• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm Hàng Cột Cho Menu (dùng cho Fp2 E52,E72)

cyber8x

Như ta đã biết đã có cách tăng thêm số hàng số cột cho dòng Fp1 như E71, E63, N82 nhưng cách đó không làm trên máy dòng Fp2 đc. Cách làm này giúp bạn có thể tăng thên hàng cột cho dòng Fp2 như E52, E72 v.v nữa. Bạn có thể đưa nhiều soft bạn hay dùng ra menu chính mà ko pải di chuyển nhiều phím định hướng nữa . Nếu kết hợp với patch ẩn chữ thỳ thật tuyệt : )

Tải file đính kèm bên dưới về. Giải nén đc 1 thư mục 10207254, 1 file “thêm hàng cột.rmp” và 1soft gridpatcher để đấy đã

1. Đầu tiên apply patch open4all trong rompatcher

2. Cài gridpatcher (chạy nền python) vào máy hay thẻ (tùy theo bộ python của bạn nhé).

3. Mở xplore sao chép cả thư mục vừa tải về là 10207254 đến C/ private/

4. Sau đó vào gridpatcher bạn vừa cài ở trên chọn số hàng, số cột . Khi vào gridpatcher sẽ có hai lần chọn chọn colums (hàng) và rows (cột ) các bạn chỉ điền 1 số từng lần thôi nhé

Vd: 3
:4
chứ ko phải 3x4 và 4x3 nhé

4. Chép file "thêm hàng cột.rmp " vào E:/patcher. Vào rompatcher tích
và apply auto patch "thêm
hàng cột " trong rompatcher. Xong tắt máy và khởi động lại hoặc từ menu ấn tùy chọn rùi ấn thoát là ok

Lưu ý là khi làm các bước bạn luôn phải aplly patch open4all và máy phải đc hack rùi nhé.

Cảm ơn vì đã đọc bài viết! : )

download

phamnhudoan

Ban up file dinh kem duoc ko ? Chu link do minh dow ko duoc . Cam on ban minh on bang dt nen ko nhan thank duoc .

phamnhudoan

Bạn ơi mình làm theo hướng dẫn mà khi khởi động lại nó vẫn như ngày đầu bạn ah ! Hix hix .... Mình dùng E72 .

tien210793

Bạn ơi mình làm theo hướng dẫn mà khi khởi động lại nó vẫn như ngày đầu bạn ah ! Hix hix .... Mình dùng E72 .

bạn thử làm như này xem: sau khi cop file từ ổ Z sang ổ C thì vào ổ C tìm file đấy, nhấn phím số 6 để bỏ tick hệ thống đi và làm theo hướng dẫn. chúc thành công :D

Trunghuy90

Thank chủ thớt thêm lần nữa!
K biết các dòng fp2 khác như thế nào.em test trên 6720 của e ok 100%.
Tự sướng 1 bức ảnh,cho anh em nào k test đc thèm.hehe...

Chỉnh sửa cuối:

cyber8x

bạn đọc kỹ hướng dẫn và làm lại nhé : )

Search trước khi post bài nhé. Cái nảy có từ lâu rồi. Trong box ứng dụng chung này đã có tại topic các thủ thuật, ứng dụng cho máy đã hack http://www.pdaviet.net/showthread.php?103283-CÁC-THỦ-THUẬT-ỨNG-DỤNG-DÀNH-CHO-MÁY-ĐÃ-HACK.-PHẦN-II
Bên box python cũng có!

đọc kỹ nhé bạn....

bạn thử làm như này xem: sau khi cop file từ ổ Z sang ổ C thì vào ổ C tìm file đấy, nhấn phím số 6 để bỏ tick hệ thống đi và làm theo hướng dẫn. chúc thành công :D

đây là cách cho dòng fp1

tien210793

đây là cách cho dòng fp1[/QUOTE]

tại em thấy trường hợp này giống em trước quá nên em mới bảo các bạn thử xem có được gì k. ở fp1 em làm vậy là đc :D

Trunghuy90

bác này cũng dùng E72 kô chạy được nữa giống mình kià . Có ai giúp với náo .

làm all các bước như trên,xong thoát khỏi menu ra bằng cách chọn tùy chọn,kéo xuống chọn thoát,xong vào lại menu là...xin chúc mừng bác,hàng cột của bác thật tuyệt vời.
Và mỗi khi khởi động lại máy lại phải làm lại bước trên là được,
có khi nào bác nghĩ hàng cột của bác lại tuyệt vời đến thế không?
Chúc thành công.

heaven3tt

Vẫn như cũ nha... Bó tay chấm com
nếu chọn hàng vơi cột xong nó đòi vô opition >> exit. thì vô rompatcher bỏ dấu tick ở ra rồi reset máy xong vô rom .
ko được apply trước mà phải cài đặt hàng với cột trước . sau đó mới vô rom patcher apply .

genius111

mình làm giống hệt bạn mà con E72 của mình nó vẫn trơ ra như thế,có lúc còn chẳng vào được menu.sau đó khi vào lai phần gridpatcher nó thông báo bị lỗi file 10207254 đến C/ private/.bùn!hix