• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay màn hình 5800!?

Status
Không mở trả lời sau này.

joeD

các pro cho em hỏi cái đc ko màn hình của e ở trong nó có bụi thì làm sao cho nó mất đc vậy

transanghp92

chào các bác e dùng con N5800 thấy cung bình thường mấy hôm vừa rồi định bán nó đi chả may tẹo nào đang đi xe máy nó rơi ra vỡ màn hình bây giờ bật lên vẫn khởi động bình thường nhưng màn hình thấy vỡ ở đỉnh đầu và màn hình tối thui luôn chán quá hỏi các bác có chố nào thay được không nhỉ cho em một số địa chỉ với cảm ơn các bác nhiều nhé:(( :(( :(( :((

thay thì mất 950k thôi bạn , ra thegioididong thay cũng đc !

các pro cho em hỏi cái đc ko màn hình của e ở trong nó có bụi thì làm sao cho nó mất đc vậy

tháo vỏ ra lau bụi ở bên trên LCD thôi , cách tháo vỏ thì bạn search google là ra hết !! HI

assassinzero

có ai thay thử cái Amoled chưa nhĩ ?
Còn về khảong điện dung, mìh nghĩ chỉ cần thay lớp cảm ứng thôi là dc, đâu cần thay cả màn hình. Chỉ sợ ko tương thích code thôi

tấm cảm ứng của mình xươc nhìu wa. Mún thay thì khoản bao nhiu và ở đâu vậy các bạn tính lun công lắp ak. Chắc cỡ 100 là dc xịn rồi hử?bạn nào bjt Thanks nhìu

caotuanan

tấm cảm ứng của mình xươc nhìu wa. Mún thay thì khoản bao nhiu và ở đâu vậy các bạn tính lun công lắp ak. Chắc cỡ 100 là dc xịn rồi hử?bạn nào bjt Thanks nhìu

k bik xịn k mà mình có hỏi giá ngta bảo 150k.nhìn đc k bik thế nào.

assassinzero

150k là tốt rồi đó bạn. Loai thường thì 80 90K :). Ko bik bạn có bị chém ko thôi.:)

mình vừa thay hết 900k nè trên nokia care đắt kinh

bạn chắc thay lun cái màn hình trog oy, mình hỏi tấm cảm ứng thui.
Vậy các bạn bít thay tấm đó ở đâu ko? Mình ở tân bìh, chỗ nào gần nhỉ, tấm đó ở care no hét khoảng bao nhiu ta?ah camera mình có chấm đen ở giữa nữa, thanh thì khoảng bao nhiu nhỉ?

thaingocduan

bạn chắc thay lun cái màn hình trog oy, mình hỏi tấm cảm ứng thui.
Vậy các bạn bít thay tấm đó ở đâu ko? Mình ở tân bìh, chỗ nào gần nhỉ, tấm đó ở care no hét khoảng bao nhiu ta?ah camera mình có chấm đen ở giữa nữa, thanh thì khoảng bao nhiu nhỉ?

mình thay nguyên mỗi cái cảm ứng đó bạn ạ .mình tin là tiền nào của đấy thôi.cắn răng thay chứ biết làm thế nào.loại hàng 1 hoặc 200k gì đó mình cũng xem qua rồi nói chung thì loại này dành cho ai kẹt tiền mua dùng tạm chứ về lâu về dài thì chưa biết thế nào

yesterday1305

Nokia Care đòi 1tr500k
Còn mua ngoài màn hình loại 1: 430k, nói chung cũng nét lắm...tănng giảm sáng vô tư... đang dùng... cũng sướng chán.

chungkiet

Vì đều là mác in Hồ Cẩm Đào thôi, nhưng tìm được hàng Cty thì xịn hơn gia công mình suy nghĩ vậy.:-?

l4m4nh7jen

Các bác cho hỏi sao cái màn hình con 5800 của em màu sắc không được chuẩn nó cứ nhạt nhạt sao sao ấy thử so sánh với con nokia 5530 ( so sánh về màu sắc thôi) Thì thấy con của em hình như màn hình là màn hình đểu ý nhìn chán không chịu được cứ nhạt nhạt hix
Bác nào biết cách khắc phục không nhỉ ???

l4m4nh7jen

MOD ơi cho em xin cái tin vào box đi giá màn 5800 ấy

Màn hình ngoài thay vào màu sắc có đẹp không bác ơi :-/
Màn của em cứ nhạt nhạt màu sao ấy so sánh với 5530 thì màu nhạt quá cứ trắng trắng ( để cùng độ nhạy sáng )

mâ'y bạn bít thay cái tấm cảm ứng 5800 ở sài gòn chỗ nào hum chỉ mình với. đừng kiu mình ra care nhak. mình đang cần gấp. nghe đồn 200k cũng dc

Status
Không mở trả lời sau này.