• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

binhhdda

Mình đã down lại, cài lại, PPC và PC đã kết nỗi nhưng luôn luôn ở chế độ Synchronizing mãi (2 mũi tên màu xanh cứ quay mãi) và không đồng bộ được gì (cả contact...) nhưng vào được internet update thời tiết vào các dữ liệu khác được, cài đặt được phần mềm.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã down lại, cài lại, PPC và PC đã kết nỗi nhưng luôn luôn ở chế độ Synchronizing mãi (2 mũi tên màu xanh cứ quay mãi) và không đồng bộ được gì (cả contact...) nhưng vào được internet update thời tiết vào các dữ liệu khác được, cài đặt được phần mềm.

Bạn rút cáp ra và xóa tên ppc trên Active Sync đi, sau đó cắm vào và chỉ chọn đồng bộ Contact và mail thôi, còn bỏ chọn các mục khác là được đấy! Chúc thành công!

binhhdda

Mình đã thử như XuanTuong hướng dẫn mà kết quả vẫn không thấy thay đổi gì.
Đã H.R cái PPC ròi vẫn vậy :((

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

Mình đã thử như XuanTuong hướng dẫn mà kết quả vẫn không thấy thay đổi gì.
Đã H.R cái PPC ròi vẫn vậy :((

bạn cứ để PPC và PC sync với nhau đến luc nào đc thì thôi, đừng vội PC chưa kịp Sync hết data thôi mà

reco2007

bạn có thể dùng outlook Microsoft trên PC để chỉnh sửa.

cám ơn bác, em đã thử nhưng vẫn ko được, thấy 2 thằng chạy 2 đường ko liên kết (sync) được với nhau gì cả ... nhấn vào contact trong bảng của as thấy chữ setting bị mờ đi ... các thằng khác (calendar, note...) ko mờ nhưng cũng chẳng thấy mở ra được ở đâu cả ... bác vui lòng hướng dẫn em với ...thanks bác !!!
à quên trên dòng view status của as còn thấy dòng "activesync encounter a problem on the destop, support code..." ko hiểu là làm sao

Chỉnh sửa cuối:

BloodMidian

Các bác cho em hỏi có cách nào để dùng AS thông qua wifi đc ko ạ?Em đã thiết lập đc 1 mạng ngang hàng ad-hoc giữ pc và ppc ,nghĩa là có thể dùng ppc truy cập vào những folder đã share của pc.nhưng vấn đề là ko sync dc qua AS.Bác nào biết thì chỉ em nhé,thx
ps:máy em là htc p3300,bản Rom B&B4.3 của Tom, AS 4.5

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi có cách nào để dùng AS thông qua wifi đc ko ạ?Em đã thiết lập đc 1 mạng ngang hàng ad-hoc giữ pc và ppc ,nghĩa là có thể dùng ppc truy cập vào những folder đã share của pc.nhưng vấn đề là ko sync dc qua AS.Bác nào biết thì chỉ em nhé,thx
ps:máy em là htc p3300,bản Rom B&B4.3 của Tom, AS 4.5

Bạn quay lại trang 47-48 trong chủ đề này nhé! đã thảo luận và trả lời rồi! Thân!

BloodMidian

Thì đúng là như vậy! Nhưng Mình đã thử mọi cách vẫn không ActiveSync được qua giao tiếp Bluetooth, cả Wireless cũng vậy."Mình có Card wireless gắn trên PC" khi giao tiếp bằng wireless thì chỉ đơn thuần là truy cập net được thôi, còn đồng bộ hóa như ActiveSync thì không được??? Giao tiếp bằng Bluetooth thì phải dùng phần mềm đi kèm theo và chia sẻ dữ liệu thông qua phần mềm đó! Chứ cũng không ActiveSync được???:-?:-?;;);;) Thân!:(

Mình hồi trước vẫn sử dụng AS thông qua Bt cơ mà!?Tất nhiên cũng có qua sử dụng soft đi kèm hỗ trợ cho BT,nhưng cơ bản vẫn sync tốt qua AS.Cơ bản sycn không dây có 1 điểm hay là có thể nằm khểnh mà điều khiển Pc của mình,mình dùng ct Z2remote,tất nhiên phải làm sao sync dc với PC qua AS đã :D

florence

các bạn cho mình hỏi,mình đang sử dụng ATOM không hiểu sao minh không kết nối được với PC mình cài AS bản 4.1,4.2,4.5 cũng không kết nối được máy cứ bao lỗi:USB DEVICE NOT RECOGIZED

TuanQuang

các bạn cho mình hỏi,mình đang sử dụng ATOM không hiểu sao minh không kết nối được với PC mình cài AS bản 4.1,4.2,4.5 cũng không kết nối được máy cứ bao lỗi:USB DEVICE NOT RECOGIZED
kiểm tra lại cable đi bạn ơi. Mình nghĩ cable của bạn die rồi

florence

cám ơn bạn Tuấn Quang đã quan tâm và trả lời câu hỏi của mình.Mình đã thử nhiều lắm rồi,cáp zin luôn.KHi ra ngoài cài chương trình gắn vào cáp ở cửa hàng cũng báo lỗi như vậy,nhân viên nói có thể bị hư chổ kết nối nhưng mình vẫn sạc pin bình thường mà.Nay mình muốn thay chổ kết nối không biết bao nhiêu?mình nên thay ở đâu hay ra hãng vậy?

