• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

chauchess

Bạn thử up rôm lên tôi cũng đã từng bị như vậy sau khi up room lên thời gian sài cải thiện thấy rỏ

ndnva

Cũng còn tùy thuộc 6 tiếng đó dùng cái gì nữa chứ máy của tui dùng bình thường ít nhât phải được 3 ngày, nhưng nếu xem phim thì chắc chỉ được 4 tiếng.

ajinomotovn

GPS cua máy e ngỏm rồi:(
Trước khi bảo hành,còn định vì ầm ầm, dùng Vietmap V17 vô tư,Thế mà sau bảo hành,chỉ định vị vị trí hiện tại,đôi khi còn lệch.seek vệ tinh thì nóng ran máy,hao cả pin chẳng thấy được vệ tinh nào(trời không một gợn mây), Vietmap V17 có bản quyền thì cứ "Hệ thống sẵn sàng" :|rồi cứ đứng yên.Hic
Có Bro nào giống e không?!Chia buồn đi.:-?
E nghi thắng cha bảo hành nó tháo mất Modun định vị GPS rồi.nếu như thế các Bác nghĩ thế nào?

tranducdau

GPS cua máy e ngỏm rồi:(
Trước khi bảo hành,còn định vì ầm ầm, dùng Vietmap V17 vô tư,Thế mà sau bảo hành,chỉ định vị vị trí hiện tại,đôi khi còn lệch.seek vệ tinh thì nóng ran máy,hao cả pin chẳng thấy được vệ tinh nào(trời không một gợn mây), Vietmap V17 có bản quyền thì cứ "Hệ thống sẵn sàng" :|rồi cứ đứng yên.Hic
Có Bro nào giống e không?!Chia buồn đi.:-?
E nghi thắng cha bảo hành nó tháo mất Modun định vị GPS rồi.nếu như thế các Bác nghĩ thế nào?

Mình cũng chưa biết thực trạng máy của bạn như thế nào nhưng trước hết thì bạn nên cài đặt lại thông số của GPS để vietmap có thể kết nối được với nó. Bạn xem hướng dẫn trên web của Vietmap hoặc đĩa cài đặt khi mua vietmap. Nếu không được thì mới nghi đến phần cứng

chinhatm

Khi bị tình trạnh nhanh hết pin, máy tôi để ở chế độ chờ chỉ được 1 ngày. Nếu máy chạy tốt, để chế độ chờ phải được gần 1 tuần. Bây giờ vẫn chưa điều tra ra nguyên nhân, đang nghi do cài mấy account thư điện tử. Vừa hard reset lại, không cài mail nữa, máy vẫn đang chạy tốt.

The_Walkers

Chức năng wi-fi là một trong số những nguyên nhân đốt Pin nhiều. Bạn check xem có active nó không ? nếu có thì tắt.

Sau đó là kiểm tra đến ROM. Nếu dùng ROM HH3 thì sure là 1-2 ngày hết pin là chuyện thường, dù có để chế độ chờ.

Hiện nay theo ROM chính thức từ SS thì có bản IA5 là bản mới nhứt, bản này có thể down từ link của www.samsungmobile.com.vn . Bản này mình dùng nếu ở chế độ chờ thì hơn 5 ngày mới hết. Còn nghịch phá thì 2 ngày là hết.

Còn GPS thì chịu, máy mình cũng không dùng được cái GPS này, có lẽ mình không dùng GPRS nên GPS hông xài được.:)

ajinomotovn

Mình cũng chưa biết thực trạng máy của bạn như thế nào nhưng trước hết thì bạn nên cài đặt lại thông số của GPS để vietmap có thể kết nối được với nó. Bạn xem hướng dẫn trên web của Vietmap hoặc đĩa cài đặt khi mua vietmap. Nếu không được thì mới nghi đến phần cứng

Thông số máy mình:(đã uprom)
PDA: I900DXID1/QB07M
PHONE:I900DXID1
Trước khi bảo hành, mình dũng vẫn tốt mà,cả vietmap V17 nữa.Sau bảo hành vẫn cài thông số như hướng dẫn trong đĩa VietMap V17,Nhưng không được!:(
Còn Google map thì mục Location vẫn định vị được,nhưng đôi khi không chính xác,(Ví dụ:E đang ở Hn,thế mà nó chỉ sang tận Úc,bó tay luôn:-/) kích vào USE GPS thì không tìm được vệ tinh mà cứ "Seeking GPS satellites" mãi đến khi có thông báo "your GPS receiver is having trouble..."(Trong điều kiện có Wifi và trời trong xanh!)Hic
Nếu mà bên bảo hành mà tháo thiết bị định vị thì quả là bức xúc!và có thể sẽ kiện thôi!X-(

ndnva

Còn GPS thì chịu, máy mình cũng không dùng được cái GPS này, có lẽ mình không dùng GPRS nên GPS hông xài được.:)

GPS thì liên quan gì đến GPRS đâu. Tháo sim ra vẫn dùng GPS bình thường mà.

huysmall

GPRS và GPS là 2 cái hoàn toàn khác nhau bro ah. GPRS là dạng kết nối internet thông qua sóng điện thoại. GPS là hệ thống định vị toàn cầu, nhằm cho biết vị trí của máy

tranducdau

GPRS và GPS là 2 cái hoàn toàn khác nhau bro ah. GPRS là dạng kết nối internet thông qua sóng điện thoại. GPS là hệ thống định vị toàn cầu, nhằm cho biết vị trí của máy

