• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẤT TÌNH QUÁN

tinh_la_gi

Administrator
Lại trở về trong yên lặng là tôi
Không khao khát, không giận hờn, nhung nhớ
Thôi ngang trái, thôi một đời trăn trở
Nơi an bình chân thật vẫn là tôi​

Mong manh lắm những ảo tưởng sục sôi
Tôi ngụp lặn, tôi rơi,…và tôi khóc
Màu của đêm ngấn dài lăn xuống tóc
Nức nở dịu êm cho hết một nỗi niềm…………….​

“Em đau đớn khóc.. anh uất nghẹn cười”

ahojmimi

không yêu không biết thất tình, không thất tình không hiểu thế nào là tình yêu. không thất tình không phải là yêu.\-/

ChoiJeSoo

Chưa thể gọi là thất tình vì vẫn nghe em nói yêu thương, nhưng cứ phải nhìn em tán tỉnh bất cứ tên con trai nào quanh em(cả thằng bạn anh) sao anh vẫn mãi yêu em khi chỉ còn những câu mãi yêu của em, giờ này em đang bên ai, sao không ngừng nói yêu để cho trái tim anh khô héo chết đi mà cứ phải chịu đau đớn thế này hả em

ninhhot

Khóc hãy khóc
Cho đến khi nào
E kề bên và lau khô nc mắt
Môi mỉm cười

tinh_la_gi

Administrator
Khóc hãy khóc
Cho đến khi nào
E kề bên và lau khô nc mắt
Môi mỉm cười

Em không muốn khóc đâu !!!
Bài này con gái hát mà minhhot hát lại à ..

Nếu giờ mà hát hò các ca khúc về Thất Tình thì chắc củng cả 100 năm mới xong :( cũng lắm nhạc sỹ rơi vào Thất Tình Trận

ninhhot

Ý sao a biết là con gái hát hay vậy nè.. ?

A thấy ninhhot hát lại có hay hok nì?

Chienkon88

Trong lớp nay ai là người giải toán ?

giải hộ tôi bài toán tình yêu

giả thiết rằng tôi yêu người ấy ;;)

chứng minh rằng người ấy cũng yêu tôi ! :-?

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Tue

Thất tình… Nghĩa là thoạt đầu sợ nghe những bản nhạc tình, né tránh những bộ phim tình, kiêng tiểu thuyết tình… Sau cuốn mình vào nhạc ngoại, thứ nhạc không hiểu nổi lời, chỉ để nghe giai điệu, nghe cái da diết, thiết tha và cuồng vã…

Thất tình… Nghĩa là điện thoại ít tít te đi một chút. Nghĩa là tôi thảnh thơi trà sữa, wifi, xem phim, sách bút…

… Nghĩa là thi thoảng khóc đêm trái gió trở trời

… Nghĩa là cho mình thời gian để lấy lại sự bình yên trong tâm.

… Nghĩa là học cách ghét bỏ họ và yêu bản thân mình.

… Nghĩa là học cách chĩa mũi dao vào họ. Sao cứ phải trầy trụa mình?

Học được cách yêu hơn.

Học được cách hận thù.

Học được sự tha thứ.

Nhưng sẽ không bao giờ tha thứ cho người

Vì người chưa một lần cầu cạnh sự thứ tha từ em…

Người cho rằng người không sai. Đàn ông không bao giờ thừa nhận cái sai của họ khi họ làm những việc của đàn ông.

Cái sĩ của đàn ông đôi khi cần được sỉ vả…

tinh_la_gi

Administrator
Kể từ ngày đó anh như người vô hình .. em và anh ngay trước mặt nhau đó .. vậy mà ... ước gì anh ...và ước gì em ..
Nếu thời gian có quay trở lại anh vẩn sẽ nói nhớ và thích em dù biết rằng sau đó anh sẽ tạo 1 topic thế này nửa ... :((

Anh vừa tìm được cái game thuộc thể loại ưa thích ... dĩ nhiên anh đã ấn thanks người share rồi ... đó là anh Hai Lúa ... ừ giờ thì ko còn ai nhắc ai phải ấn thank rồi đúng ko .. thôi chơi game để quên ... quên đi thời gian mà anh ngồi chờ em sau khi anh đã gắn gọi em dzậy ...

oanhngo

Cách đây 3 năm !

Anh ơi em với a ko được đâu! ................ sock tới óc! Thôi thì mình nghèo thì chịu thôi ! lủi thủi zừa đi zìa vừa hát bài " Nước mắt đàn ông" :((
.....................
.....................
.....................
Cách đây 3 tháng

Anh ơi em yêu anh! là sao ta? =)) .............. Vâng cho xin 2 chữ "Bình Yên"

Đúng là ..............

i_love_baby387

Cách đây 3 năm !

Anh ơi em với a ko được đâu! ................ sock tới óc! Thôi thì mình nghèo thì chịu thôi ! lủi thủi zừa đi zìa vừa hát bài " Nước mắt đàn ông" :((
.....................
.....................
.....................
Cách đây 3 tháng

Anh ơi em yêu anh! là sao ta? =)) .............. Vâng cho xin 2 chữ "Bình Yên"

Đúng là ..............

Con gái là thế mà ;;) =))

JongZiZi

Đúng là nửa hồn thương đau. May mà chưa nói tiếng yêu.
Người mình đang nhắm tới phán: "Chú rãnh bữa đó chở con nha" Ngỡ ngàng 8 giây.:O

oanhngo

Đúng là nửa hồn thương đau. May mà chưa nói tiếng yêu.
Người mình đang nhắm tới phán: "Chú rãnh bữa đó chở con nha" Ngỡ ngàng 8 giây.:O

Dựa cột là cái chắc nhé ku! =))
Cản JongZiZi chứ kho thoy thì ko còn gặp mẹt chú í nữa đâu! :))

Ko bao giờ ..... ko bao giờ nhé em ! ............................

