui thấy bản ROM WM6.1 bản 7.1 của Ranju!s là chạy ổn nhất từ trước đến nay
Bản này tui test rồi, máy mình vẫn bị lỗi Camera!
Chỉ có bản 6.0 2.15.16PV của Mobifuns là máy mình chạy đầy đủ chức năng nhưng phải tội hay treo!

djtrungkien

Bản này tui test rồi, máy mình vẫn bị lỗi Camera!
Chỉ có bản 6.0 2.15.16PV của Mobifuns là máy mình chạy đầy đủ chức năng nhưng phải tội hay treo!

trước khi Up bạn nên Hard reset và format flash disk hoặc extendedRom nếu có thì mới cảm nhận được hết những gì của ROM. Mình cũng đồng ý với bạn lams-blu là bản 7.1 của Ranju!s ổn định và tốt

vitquay

ROM của EXEC! Thật hoang mang...

Chào alls!
Trên các diễn đàn giờ không thiếu các topic nói về ROM cho EXEC nhưng sao mung lung quá. Mình thử qua nhiều bản mà không hiểu sao không bị lỗi này thì lại lỗi khác... Có thể do chưa tìm ra bản phù hợp chăng...
Xin lỗi đã làm mất thời gian các mem đã đọc bài này, mạo phép cho mình xin link của bản ROM 06 và 1 bản RADIO ổn định, mình đang dùng chip G4; mục đích sử dụng:

.Nhanh, ổn định
.Dùng tai nghe bluetooth Stereo
.Radio tốt,...

Mình chưa tìm đc bản 2006 nào đạt chuẩn cả, kinh nghiệm lại có giới hạn. Mong được sự giúp đỡ.

Lesangmd

Các Pro cho em hỏi trên máy O2 XDA EXEC (UNI) thì RADIO dùng có tác dụng gì hả các bác , em chả ứng dụng được gì với radio này cả . Em hỏi có gì kém cỏi mong các pro đừng cười nhé !

djtrungkien

Các Pro cho em hỏi trên máy O2 XDA EXEC (UNI) thì RADIO dùng có tác dụng gì hả các bác , em chả ứng dụng được gì với radio này cả . Em hỏi có gì kém cỏi mong các pro đừng cười nhé !

các bản RADIO ở đây là các phiên bản thu nhận sóng đó bạn.Thường thì những phiên bản phát triển sau này đều phát huy hết khả năng thu nhận sóng và tạo sự ổn định hơn để có cuộc gọi đàm thoại được tốt hơn bạn ạ!

timur

Chết em rồi, em vừa mới up bả Rom 7.4 của Ranju. Up lúc pin đang là 83%. Mọi bước uprom đều đúng quy trình, up xong đến đoạn chọt reset để máy khởi động lại (e chưa ấn Finish đâu) thì máy tịt luôn bật không lên nữa. Cắm sạc suốt từ chiều cũng ko lên, đèn báo ko sáng. Nhưng tháo pin ra,cắm sạc vào thì đèn lại báo màu đỏ. Em để sạc máy không pin từ 9h đến bây giờ thử lắp pin vào xem vẫn không được ... help me ! help me ! Thanks so much !
À, em vẫn vào được bootloader bình thường, em nghĩ là có khi uprom bị hết pin. Không biết có bị sao không các bác ?

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Chết em rồi, em vừa mới up bả Rom 7.4 của Ranju. Up lúc pin đang là 83%. Mọi bước uprom đều đúng quy trình, up xong đến đoạn chọt reset để máy khởi động lại (e chưa ấn Finish đâu) thì máy tịt luôn bật không lên nữa. Cắm sạc suốt từ chiều cũng ko lên, đèn báo ko sáng. Nhưng tháo pin ra,cắm sạc vào thì đèn lại báo màu đỏ. Em để sạc máy không pin từ 9h đến bây giờ thử lắp pin vào xem vẫn không được ... help me ! help me ! Thanks so much !
À, em vẫn vào được bootloader bình thường, em nghĩ là có khi uprom bị hết pin. Không biết có bị sao không các bác ?

