• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

em thử cài bản AS 4.5 vẫn không được.khi dung IE để duyệt web máy cứ báo lỗi "The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78"
điên người thiệt, thật ưa xáng cái máy quá...:(

Bạn trước hết phải cài Win trên PC là Win SP2 nhé,sau đó làm như trên hướng dẫn và Down File Reg mình gửi kèm đây,về giải nén ra,rồi kích đúp chuột 2 lần vào File đó để nhập Reg vào PC,rồi Reset lại máy sau đó thử vào Net lại xem sao nhé.Thân!

etenx500

Bác nào cho em hỏi cái này với. Em đang dùng con eten x500 mọi khi dùng bt nhưng chả hiểu hôm nay nó làm sao. Mỗi khi dùng gprs hoặc wifi vào mạng ( dùng ie) thì mỗi lần connect nó có cái popup hiện ra là "connect to usb, status: connecting to host". Mạng vẫn dùng bt. Restore mấy cái back up lần trước thì vẫn bị lỗi đó ( mấy cái back up lần trước ko hề bị cái đó). Mong các bác giúp đỡ mỗi lần nhìn thấy khó chịu kinh. Thx các bác

khuenguyen2x

tình hình là máy em HP rx 3417 khi AS4.5 với PC thì nó vẫn sạc pin mặc dù em đã tắt sạc bằng USB ở PPC (sạc em là sạc zin nha)....mong các bác chỉ em tắt sạc bằng cổng USB đi ạ....(chai pin chết huhu)...em cám ơn nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tình hình là máy em HP rx 3417 khi AS4.5 với PC thì nó vẫn sạc pin mặc dù em đã tắt sạc bằng USB ở PPC (sạc em là sạc zin nha)....mong các bác chỉ em tắt sạc bằng cổng USB đi ạ....(chai pin chết huhu)...em cám ơn nhiều

Qua bên box registry để xem đã có nói về vấn đề này rồi tuy nhiên nó chỉ áp dụng với một số dòng máy chưa dùng qua dòng máy của bạn nên chưa biết. Bạn qua đó tìm hiểu nhé. Thân!!!!

tungnt145

Giúp tôi vớii,tôi đang sử dụng ATOM EXEC không hiểu sao minh không kết nối được với PC mình cài AS bản 4.1,4.2,4.5 cũng không kết nối được máy tính cứ đòi tìm phần cứng Found new hardware:windows ce usb devices.
thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Giúp tôi vớii,tôi đang sử dụng ATOM EXEC không hiểu sao minh không kết nối được với PC mình cài AS bản 4.1,4.2,4.5 cũng không kết nối được máy tính cứ đòi tìm phần cứng Found new hardware:windows ce usb devices.
thanks

Bạn xóa sạch AS đi rồi cài lại và khởi động lại PC xem sao nhé! Mình chưa thấy ai bị lỗi như Bạn nói cả, hoặc là Windows trên PC bị lỗi! Chúc thành công!:-?:-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thanks

Bạn chạy cái trên PC rồi RS lại máy nhé sau là là kết nối bình thường. Thân!!!

blackcat0312

các bạn ơi, mình bị lỗi giống 1 bác ở cuối trang 50 ý :p, ấn sync để sync contact vào MS Outlook nó ko sync đc, view status thì nó ghi " Active sync encountered a problem on the desktop . Support code 85010014 " , ngoài ra vẫn kết nối các thứ khác bt, bản AS 4.5 hoạt động bt. Có ai bít cái này giúp mình đc ko ^^

hehe, em chỉnh đc rồi, hóa ra chỉ cần rút dây sync ra , vào AS/ FIle/ Delete mobile device , sau đó cắm lại là sync đc. Cái này là do cài Outlook sau khi cắm PPC vào . Em dùng miniS ^^

Last edited by a moderator:
Các bác cho em hỏi là khi đang kết nối giữa PC và PPC em không sử dụng nữa giờ em muốn ngắt kết nối thì làm thế nào ? không ngắt kết nối cứ rút thẳng ra có sao không ạ. Bình thường là em stop all trên PPC như vậy có được không :-??
Thêm 1 lỗi nữa là lần đầu tiên kết nối PC báo không kết nối sau đó em rút đầu USB ra và cắm lại thì lại kết nối được ngay :-/

Chỉnh sửa cuối:

vietsing

Em là thành viên mới còn gà lắm mong các bác chỉ em hộ vấn đề này với ạ: Khi ppc đang kết nối với pc thì ppc bị mất kết nối nhưng bản thân ppc vẫn còn hiện kết nối ( khi em rút hẳn cáp ra) em làm mọi cách vẫn ko hết ( chỉ có SR là mới mất) có bạn nào bị giống em ko vậy? chỉ cách em khắc phục với . Em sd con Uni bản rom 2.11.11 G3&G4

