• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

tranducdau

chỉ cần khởi động lại máy ảnh thôi bạn ạ. Ngay sau khi mở GPS thì máy hiện liên thông báo là cần khởi động lại máy ảnh mà bạn! Tắt máy ảnh đi, mở lại và chờ một vài phút để có toạ độ chính xác hơn

ldam

Xin hỏi cách nghe đài trong OMINA

Nhờ các bạn hướng dẫn cách sử dụng FM RAdio trong Omina, khi kích hoạt lên nó thông báo : Handset not connect . . . ?

chinhatm

Tôi làm được rồi. Hơn thế nữa, có thể chạy Oziexplorer không cần chia cổng nữa. Chỉ có Vietmap R12 là vẫn phải chia cổng thôi.

henryluu

Mình cắm cáp USB vào laptop thì máy báo sạc, nhưng thực tế là sau 1h lấy cáp ra thì thấy pin không được sạc mà còn bị xả hết... Nó bị cái gì vậy ta?

vndtdd

Mình cắm cáp USB vào laptop thì máy báo sạc, nhưng thực tế là sau 1h lấy cáp ra thì thấy pin không được sạc mà còn bị xả hết... Nó bị cái gì vậy ta?

nó bị truỳên năng lựơng wa cho pin laptop,
gọi là sạc ngựơc =))

chinhatm

Bị lỗi ROM thôi. Cài lại ROM mới là hết bệnh ấy thôi

tonychanh

gprs ?? nằm ở vị trí nào

em vừa bán con htc diamond để chuyển wa i900

nhưng trong cái dt i900 này chỉ cho bật, tắt wifi , bluetooth, và phone

nhưng chả bít cái bât tắt gprs ở đâu, ban nào bit sài chỉ mình với nha, rất mong sự giúp đở

tonychanh

ko ai giúp mình sao hix hix bí wá , hix , tuc wa di, ko bit on off gprs ở đâu , vo wed là no cứ chay gprs that tốn tiền , nhà minh có wifi mà

tonychanh

Xin chào,

Mình đang sử dụng omnia I 16gb , khi nghe nhạc hoặc xem phim thì dùng loa ngoài hay tai nghe đều khá nhỏ không nghe rõ, khi đàm thoại thì lại to. Mình dùng tcmp để nghe nhạc và phim , ai biết cách chỉnh loa to hơn giúp mình nhé.

Bạn làm như sau nhé:
-Bấm *#0002*28346#,Vào manu-normal-headset.Chỉnh DAC,HP(04),RVOL... về 0 db(nói chung có dấu - là nhỏ đi,bạn có thể để -1.5,hoặc-3 tùy theo bạn) sau đó ấn apply là ok về tai nghe.Tương tự bạn chỉnh ở handset nhớ phải apply trước khi thoát nhé
Để nghe nhạc hay và to bạn nên dùng Pocket music

sao ko thấy tac dụng gì hết vậy

gathan_noname

Chào các pro, em mới dùng Omnia I900, em muốn hỏi các pro một vài câu hỏi mong mọi người chỉ giúp:
1. Em cài fing nhung fring không vào được mạng vì không connect được.Vậy là lỗi gì ạ.
2.Em vừa up Rom len 6.5 nhưng giờ em muốn quay lại với Rom gốc của Samsung thì phải làm sao ạ.
3.Theo hướng dẫn của bác Sonblack thì down Rom gốc về, nhưng nó yêu cầu phải nhớ vesion của bản Rom đó, vậy em có thể tìm thấy thông tin này ở đâu vậy bác.

Mong các pro chỉ giúp cho.

chinhatm

Xem tivi 3g

Có ai biết cách cài đặt thông số realplayer để xem tivi trên mạng 3G không? Tôi loay hoay mãi mà chưa xem được tivi. Máy thông báo là không kết nối được server.

tonychanh

cai phien ban gốc của em , ko có youtube , anh nào bit phần mềm youtube dành cho i900 thì gửi em nhe.! thanks nhiều

tonychanh

mình up lên , nó báo ko cho, up lên nó bảo lổi! tai sao zạ, máy mình máy xách tay

tronggiap85

Mình cũng bị trường hợp này. Cài bản windows 6.5 vào giờ muốn hạ nó xuống bản gốc mà ko được. Cứ yêu cầu phải nhớ vesion... Có cao thủ nào chỉ giúp đi. Xài bản này chán thấy mồ

ndnva

ko ai giúp mình sao hix hix bí wá , hix , tuc wa di, ko bit on off gprs ở đâu , vo wed là no cứ chay gprs that tốn tiền , nhà minh có wifi mà

Vào Setting->Connection->Manager existing connestions chọn cài đặt mạng bạn đang sử dụng nhấn Edit->next xóa Access piont đi là OK.

AnhPheCT

Cài Nodata quản lý GPRS là OK!! Tim trong diễn đàn đó!! Tắt GPRS vào Tab Communications/ Tắt Data Connection là xong!!