Bạn mượn cục pin khác đã nạp đầy gắn vào và HR lại máy xem có được không? Nếu không thì up lại Rom thử xem sao nhé!;;)
TB: Sạc máy không pin là sao???:-??

connguab

Máy của mình cứ lâu lâu lại tự Reset , mình dùng bản Rom nào cũng vậy ????
tưởng pin có vấn đề mình mua cục pin mới lắp vào nhưng nó cũng vận bị như thế, k lẽ máy của mình bị hư ????
có ai biết cách khắc phục k chỉ cho mình với ????

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy của mình cứ lâu lâu lại tự Reset , mình dùng bản Rom nào cũng vậy ????
tưởng pin có vấn đề mình mua cục pin mới lắp vào nhưng nó cũng vận bị như thế, k lẽ máy của mình bị hư ????
có ai biết cách khắc phục k chỉ cho mình với ????

Bản rom nào cũng bị mà thay pin vẫn không được thì chắc chắn bị phần cứng rồ bạn mang qua kiểm tra chắc socket nào đó bị lỏng phải kiểm tra trực tiếp mới biết được. thân!!!

luant

Up ROM xong thì mất camera ngoài.Sorry Mod

Tình hình là con Imate của em up ROM lên win 06 thì mất chức năng camera ngoài,nhấn nút camera thì vẫn hiện lên nhưng đen thui, chuyển qua camera trong thì dùng bình thường. Nếu vẫn cố tình chụp bằng camera ngoài thì nó hiện lên thông báo đại loại là " ko thể kết nối đến camera....." rồi gì gì nữa đại loại thế.

Nếu bài này của em sai chỗ xin mod move giùm.Sory các mod vì em ko biết post vào đâu .
MOng tìm lại đc hình ảnh con camera ngoài .Cám ơn mọi người.:(:(:(

NgocVNPT

Tình hình là con Imate của em up ROM lên win 06 thì mất chức năng camera ngoài,nhấn nút camera thì vẫn hiện lên nhưng đen thui, chuyển qua camera trong thì dùng bình thường. Nếu vẫn cố tình chụp bằng camera ngoài thì nó hiện lên thông báo đại loại là " ko thể kết nối đến camera....." rồi gì gì nữa đại loại thế.

Nếu bài này của em sai chỗ xin mod move giùm.Sory các mod vì em ko biết post vào đâu .
MOng tìm lại đc hình ảnh con camera ngoài .Cám ơn mọi người.:(:(:(

Bạn up lại xem sao hoặc nhanh nhất là bạn tìm bản HTC Camera cài vào là Oki.
Chúc vui !=D>

O2XDAEXEC

Bạn thử vào Settings\Buttons để chọn lại Camera cho đúng,nếu không được nữa thì bạn có thể download chương trình sửa camera ở trong các bản Rom kèm theo!

Thanhnguyen

Rom cho Universal

Bản Rom 2.15.16 PV em mới up lên sao hay bị treo máy quá! Xin hỏi các Mod bây giờ bản nào chạy ỏn nhất! xin được t­ư vấn!

DucLong

Super V.I.P
Bản Rom 2.15.16 PV em mới up lên sao hay bị treo máy quá! Xin hỏi các Mod bây giờ bản nào chạy ỏn nhất! xin được t­ư vấn!
nếu máy của bạn là G3, theo mình bản kitchen V1 cho G3 của bác Quang là chạy ngon nhất.

ducvespa

ROM cho Universal làm sao Clear software?

Rom cho dòng Blue Angle đã có vài rom Clear toàn bộ trong phần Program..vậy tại sao dòng Universal chúng ta không Clear để trống trải, anh em có nhu cầu thì cài vô cho máy chạy trơn tru..anh em có cách nào làm được vậy không? mình cần Clear toàn bộ trong Program của dòng Uni này

DucLong

Super V.I.P
Rom cho dòng Blue Angle đã có vài rom Clear toàn bộ trong phần Program..vậy tại sao dòng Universal chúng ta không Clear để trống trải, anh em có nhu cầu thì cài vô cho máy chạy trơn tru..anh em có cách nào làm được vậy không? mình cần Clear toàn bộ trong Program của dòng Uni này
nhìn chung các phần mềm được thêm bớt trong quá trình build rom. khi đã build thành rom rồi thì không thể xóa các phần mềm bằng softs thông dụng được.
những phần mềm ứng dụng do người dùng cài thêm vào thì bạn vào remove programs mà xóa.

rosa

Sao tự dưng các bản rom trên forum lại bị delete đi hết cả rồi các bác ơi