đồng ý với huysmall là 2 cái này hoàn toàn khác nhau như khi sử dụng Google map thì máy lại chạy cả 2 đấy. Dữ liệu về bản đồ được tải qua GPRS (hoặc EDGE) còn vị trí thì được định vị bằng GPS. Nếu hoàn toàn chỉ dùng GPS thì máy chỉ định vị là nhanh, tải bản đồ cực lâu.

ndnva

Ôi, đang bàn về vấn đề Pin thì lại chuyển sang GPS với GPRS rồi.

tranducdau

nếu đúng như vậy thì xin chia buồn với bạn. Nhưng nếu còn thời gian bảo hành thì người ta phải bảo hành cho bạn cả vấn đề này chứ?!

tranducdau

oh sorry! lạc đề mất rồi. Theo mình thì nếu bạn mua hàng xách tay thì khả năng rất lớn là bạn đã bị đổi mất pin zin. Còn theo kinh nghiệm sử dụng của mình thì pin sạc khoảng 4h thì dùng được lâu nhất. Nếu mới báo đèn mà rút ngay thì thường chỉ được khoảng 2 ngày. Nếu mình sạc qua đêm và dùng nghe gọi thôi thì được khoảng 5 ngày, còn có chơi game và xem phim, nghe nhạc thì chỉ khoảng 2 ngày dù là sạc qua đêm.

BatKid

Super V.I.P
oh sorry! lạc đề mất rồi. Theo mình thì nếu bạn mua hàng xách tay thì khả năng rất lớn là bạn đã bị đổi mất pin zin. Còn theo kinh nghiệm sử dụng của mình thì pin sạc khoảng 4h thì dùng được lâu nhất. Nếu mới báo đèn mà rút ngay thì thường chỉ được khoảng 2 ngày. Nếu mình sạc qua đêm và dùng nghe gọi thôi thì được khoảng 5 ngày, còn có chơi game và xem phim, nghe nhạc thì chỉ khoảng 2 ngày dù là sạc qua đêm.

Ạc , kỵ nhất là sạc qua đêm , 1 time sau pin sẽ bị phù .

tranducdau

Ạc , kỵ nhất là sạc qua đêm , 1 time sau pin sẽ bị phù .

Mình biết là kỵ sẽ làm nóng pin và không đúng kỹ thuật. nhưng nếu tắt máy mà sạc thì thoải mái. Do lười nên mình cứ thế cắm là bỏ đấy tới sáng thôi. Mình đi ngủ muộn, thướng sau 12h đêm nên cắm đến sáng luôn. Mình đã dùng như vậy với i300x, hơn 2 năm mà pin cũng không chai là mấy nên áp dụng với con này luôn, :)

ajinomotovn

Lên bảo hành nó trả lời một câu không thể chuối hơn:Chỉ biết bảo hành còn GPRS hay GPS thì không biết nhiều!
Gọi điện trung tâm chăm sóc khách hàng bảo hành trong Nam thì chỉ trả lời để cứ theo dõi xem thế nào rồi mất hút!Hic:(
Cám ơn mọi người đã chia buồn :(

phamthaitl

nếu đúng như vậy thì xin chia buồn với bạn. Nhưng nếu còn thời gian bảo hành thì người ta phải bảo hành cho bạn cả vấn đề này chứ?!

Lên bảo hành nó trả lời một câu không thể chuối hơn:Chỉ biết bảo hành còn GPRS hay GPS thì không biết nhiều!
Gọi điện trung tâm chăm sóc khách hàng bảo hành trong Nam thì chỉ trả lời để cứ theo dõi xem thế nào rồi mất hút!Hic:(
Cám ơn mọi người đã chia buồn :(

xin chia buồn nhé:(
mua máy cũng là hên sui thôi.chứ tin vào quảng cáo và bảo hành ở Vn thì :-??không bao giờ có đâu:p.cứ nói để bán đc hàng.khi xong rồi thì phủi tay.không chỉ điện thoại.mà tất cả các mặt hàng.mình cũng đã có nhiều kinh nghiệm về vấn đề này.X-(

chinhatm

Tôi cũng đang thắc mắc. Khi dùng chức năng GPS để gán tọa độ khi chụp ảnh hoặc dùng chức năng GPS cho Google map thì vẫn phải chia cổng (Dùng portspliter) mới dùng được, nếu không thì không thể tìm được vệ tinh. Như vậy nếu dùng nguyên bản phần cứng và phần mềm của i900 thì không thể dùng được GPS.

ndnva

Tôi cũng đang thắc mắc. Khi dùng chức năng GPS để gán tọa độ khi chụp ảnh hoặc dùng chức năng GPS cho Google map thì vẫn phải chia cổng (Dùng portspliter) mới dùng được, nếu không thì không thể tìm được vệ tinh. Như vậy nếu dùng nguyên bản phần cứng và phần mềm của i900 thì không thể dùng được GPS.

Thực ra là chỉ bị với 6.5 thôi chứ nếu dùng bản 6.1 thì vô tư. Hiện nay các bản 6.5 dùng cho Omnia toàn do các bác đầu bếp cook từ ROM của các dòng khác cho I900 thôi chứ đã có bản chính thức dành cho Omnia đâu.

tranducdau

mình đang dung win 6.1 mở máy ảnh lên, kích hoạt gps và khởi động lại là ok. lưu ý là nên chờ vào phút thì nó định vị mới chính xác còn nếu mở lên là chụp ngay là tọa độ không chính xác đâu. mình vẫn thường dùng và thấy độ chính xác cũng chấp nhận được.