• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi biểu tượng tình trạng Pin thành %

manhmui

sao máy mình không hiện dc lên từng % nhỉ(ví dụ 59%).
toàn hiện 100%-90%-80%-....

qqonline33

sao k cài spb pocket plus vào,mình thấy cài vào xem dung lượng pin dễ hơn mà

Mỗi người 1 sở thích bạn ah. Còn bây h thì thiếu j phần mềm kiểu thế này. Cái này đc cái là nhỏ gọn,mà tích hợp cho WM6.5 cho tiện. :|:D

NhatToai

Super V.I.P
sao k cài spb pocket plus vào,mình thấy cài vào xem dung lượng pin dễ hơn mà

Thời buổi gây giờ WM6.1 thì có M2D,còn WM 6.5 lại chạy nền Titanium thì cái Pocket Plus nó nằm chổ nào trên các HDH này nhỉ ,hổng lẽ quay về 6.0 để xài....:))
Nói vui thôi chứ các soft báo pin nhỏ gọn ngay trên titlebar rất nên dùng đấy.

T_joker

Em cài theo bác anhphe076 cho VGA(o2 xda exec) ngon lành ,có lẽ bác chủ topic lên sửa tiêu đề là có thể cài cho VGA cho mọi người biết mà dùng.Chứ em thấy vào nhìn file cài là QVGA có lẽ nhiều newmem không biết sẽ không cài đâu.:D

qqonline33

Em cài theo bác anhphe076 cho VGA(o2 xda exec) ngon lành ,có lẽ bác chủ topic lên sửa tiêu đề là có thể cài cho VGA cho mọi người biết mà dùng.Chứ em thấy vào nhìn file cài là QVGA có lẽ nhiều newmem không biết sẽ không cài đâu.:D

Merci bạn nhiều. Cũng tại mình ko có máy màn hình VGA để test nên cũng ko dám mạo hiểm...khêu gợi.:D:D:D Bạn đã test thế thì ngon rùi. Updated...=D>

NguyenTu

Super V.I.P
Ngoài ra các Bạn làm như sau nhé (áp dụng cho cả QVGA và VGA)

1. Load file battery.dll về và copy vào thư mục windown của PPC (file đính kèm)
2. Cài SDK Certificates.CAB(file đính kèm)
3. Cài FInixNOverBattery.cab(file đính kèm dùng cho VGA)
4. Soft Reset máy.

và xem kết quả:

Load file đính kèm tại đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=717350&postcount=150

bnc246

còn em lại muốn ẩn cái biêu tượng này đi do có chương trình khác rồi
bác nào có cách làm ẩn đi thì giúp em nhé
em dùng Stealth 6.5 nhé

QuangThang89

Cài ACT vào mục Today, trong mục đó có mục Show on title bar, mặc định là nó hiện dòng chữ Battery, bây giờ bạn sửa lại thành Clock sau đó chọn Done, chọn Yes để SR máy là sẽ ok, chúc thành công ;)

JongZiZi

Sao kỳ dzị ta, cài lần đầu, reset máy thì hiện, rồi lần sau reset máy lần nữa là mất luôn. Chã hiểu.:-??

QuangThang89

Đó là HTC Task Manager, nếu rom của bạn cooker đã tích hợp vào rồi thì ko gỡ được đâu, chỉ có dump file OS ra mà xóa thôi, thân :)

DuaBeo35

Đã có Hướng dẫn rồi!! Cài QVGA.cab trước và Cài NumBattery.cab sau tấc cả vào Main xong Reset máy lại là OK!! Sau lại hướng dẫn ngược lại vậy Pro!!!

Mình cài theo cách này không được

Không hiểu sao máy mình không hiện lên biểu tượng PIN mà thay vào đó là đồng hồ hic hic

QuangThang89

Mình cài theo cách này không được

Không hiểu sao máy mình không hiện lên biểu tượng PIN mà thay vào đó là đồng hồ hic hic

Bạn dùng Advanced Configuration Tool để chỉnh hiển thị pin, thân :)

phongnnd

Mình sử dụng máy Asus P535, bản room 21820.5.0.40 của bác khacduy 1978, chỉ cài NumBattery.cab sau đó reset máy lại là hiển thị pin ok luôn. Tiện đây các pro nào cùng sử dụng con Asus P535 như em thì chân thành cho em lời khuyên bản Room 6.5 nào sử dụng ổn định nhất tính đến thời điểm hiện tại vì hiện mình cứ up qua up lại giữa các bản Room, có ngày up tới 5-6 lần mà vẫn chưa thấy có bản nào ổn cả (không biết up nhiều máy có bị sao không nữa). Cám ơn các pro nhiều!