• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN - YÊU CẦU GAME GIẢ LẬP

minhluc

xin cho em hỏi để chơi game anh hùng xạ điêu có cần cài thêm font Chinese ko ạ...

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

xin cho em hỏi để chơi game anh hùng xạ điêu có cần cài thêm font Chinese ko ạ...

Vì đây là chơi giả lập chứ k phải game cài vào hđh WM nên k cần font j hết bạn ạ. Bạn đã chơi được game The Eagle Shooting Heroes bằng giả lập FPSEce trên PPC chưa, chia sẻ với mọi người xem.

chu_chay_vo_tu

Bài viết này mình sưu tầm được từ trên mạng, giới thiệu sơ qua về game Choboco racing này:

Đồ họa
Ra đời sau các đàn anh đàn chị nên Chocobo Racing kế thừa được toàn bộ tinh hoa mà dòng Final Fantasy để lại. Toàn bộ các nhân vật trong game đều là những nhân vật đã từng xuất hiện ở các phiên bản FF7, FF8 và FF9 nên khá quen thuộc. Không những thế còn được chỉnh sửa theo phong cách manga nên trông cực kì cute. Đường đua cũng được chăm sóc khá kĩ lưỡng, từng cửa có những đặc điểm khác nhau mà không thể lẫn vào đâu được. Về đồ họa trong Chocobo Racing thì không có gì đáng phàn nàn ngay cả những người khó tính nhất.

Âm thanh
Nhạc nền trong game khá đa dạng, mỗi cửa có 1 bản khác nhau. Nếu bạn chơi phần Story sẽ thấy rõ sự thay đổi này hơn chứ còn chơi bình thường thì chẳng để ý lắm vì trong lúc đua đầy căng thẳng thì để ý gì đến mấy thứ đó. Có chăng thì bạn sẽ ấn tượng bởi bài hát khi kết thúc game (vì khi đó chẳng nghĩ gì cả). Bài hát này mang đậm phong cách của hãng Square Soft.

Phong cách play
Đồ họa khá, âm nhạc cũng khá, nếu chỉ có thế thì không thể nào tạo nên 1 game hay được. Chính phong cách play khá hợp lý đã đưa Chocobo Racing lên top đầu. Cách điều khiển từng nhân vật khá giống nhau, bạn chỉ cần mất chưa đến vài phút là có thể đua ngon lành rồi. Nhưng điểm chốt chính là thuộc tính của từng nhân vật, cách sử dụng nó kết hợp với đạn bạn nhặt trong khi đua. Trong game có 10 nhân vật thì có 10 loại thuộc tính khác nhau, kết hợp với 8 loại đạn trong game làm cuộc đua thêm phần hào hứng.

Vì bạn phải biết sử dụng tốt thuộc tính mình đã chon mới có cơ may thắng đc trong các vòng đua. Việc cho nhận thoải mái các thuộc tính sau khi bạn chọn các nhân vật làm cho bạn nhiều lúc sẽ dở khóc dở cười vì không biết mình có thể về nhất được không, đặc biết là khi chơi 2 người với nhau. Chính vì không thể biết chắc chắn mình về thứ mấy đã làm cho game hấp dẫn. Chính người viết đã từng bị : tưởng mình về nhất , chạy đến mép vạch rồi mà bị dính 3 loại đạn liên tiếp từ mấy bác phía sau kết quả về chót, ức lòi mắt. Không những thế, chơi hai người, nhiều lúc bắn nhau ác quá nên rốt cuộc cả 2 dìu nhau về bét. >_< .

Là 1 game chơi để giao lưu nên nếu bạn chơi 1 mình thì chỉ sau khoảng 1 tiếng là kết thúc game. Nhưng nếu là 2 người thì nó kéo dài gần như là vô tận vậy. Game này không hiểu sao trên GP chỉ được đánh giá là 4/10 trong khi những ai chơi game này rồi đều đánh giá nó rất cao. Còn bạn, bạn sẽ định cho game này mấy điểm đây???

Thang điểm :

GRAPHICS :
16/20

SOUND:
7/10

PLAYABILITY:
48/50

Còn đây là link download:
http://www.adrive.com/public/d5c86b37df033bd24fe10b2dc47215679f19c982de9c6f43de23b2cd9dac6810.html

bác nào up lại giùm được không ạ, link die mất rùi :|

hector

ai có games GBA hay hay cho mình với!mình cần games Mario and Luigi: Superstar Saga
và Pokemon Ruby/ Sapphire

leo168

em khoái cái trò ninja rùa đi óanh nhau nhưng tìm mãi mà ko có. bro nào có up cho em với!!!

hakkinen

em khoái cái trò ninja rùa đi óanh nhau nhưng tìm mãi mà ko có. bro nào có up cho em với!!!