ancola66

Super V.I.P
cám ơn bạn Tuấn Quang đã quan tâm và trả lời câu hỏi của mình.Mình đã thử nhiều lắm rồi,cáp zin luôn.KHi ra ngoài cài chương trình gắn vào cáp ở cửa hàng cũng báo lỗi như vậy,nhân viên nói có thể bị hư chổ kết nối nhưng mình vẫn sạc pin bình thường mà.Nay mình muốn thay chổ kết nối không biết bao nhiêu?mình nên thay ở đâu hay ra hãng vậy?
Cáp nó có 5 chân > thế nên trên bo mạch cũng có 5 chấu có thể một chấu nào đó bị vấn đề về mối hàn thôi ( Vì mình cắm ra cắm vào nhiều nên tác động cơ học với tần suất nhiều hơn các chỗ khác như các phím mềm phím cứng . Bạn vẫn sạc được vì chân cấp nguồn đó không bị sao.

P

phamdinhdung

Guest
em dùng con o22.tự nhiên activesync bị lỗi.vãn bật lên bình thường.cả ở pc lẫn ppc.nhưng khi kết nối lại không được. thử cài lại as ở pc khác mà vẫn vậy.chắc là do lỗi của ppc

Nemmatlanh

em dùng con o22.tự nhiên activesync bị lỗi.vãn bật lên bình thường.cả ở pc lẫn ppc.nhưng khi kết nối lại không được. thử cài lại as ở pc khác mà vẫn vậy.chắc là do lỗi của ppc

Nếu đã cài AS ở PC khác mà không được thì là do lỗi của PPC,bạn dùng soft SPB Backup,rồi backup lại toàn bộ PPC của bạn,sau đó bạn HR lại PPC rồi AS với PC lại xem.Nếu AS được thì bạn bắt buộc phải HR PPC nhé.Thân!

Kim_Tae_Hee

Banned
Thì đúng là như vậy! Nhưng Mình đã thử mọi cách vẫn không ActiveSync được qua giao tiếp Bluetooth, cả Wireless cũng vậy."Mình có Card wireless gắn trên PC" khi giao tiếp bằng wireless thì chỉ đơn thuần là truy cập net được thôi, còn đồng bộ hóa như ActiveSync thì không được??? Giao tiếp bằng Bluetooth thì phải dùng phần mềm đi kèm theo và chia sẻ dữ liệu thông qua phần mềm đó! Chứ cũng không ActiveSync được???:-?:-?;;);;) Thân!:(

Mình hồi trước vẫn sử dụng AS thông qua Bt cơ mà!?Tất nhiên cũng có qua sử dụng soft đi kèm hỗ trợ cho BT,nhưng cơ bản vẫn sync tốt qua AS.Cơ bản sycn không dây có 1 điểm hay là có thể nằm khểnh mà điều khiển Pc của mình,mình dùng ct Z2remote,tất nhiên phải làm sao sync dc với PC qua AS đã :D

Active Sync qua BT vẫn đc nha bạn.

Bạn có thể tham khảo ở đây nhe

boylovegames

các bác ơi, giúp em với...
Em xài con dopod c800. Đã cài bản active sync 4.2 vào laptop. Máy laptop có kết nốt adsl.
AS nó báo đã kết nối được với cái ppc nhưng sao em vẫn không vào mạng bằng ppc được...Kiểm tra vẫn thấy ko báo lỗi gì, dùng AS vẫn có thể share files giữa ppc và laptop...
Làm sao để share internet đây mấy huynh? em đọc cả 50 trang của topic này, thử mấy cách mấy huynh đưa ra (chỉnh settings connections...) nhưng vẫn ko được...pó tay...
Có huynh nào biết cách khắc phục giúp em với...

horkbajir

bác click chuột phải vào biểu tượng AS ở góc phải, chọn Connection Setting, ở cái ô This computer is connect to... chọn The internet và tiến hành sync

P/s: đã có AS 4.5 lâu rồi mà bác

boylovegames

em thử cài bản AS 4.5 vẫn không được.khi dung IE để duyệt web máy cứ báo lỗi "The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78"
điên người thiệt, thật ưa xáng cái máy quá...:(

boylovegames

bác click chuột phải vào biểu tượng AS ở góc phải, chọn Connection Setting, ở cái ô This computer is connect to... chọn The internet và tiến hành sync

P/s: đã có AS 4.5 lâu rồi mà bác

mình đã làm như vậy rồi, nhưng vẫn không có kết quả...
Cũng đã thử vào setting/connections để chỉnh rồi nhưng cũng không có j khả quan...
:(

Status
Không mở trả lời sau này.