• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

side_effect

HI các bác,tôi đang dùng EXEC window mobile 6 và PC chạy winvista (có bản quyền) vậy làm thế nào để Syn giữa 2 thằng này vì dùng Syn center trong pc không được ?

Jackielrv

Sao em dùm Win SP sài Syn Active 4.5 mà sao em ko thể kêế nối Internet đc từ PPC mong các anh help em cái với

milanbaros

Các mod ơi cho tôi hỏi chút mỗi lần Sync là PC nó bắt mình đổi tên

HIMALAYA PH10A= HIMALAYA cái này do lỗi ở đâu vậy

Huycl2507

HI các bác,tôi đang dùng EXEC window mobile 6 và PC chạy winvista (có bản quyền) vậy làm thế nào để Syn giữa 2 thằng này vì dùng Syn center trong pc không được ?

Bạn dùng Windows Mobile Center 6 để sync với PC nha , vào trang Microsoft down nhé

Chúc vui:D

rangsut

Vấn đề về sync với máy tính

Máy của em khi cắm sync với máy tính thì máy tính không thể kết nối internet được nữa, chỉ ppc là kết nối được thôi, như vậy là làm sao? giải quyết thế nào hả các bác?

Rose_killer

có cách khắc fục khi không lên net bằng AS là trên PPC bạn vào Setting/connection/USB to PC bỏ cái dấu check ở đấy đi.

ambien10000

Cho mình hỏi 1 chút.
Mình lỡ copy 1 file font vào c:\windows\fonts. Bây giờ muốn xóa đi nhưng kg thể đc. Làm cách nào vậy bạn.

federicnguyen

Sycn PPC với Vista?

Tình hình là em mới sử dụng Vista nên không biết cách sync PPC với Vista như thế nào? Vậy nhờ các bác chỉ giáo cho em cách sync với Vista qua Window Mobile device center. Có thể sync như với Active sync được không ạ?

vntrueloves

Bác phải vào trang chủ của Microsoft để down phần mềm Mobile device centre. Sync cũng tương tự như Active sync mà bác, giao diện khác nhau thôi. Mà bài này của bác sắp bị xóa đến nơi vì post sai quy định.

vmn_it

MS ActiveSync 4.5 không connect được?

mình đang xài active sync 4.5, đang xài bình thường tự nhiên hôm nay dở chứng nó không connect đc với cái O2 stealth của mình nữa

mặc dù con stealth của mình chả có thay đổi gì về phần mềm cả,soft reset xong cắm cáp connect lại cũng không được

mình remove active sync ra rồi cài lại vẫn không được
nó có báo connecting hoài à mà không nhận được máy
ai biết chỉ dùm mình với

xin cám ơn

PhamQuang

Manager
Tháo gỡ AS ra và cài lại từ đầu.
Khởi động lại PC chắc là sẽ được thôi.
Trước mắt thử HR lại Stealth và kết nối xem được không hãy làm bước trên.

milos_do

Bác PhamQuang ơi, giúp em với, MS ActiveSync 4.5 em connect được chừng 2 lần thích nó bảo là có lỗi kết nối và sau đó thì tịt luôn. Em đã cài đi cài lại bít bao nhiêu lần, nhưng lúc nào cũng bị như thế.
Bác chỉ giúp em cách trị bệnh này với. Cảm ơn bác nhiều lắm.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác PhamQuang ơi, giúp em với, MS ActiveSync 4.5 em connect được chừng 2 lần thích nó bảo là có lỗi kết nối và sau đó thì tịt luôn. Em đã cài đi cài lại bít bao nhiêu lần, nhưng lúc nào cũng bị như thế.
Bác chỉ giúp em cách trị bệnh này với. Cảm ơn bác nhiều lắm.

Nghe chừng mày của bạn bị virut nặng roài đó. Format máy rồi cài lại là OK thôi. Thân!!!

milos_do

Mình xin cảm ơn, nhưng format máy tính hay là con ppc? Và bây giờ mình đang có 1 vấn đề mới, nhờ bạn tư vấn giúp. Con htc mình đang xài, dung lượng thẻ nhớ chỉ xài mới một nửa (thẻ 2gb) thì tất cả các ứng từ thẻ đều kô truy cập được, ngay cả thẻ nhớ cũng chẳng vào được. Đó có phải lỗi do thẻ hay do hệ điều hành có vấn đề?

vitdonan

mình cũng bị giống các bạn...sau đó mình HR máy của mình thì lại kết nối được
chẳng hiểu bị sao nhưng mình chắc là tại do minh cài lại win
bạn thử làm như mình xem sao...chúc bạn kết nối được

dcn488

Mình xin cảm ơn, nhưng format máy tính hay là con ppc? Và bây giờ mình đang có 1 vấn đề mới, nhờ bạn tư vấn giúp. Con htc mình đang xài, dung lượng thẻ nhớ chỉ xài mới một nửa (thẻ 2gb) thì tất cả các ứng từ thẻ đều kô truy cập được, ngay cả thẻ nhớ cũng chẳng vào được. Đó có phải lỗi do thẻ hay do hệ điều hành có vấn đề?

Quan trọng là trên ppc còn nhận thẻ ko? hay bạn bỏ thẻ vào đầu đọc xem thế nào nếu đầu đọc cũng ko nhận được thì chỉ còn cách fomat lại thẻ nha bạn

milos_do

Sau khi mình format lai thẻ thì ppc vẫn nhận và mọi chuyện đã trở lại bình thường. Tuy nhiên vấn đề là mình lo hiện tượng này có thể lập lại và sẽ kéo theo rất nhiều phiền phức về dữ liệu. Vì mình kô rành nhiều về chuyện này, nên mong các Mod và Bro kỹ thuật viên giải thích cụ thể hơn, lỗi do thẻ hay do máy để mình có thể đi sửa chữa kịp. Xin cảm ơn.

Status
Không mở trả lời sau này.