Trò Ninja rùa là chơi trên hệ máy 4 nút hồi xưa ấy hả, nếu đúng thì đó là game cho NES (đuôi file sẽ là nes, dùng giả lập Morphgear để chạy là ok). Bạn cố gắng tìm tên tiếng Anh của trò ấy nhé thì mình mới biết để tìm giúp bạn được. Chúc vui vẻ!

thienly12333

bác có game 7 viên ngọc rồng không,em chơi trên psx thấy đã ghê mà tìm không thấy,hoặc game gì đánh đối kháng chưởng ỳ xèo gì cũng được!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

bác có game 7 viên ngọc rồng không,em chơi trên psx thấy đã ghê mà tìm không thấy,hoặc game gì đánh đối kháng chưởng ỳ xèo gì cũng được!!!!!

Bạn để lại tên của game (tên tiếng Anh nhé) mình sẽ tìm giúp, chứ nói thế này mình cũng chịu :-?

thienly12333

sory bạn nhé hôm bữa mình post nhầm bên,tất nhiên là mình cần phiên bản tiếng anh rồi,mấy tiếng kia thì có lẽ là đọc được mà mỗi tội là không hĩu thôi:))!!!!thanks

Nemesis_II

O2S - Chơi Snes bị chậm?

Chào các Pro !
Em có 1 con O2 S - chạy chip XScale 400Mhz , WM 6.1 Khi chơi Game Snes bằng trình giả lập SnesPocket hoặc Morphgear (Các Game như Fire Emble, Mice Race for Mar (Đua xe thú)) thì cho tốc độ káh chậm và rất khó chơi (chừng 10 F / s) dù đã thử Config rất nhiều
cách còn SnesPocket thì mắc chứng nhấn vào Load ROm rồi im re lun :(
Vậy cái đó là do máy hay do ... Win , mong các pro giúp hộ em cái
thx !

hakkinen

Chào các Pro !
Em có 1 con O2 S - chạy chip XScale 400Mhz , WM 6.1 Khi chơi Game Snes bằng trình giả lập SnesPocket hoặc Morphgear (Các Game như Fire Emble, Mice Race for Mar (Đua xe thú)) thì cho tốc độ káh chậm và rất khó chơi (chừng 10 F / s) dù đã thử Config rất nhiều
cách còn SnesPocket thì mắc chứng nhấn vào Load ROm rồi im re lun :(
Vậy cái đó là do máy hay do ... Win , mong các pro giúp hộ em cái
thx !

Mình dùng O2 Exec (Universal) chip Bulverde 520Mhz chơi Fire Emblem rất nhanh, k có vấn đề gì, mà máy mình còn là màn hình VGA cơ (tốc độ thường chậm hơn QVGA do chưa được các phần mềm hỗ trợ tốt). Bạn thử HR lại xem. 1 điều nữa nên nhớ là khi chơi game Snes hay GBA máy sẽ sử dụng khá nhiều RAM (cái này có lẽ là do cơ chế của từng phần mềm, vì mình chơi game PSX có khi còn nhanh hơn game GBA), đặc biệt là game GBA dung lượng mỗi game sẽ tương ứng với dung lượng RAM free. Bạn thử dọn dẹp hệ thống xem nhé. Nhưng con O2 S 128Mb RAM thì chắc RAM k phải là vấn đề rồi. Mình nghĩ chip cũng k phải là vấn đề quan trọng lắm, 416Mhz là ok rồi. Có thể vấn đề nằm ở bản ROM, hoặc thẻ nhớ chăng???

ZaneTruesdale

cho mình hỏi có chương trình giả lập gameboy advance nào mà save file xong vào máy tinh chơi được ko?

langquangba

mọi gười ơi giúp em với . em dang dùng MDA vario em down morphgear 2.4.0.9 down rom pokemon về rùi sao chơi hok đc . đầu tiên nó bảo "morphgear unableto open the file. most often this is due to ínufficient memory. the console will now be dispalyed" xòg nó lại bảo :"display driver :rawframebuffer with gapi fallback. detcted wm2003 se (4.21) or higher, bypassing gapi to use raw frame buffer..... raw frame buffer :0*4a30002. device orỉentation:0 . pitch:(x)2 (y) 480 (f) 480. video offset:0 . dimensions: 240*320 . extended module search folder :\ storage\program files\game\*morphmodule*" thế đấy xin mấy anh giúp đỡ. thanks

levuhai

có giả lập nintendo DS ko các bác ?

em muốn chơi cái GTA sắp làm cho NDS, tận dụng cái màn cảm ứng cho đỡ phí, hehe

prince_lk

cho hỏi bác nào có link download của game thần điêu đại hiệp hay ỷ thiên đồ long kí bản PS1 hay PS2 ko ạ?

QuangThang89

Mod cho mình xin lại link down game Anh Hùng Xạ Điều trên PS1 với được ko, link trên 4rum die rồi, thanks nhiều

into

mấy bro ơi FF7 chơi giả lập được trên PPC ko vậy? Nếu đc thì cho em xin link down game ấy đi ạ :) Em xài Xperia X1 wm 6.5 thì không biết có chạy tốt mấy cái giả lập này ko nhỉ T___T