• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SAMSUNG i900 (Omnia)

Hadola

các bro cho mình hỏi ở tphcm có chỗ nào up rom cho con I900 này không?chỉ cho mình với.thanks rất nhiều

Up ROM cho con i900 này cũng đơn giản mà bạn, bạn chịu khó đọc mấy bài hướng dẫn là làm đc thui ah. Xài PPC phải tự mình Up Rom mới thích chứ :)
Chúc vui!

dungrock

Các bác xài I900 có ai bị như tui không: Thỉnh thoảng cuộc gọi đến máy im re, đến khi bên kia kết thúc cuộc gọi thì máy reo chuông 1 đến 2 giây rồi báo cuộc gọi nhỡ (Thỉnh thoảng mới bị). Tui dùng ROM 6.5 Khuanchai, không cài thêm phần mềm khóa phím nào cả.

tranngocletuan

Active Member

vai~ chuong nhy? ...lam` xog nhay kinh lun ....hok bjk no lam kieu j nua ...

bạn đừng nhầm đây là máy đã cài phần mềm Manila TouchFlo
nếu bạn thích có thể tải về ở Đây - http://pdaviet.net/showthread.php?t=33963
chúc vui vẻ hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

BatKid

Super V.I.P
Trùi , tưởng gì ghê gúm , hóa ra mục đích là quảng cáo cái cảm ứng linh kiện , loại này BK thay mỏi cả tay , nó chỉ đc cái là cứng hơn cảm ứng zin thui chứ còn chất lượng touch cũng như cảm ứng zin .

Cảm ứng nặng nhẹ là do rom, up 1 bàn rom build tốt sẽ thấy rất nhẹ nhàng (cái này anh Sơnblack là ng bik rõ nhứt , ảnh dùng cả cảm ứng zin lẫn cảm ứng linh kiện rùi)

Trong đoạn clip các bác thấy là họ dùng i900 up rom biuld chứ hok phải rom ship --> giải thích tại sao lại vuốt nhẹ thế .

homeless

Tui xớn xác đọc hết 18 trang bên Modaco excited chịu hông nổi lên ebay order luôn. Xem đến gần cuối thì phát hiện ra cái digitizer đó mất dần độ nhạy sau 1-2 tháng gì đó rồi lại trở lại "kỷ móng tay" như ban đầu. Buồn quá, nhưng cũng lỡ mua rồi + với muốn trải nghiệm độ nhạy 70-80% như iphone xem thế nào.... Report kết quả với các bạn sau khi thay.

NguyenNhatHoa

Tui xớn xác đọc hết 18 trang bên Modaco excited chịu hông nổi lên ebay order luôn. Xem đến gần cuối thì phát hiện ra cái digitizer đó mất dần độ nhạy sau 1-2 tháng gì đó rồi lại trở lại "kỷ móng tay" như ban đầu. Buồn quá, nhưng cũng lỡ mua rồi + với muốn trải nghiệm độ nhạy 70-80% như iphone xem thế nào.... Report kết quả với các bạn sau khi thay.
Nhạy như vậy cũng đáng dùng đối với một Touch Phone.

aznpop

Hỏi cách Down Rom cho Omnia xuống 6.1

Hiện em đang xài một số bản Rom up lên Winmobile 6.5, mà hiện trạng em thấy xài không ổn định nên em muốn reset nó trở lại từ đầu tức bản 6.1, các bác giúp em có cách nào cho nó trở lại ban đầu không ạh.

Sonblack

Super V.I.P
Down rom gốc của hãng về và thực hiện up rom như hướng dẫn up rom cho Omnia sẽ ok chứ không thể reset trở về 6.1 khi đang dùng 6.5 đâu :D

Sontantap

Bạn Son ơi cứu mình với, mình up rom mới, thì bị lỗi do phone không tìm đựoc cổng com. Máy treo ở màn hình Sámung( khi re set thường thấy trươc khi máy vào Window). Mình gở pine ra và úp lai nhưng bây giờ PC không nhận máy nữa. Một màu đen như không có pine trong máy vậy. Mình phải làm sao đây , không cháy đèn ở nút nguồn gì cả. Bạn chỉ tớ với nhé.Cứu cấp nhé, Cám ơn bạn trước:(:)(:)((

homeless

mới thay digitizer xông hôm nay. Cảm nhận là.... tại sao lại không thay sớm hơn ;)
đúng là dùng với cả ngón tay được, có thể lướt phần da (có tì nhẹ) là roll cái contact của PhonEx một cách dễ dàng. Nhưng cũng không thể so sánh với iphone được, dù gì thì cũng 2 công nghệ touch khác nhau. Hơn nửa WM ko thiết kế finger friendly như iphone nên cho dù có dùng được ngón tay cũng khó có thể bấm chính xác vô từng cai nút nhỏ của WM.

photodesigner

Các bác xài I900 có ai bị như tui không: Thỉnh thoảng cuộc gọi đến máy im re, đến khi bên kia kết thúc cuộc gọi thì máy reo chuông 1 đến 2 giây rồi báo cuộc gọi nhỡ (Thỉnh thoảng mới bị). Tui dùng ROM 6.5 Khuanchai, không cài thêm phần mềm khóa phím nào cả.

Thế mới gọi là bị lỗi chứ :p

htv1810

I900 treo khi nhận cuộc gọi

Máy của em khi dùng bình thường khi nhận cuộc đến có rung và chuông,nhung khi tắt màn hình nhận cuộc gọi có rung nhưng không có chuông,lạ hơn nữa là treo cảm ứng luôn,phải reset lại phone.Em đã hard reset và up nhiều Rom nhưng đều không fix được.mong AE nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp.Cảm ơn.:)

vtp9x

......Em đã hard reset và up nhiều Rom nhưng đều không fix được....
Bạn đã up bản rom nào ? máy có thường xuyên bị vậy hay lâu lâu mới bị ? Nếu đã up rồi mà vẫn không hết nên kiểm tra phần cứng bạn à !

N99

Đơn giản nhất là bạn gỡ ActiveSync ra đi, khi kết nối PC nó sẽ nhận là USB thôi. ActiveSync là khi nào bạn cài soft thì kết nối nó. Chúc bạn thành công.