Gia_Tue

Phủ bụi lên kí ức...cất những kỉ niệm vào rương...nhét những hình ảnh vào hộp...rồi giấu chìa khoá trong tim...

oanhngo

Thất tình ! nghe bài này hay wa!

[video=youtube;ebTyv659a-U]http://www.youtube.com/watch?v=ebTyv659a-U[/video]

DreamLand

Nếu bạn đang buồn xin đừng đọc ...có thể bạn sẽ thấy có mình ở trong, có thể bạn sẽ buồn hơn, và ... có thể bạn sẽ khóc ... :((

Ngày Em Đến...nhẹ nhàng như một giấc mơ, Và ngày em đi...cũng như một giấc mơ.
Không điều gì có thể lý giải được cho sự chia tay này. Chỉ còn biết, nơi khóe mắt chợt nhói...cay cay !
Thời gian cho anh những cảm xúc thật sự & trải nghiệm mới mẻ trong tình yêu.Nhưng cũng chính thời gian, Là điều đáng sợ nhất của nỗi đau, Hằn sâu nơi đáy tim đang tan vỡ.
Sẽ không biết anh phải chờ, Phải đợi bao lâu nữa! Ước gì,anh có thể nhận thức được: Cuộc sống là một chuỗi ngày dài cần đứng dậy, Nỗi đau rồi cũng sẽ đến lúc nguôi,Và thời gian là phương thuốc tốt nhất,Chữa lành vết thương rỉ máu. Giấu vào đôi mắt, lặng giấu vào đôi mắt.Lặng trông bóng dáng ấy cất bước ra đi cùng ai?
Hạnh phúc đó hôm qua vẫn còn đây,Giờ chỉ là cơn gió thoáng qua đời.Vài giây nữa anh sẽ tuột mất,Tình yêu…Nhớ ngày xưa ấy,mình đã trao lời hẹn ước. Mặc cho những sóng gió bão tố sẽ luôn kề bên.Lời yêu xưa người đã trao cho anh,Phải chăng cũng tựa gió bay?Bờ môi với trái tim xưa rung động,Vỡ tan…Nước mắt âm thầm,Khẽ lắng sâu trong tim anh.Khi em quay đi,Tình yêu cũng lặng lẽ ra đi. Làm sao để vơi nỗi đau khi tỉnh giấc? Lòng đau nhói nhớ em không nguôi. Vẫn không thể quên em, Dù anh vẫn biết anh mãi xa, Xa em rồi !
Mưa về trên phố,hạt mưa thấm nhẹ trên vai. Màn đêm tối vây kín những bước chân anh mà thôi ! Một góc phố nhỏ bé, nơi vui đùa.Anh vẫn nhớ từng phút giây. Làm sao quên hết để bước qua được, em...
Phòng trống với nỗi cô đơn, còn mỗi riêng anh, Bật khóc…Nước mắt tuôn rơi, Anh đã mãi mãi xa em. Khi em bước đi, Tình yêu cũng lặng lẽ ra đi. Làm sao để vơi nỗi đau khi tỉnh giấc?Lòng đau nhói nhớ em không nguôi.Vẫn không thể quên em, Dù anh vẫn biết anh mãi xa,Xa em rồi !_____________________________________________________________________________________________..................Em!Sự chia tay của chúng ta có thực sự là định mệnh như em đã từng nói, khi anh chưa kịp thốt lời xin lỗi thì vội vàng cho lời chia tay chớm đầu môi.
Anh biết, quãng thời gian qua thực sự là thử thách cho chúng ta. Anh nhận ra rất nhiều điều trong cuộc sống này, cách để vượt qua nỗi đau, cách để yêu và nắm giữ một tình yêu thực sự. Và em yêu, anh cũng nhận ra một điều hơn hết thảy mọi điều cho riêng hai ta: Khi chúng ta muốn xa rời nhau nhất thì lúc ấy, cảm giác muốn gần bên nhau nhất lại mạnh mẽ hơn bao giờ hết !
Thì anh vẫn tin bằng chínhTình yêu anh sẽ đưa em về. Và anh cũng tin bằng chính, Sự nồng nàn yêu thương của trái tim. Sẽ xoa dịu thời gian,Khi những lúc em lẻ bước trên đường đời. Sẽ xoa dịu niềm đau, Khi bão tố khi phải xa cách nhau. Hứa rằng,dù chúng ta có thế nào đi chăng nữa, dù trong đời mỗi người có những tình yêu đến và đi hoặc không bao giờ trở lại thì chỉ mong mỗi người hãy giữ cho nhau những kỷ niệm ngọt ngào nhất, để "mỗi nụ hôn vào buổi sáng là cảm giác bình yên và là hạnh phúc len lỏi vào những góc u buồn chất chứa trong tâm hồn". Hãy tự đặt tay lên ngực mình,nói khẽ những hạnh phúc giản đơn.
Hãy cứ bước tiếp những con đường mỗi chúng ta đã chọn, dù đó là những con đường có nhiều ngả rẽ. Nhưng với anh, trong tình yêu, anh sẽ chọn cho mình cách rẽ trái, vì... Rẽ trái bao giờ cũng vềTim !
Dù đêm có quá dài dù tháng năm miệt mài. Dẫu không còn ngày mai, Anh sẽ vẫn,Vẫn đi tìm em.______________________________________________________________________________Friday, March 19th, 2010