• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm Hàng Cột Cho Menu (dùng cho Fp2 E52,E72)

heomoi164

Làm theo tất cả các bước như trên. Nếu bạn nào ko muốn restart máy thì chỉnh Change Menu View sang List rồi chuyển lại Grid là được rồi. Mình đã làm thành công trên E72 đã hack. Goodluck!

heaven3tt

mình làm giống hệt bạn mà con E72 của mình nó vẫn trơ ra như thế,có lúc còn chẳng vào được menu.sau đó khi vào lai phần gridpatcher nó thông báo bị lỗi file 10207254 đến C/ private/.bùn!hix

Nếu ko đươc bạn vô xóa cái file 10207254 trong c/private .nếu nó ko cho xóa thì xóa cái pm hàng côt nay trước .xong vô Z /private copy cái 10207254 qua C /private.típ theo cài pm hàng côt này rồi vô chỉnh hàng +cột (cột thì nhjeu cũng đc,nhưng hàng thì từ 2 đến 4 thôi như vây icon nó to ).rồ vô Rom apply lại.Xong vô cài đăt menu của máy (menu view )chọn dạng list xong chọn lại Grid>ok.như vậy ko cần reset máy.lân trước tải cái 10207254 để làm dạng hình chữ V (V-Shaped ).vô apply C2Z xong vào menu nó đẩy ra may mà cài Jarb task man lại lưu Rompatcher và setting trong phần ứng dung nhanh cua Jarb .rồi tắt khẩn .ko chac 4mat máy mất.Ứơc gí làm menu dạng V-Shaped & HorseShoe.

tranquangluc86

mình làm giống hệt bạn mà con E72 của mình nó vẫn trơ ra như thế,có lúc còn chẳng vào được menu.sau đó khi vào lai phần gridpatcher nó thông báo bị lỗi file 10207254 đến C/ private/.bùn!hix

bạn này copy nhầm vào E/private rồi. Mình cũng bị thế, theo mình nghĩ dòng thông báo trên là nó nói: em cần thư mục 10207254 phải có trên C/private để em chạy, a copy e vào chỗ ấy đi!! Hihi... Bạn copy vào C/private thì nó hỏi chép đè, cứ cho nó chép là vào Grid được. Vào được Grid rồi thì option/edit both modes. Hiện ra ô đánh số, cái đầu là số hàng ngang, cái sau là số hàng dọc. Xong thì option/exit. Ra menu cũg option/exit rồi vào lại là thấy. E72 mình cài oki, để lần lượt là 3-6 hoặc 3-7 nhìn buồn cười phết. Nhớ auto apply "themhangcot.rmp" trong Rompatcher nha.

heaven3tt

cảm thấy bùn cười vì 2 bài viết trả lời bên trên .nguoi ta viết làm đc rồi thì 2 bài ...bó tay.

tranquangluc86

bạn nào có link hoặc có path ẩn chữ menu thì post len cho ae kết hợp luôn cho nó chuyên nghiệp...
Thank all

XUANKA

thank.mình đã thử nhiều cái nhưng đều không thành công .giờ mới làm được.test trên 6120c
pastch ẩn chữ đây
link down
hoặc đính kèm phía dưới

Chỉnh sửa cuối:

heaven3tt

thank.mình đã thử nhiều cái nhưng đều không thành công .giờ mới làm được.test trên 6120c
bạn xem file 10207254 có bị read-only ko nếu có bỏ dấu tích ra bằng cách vô x-plore :

rồi bỏ ra nha :

bạn nào có link hoặc có path ẩn chữ menu thì post len cho ae kết hợp luôn cho nó chuyên nghiệp...
Thank all

Trong tệp rar có 2 path 1 là ẩn icon 2 là ẩn tên icon ứng dụng .. Các bạn thích cái nào chép vô rompatcher rồi apply +auto luôn nha .Rồi vô Change Menu View sang List rồi chuyển lại Grid . là nó thay dổi luôn ko phải reset lại máy . http://www.mediafire.com/?j4ojl3pckimkgcp
Hoặc : http://vietup.com/file-28701-an_chu_+_icon.rar.html