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi là khi đang kết nối giữa PC và PPC em không sử dụng nữa giờ em muốn ngắt kết nối thì làm thế nào ? không ngắt kết nối cứ rút thẳng ra có sao không ạ. Bình thường là em stop all trên PPC như vậy có được không :-??
Thêm 1 lỗi nữa là lần đầu tiên kết nối PC báo không kết nối sau đó em rút đầu USB ra và cắm lại thì lại kết nối được ngay :-/

Muốn ngắt kết nối an toàn thì Bạn vào AS=>File=>Connection setting rồi bỏ chọn: Allow USB Connections và bấm OK là xong. Hoặc rút cáp thẳng ra luôn Mình toàn làm vậy!:)
Khi cắm cáp vào không kết nối có thể tiếp xúc chưa tốt thôi mà! Chúc vui!;;)

Em là thành viên mới còn gà lắm mong các bác chỉ em hộ vấn đề này với ạ: Khi ppc đang kết nối với pc thì ppc bị mất kết nối nhưng bản thân ppc vẫn còn hiện kết nối ( khi em rút hẳn cáp ra) em làm mọi cách vẫn ko hết ( chỉ có SR là mới mất) có bạn nào bị giống em ko vậy? chỉ cách em khắc phục với . Em sd con Uni bản rom 2.11.11 G3&G4

Có thể do máy cài nhiều ứng dụng nên chạy chậm, hoặc đụng Soft nào đó thôi! Đó là nó báo vậy thôi chứ đã rút cáp thì kết nối gì nữa, mà để báo vậy cũng không ảnh hưởng gì cả đâu! Nếu rảnh thì HR máy là OK, bản Rom của Bạn đang chạy cũng được đấy! Chúc thành công!:-?:-?:-?

tungnt145

Bạn chạy cái trên PC rồi RS lại máy nhé sau là là kết nối bình thường. Thân!!!

Thks bạn đã trả lời mình. Mình đã làm như bạn nói và máy PC k còn báo nữa but vẫn k kết nối đc. Mình hết cách rồi, đã thử mấy cái PC khác nhau. hay phải cài lại con PPC con này đang sử dụng win CE 5.0

cám ơn bạn.

dcn488

Thks bạn đã trả lời mình. Mình đã làm như bạn nói và máy PC k còn báo nữa but vẫn k kết nối đc. Mình hết cách rồi, đã thử mấy cái PC khác nhau. hay phải cài lại con PPC con này đang sử dụng win CE 5.0

cám ơn bạn.

Còn cọng dây sync của nó nữa bạn, bạn xem lại coi sao

ChuHuyHoan

Well-Known Member

cám ơn bạn.

Với vấn đề về AS này ít khi bị lỗi trên PC lắm bạn thử lấy cọng dây AS và kết nối lại xem nếu vẫn không được mình nghĩ bản win của bạn bị lỗi rồi thử cài lại win của PC đi nhé nhớ chạy bản SP2 sẽ ổn định hơn đó. Thân!!!

tungnt145

Cám ơn mọi người, chắc mình biết nguyên nhân tại sao rồi. Con PPC hỏng cổng usb nhỏ (mình không nghĩ ra vì vẫn nạp pin đc bt mà).

n2long

Ket noi PPC voi Laptop

Nhờ anh em hướng dẫn giúp tôi cách kết nối PPC với PC, vì đang sử Window Vista

pvhunggalaxy

sau mỗi lần cài lại máy mình sync với PC để add contact, task... bây giờ thì cái contact của mình lên đến mấy nghìn số, vậy làm thế nào để mỗi lần sync thì dữ liêụ chỉ up nhưng cái mới thôi còn những dữ liệu cũ ko bị lặp lại nữa, nhờ mọi người chỉ rùm.

horkbajir

những cái nào cũ đã có thì nó sẽ tự động không sync lại và chỉ sync những thay đổi thôi mà bác :D

XuanTruong

Super V.I.P
sau mỗi lần cài lại máy mình sync với PC để add contact, task... bây giờ thì cái contact của mình lên đến mấy nghìn số, vậy làm thế nào để mỗi lần sync thì dữ liêụ chỉ up nhưng cái mới thôi còn những dữ liệu cũ ko bị lặp lại nữa, nhờ mọi người chỉ rùm.

Mỗi lần HR máy xong Bạn phải vào ActiveSync và chọn Delete Mobile Device xong sau đó mới cắm PPC vào và Sync lại thì sẽ không bị hiện tượng như Bạn nói!;;)

theanh00840

Mình dùng AS kết nối PPC với PC trước đây vẫn bình thường. Đội này tự nhiên sau khi kết nối muốn duyệt web hay tải cái gì thì nó tự động chạy GPRS mà không chịu kết nối qua PC trong khi PC vẫn nối mạng bình thường.
Ai biết cách khắc phục nhờ giúp với?

Status
Không mở trả lời sau này.