Chỉnh sửa cuối:

tranquangluc86

tình hình là mình đã cài ngon lành, nhưng phát hiện ra là: khi mình cài path thêm hàng, cột cho menu thì trong phần tùy chỉnh kểu hiển thị menu ( mặc định là lưới và danh sách) nó có thêm : hình bán nguyệt và hình chữ V nhưng không thể kích hoạt được. Muốn menu hiển thị hình bán nguyệt hay hình chữ V thì mình phải làm như thế nào?
Bạn nào biết chỉ giúp với.
THANK ALL

genius111

ai bảo thế,tớ copy vào C đàng hoàng chứ không phải E đâu nhé,mắt tớ hơi bị tinh còn tay hơi bị chuẩn đấy.giờ e72 của tớ vẫn chưa làm được.có khi nào E72 của tớ xịn hơn của mọi người nên mới không làm được không nhỉ

XUANKA

mình cài xong thì khi vào menu nút chọn phải bình thường là chữ "back" hay "exit" .cài xong nó lại hiện là "open".bây giờ sửa lại thế nào đây

heaven3tt

ai bảo thế,tớ copy vào C đàng hoàng chứ không phải E đâu nhé,mắt tớ hơi bị tinh còn tay hơi bị chuẩn đấy.giờ e72 của tớ vẫn chưa làm được.có khi nào E72 của tớ xịn hơn của mọi người nên mới không làm được không nhỉ

bác spam quá :-?:-?:-?:-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

tình hình là mình đã cài ngon lành, nhưng phát hiện ra là: khi mình cài path thêm hàng, cột cho menu thì trong phần tùy chỉnh kểu hiển thị menu ( mặc định là lưới và danh sách) nó có thêm : hình bán nguyệt và hình chữ V nhưng không thể kích hoạt được. Muốn menu hiển thị hình bán nguyệt hay hình chữ V thì mình phải làm như thế nào?
Bạn nào biết chỉ giúp với.
THANK ALL
may là ko kick hoạt được nếu kick được thì y rằng bạn ko vào được menu nữa . may mắn mà ngoài màn hình home bạn có cài cái gì để truy cập vào setting của máy để dổi lại menu thì ok . ko thì hết cách .
bạn vô t gôgle search: V-Shaped & HorseShoe Shaped đấy là hau kiểu menu 1 là hình chữ V 2 là hình móng ngựa . Cũng có 1 file 10207254 chép vô C , cần tạo 1 file C2Z chép vô rompath. auto .mà làm mãi chả được tan đơ menu. vào đây tham khảo nha :http://redpepper007.ucoz.com/news/v_shaped_horseshoe_shaped_menufor_all_hacked_s60v3/2010-02-16-103

Chỉnh sửa cuối:

genius111

các bạn ơi tớ làm được rồi!làm được rồi!hahaha...sau cả 1 buổi chiều hì hục làm,format máy đến 4 lần cuối cùng tớ mới phát hiện ra nguyên nhân chính là do cái Python của tớ nó quá đểu.tớ đã cẩn thận cài bản cao nhất rồi nhưng k được,cuối cùng cú quá t mới thử gỡ ra cài bản khác the mà lại được,cảm ơn chủ thớt rất nhiều.hehe

nguyenthevu1986

Thành công trên samsung InnoV8.Kích hoạt được kiểu menu chữ V và bán nguyệt luôn nhưng không mượt.Cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

bloodheartvn

Mình không lựa chọn đưa thêm icon ra màn hình đâu, lúc đó chức năng phím tắt chắc loạn mất

Tatu94

Ai biết sao khi vào vào gridpatcher thì báo enter your phone lang code không :( đag dùng bình thường tự nhiên bị thế @@

Namtjenty

mình làm xong thì chọn kiểu lưới k vào được menu còn các kiểu khác vẫn vào được bt